Cập nhật mới: iOS 8 Beta 5 và OS X 10.10 Yosemite Developer Preview 5

Duy Luân
4/8/2014 22:10Phản hồi: 156
Cập nhật mới: iOS 8 Beta 5 và OS X 10.10 Yosemite Developer Preview 5

Apple mới đây đã đồng thời phát hành bản beta 5 của iOS 8OS X Yosemite Developer Preview. Như những lần trước, bản update được phân phối thông qua giao thức Over The Air hoặc Mac App Store. Với iOS 8 beta 5 thì Apple đã cho phép tắt bật tính năng dự đoán chữ thông minh, bổ sung tùy chọn tối ưu hóa dung lượng lưu trữ cho thiết bị khi sao lưu ảnh iCloud, tốc độ mở Spotlight nhanh hơn, icon mới cho Health và iCloud. Còn với OS X 10.1 beta 5 thì ứng dụng máy tính được thiết kế lại với độ trong mờ cao hơn, Safari có tùy chọn hiển thị URL dạng đầy đủ và nhiều tinh chỉnh nhỏ khác trong giao diện của hệ thống. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về hai bản cập nhật nói trên.
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Ko biết bao giờ có bản chính thức đây
@lumia62o Nhiều khả năng vào tháng chín, ra mắt đồng thời với iphone 6 và ipad air 2.
mr_kiennt
TÍCH CỰC
10 năm
Tiếp tục chờ bản chính thức
Link download IOS 8 Beta 5 cho bác nào có nhu cầu.

https://imzdl.com/ios.php

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đang update 😁. Bản beta 5 này nặng quá ;)
lỗi tương thích ngồi lại 7.1.2 thôi chơi 4 bản beta rồi ngán luôn.
Re0
CAO CẤP
10 năm
t8 rồi , cững sắp thưởng thức cái chính thức ,cố đợi
hehe1110j
TÍCH CỰC
10 năm
Chuẩn bị có goldmaster rồi :3
akdanpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình 10.10 ko có update nhỉ
@akdanpa vì mình gà .
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sáng nay cũng vừa update lên 10.10 DP5 chưa kịp coi co cái gì hay hơn nữa, tuy rằng hackintosh nhưng cũng ráng đu theo.
quanori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuhothang Bạn update như nào vậy.chỉ mình với.mình hện dùng 9.1 trên lenovo g360.cảm ơn bạn.
sắp có bản chính thức rồi 😃
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợi chính thức ! Cho ipad 4 và iphone 5S và cả em mac nữa
@huyminh1560 Ip5 lên có vấn đề gì ko ta?
@tinhnghiagiangho bản khóa mạng thì đừng lên. bản quốc tế thì lên vô tư
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ sim ghép vẫn hỗ trợ bình thường như cân đường hộp sữa
@huyminh1560 Chờ chính thức, xong lại chờ 1 thời gian để ra bản sủa lỗi, mới ngon 😁
@kcacnguyen cũng phải tùy sim ghép có hỗ trợ 8.0 không...
có vẻ là sắp có ai phôn 7 cơ mà 6 còn chưa ra mà
đang ở 10.10 beta 4, khi nào rảnh phải lên beta 5 mới đc.
nokia_tcx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ lên hết thôi, mà anh em cho hỏi mình backup bản 7.1.2 nhưng ko restore lên bản 8 được. Có cách nào restore danh bạ và tin nhắn abc ko
@anhboo lên iOS 8 thì dùng được backup của 7 nhưng về lại 7 thì phải dùng của 7 không dùng được 8 cho nên lưu ý backup trên iTunes trước khi cài chứ sau về 7 bản backup của 8 tren iCloud không dùng được đâu
anhboo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sonltt Sẵn mình có 1 thắc mắc về vấn đề backup. Là hiện tại trong máy tính có lưu 1 bản backup của 7.1.2. Sau khi mình lên ios 8 thì dùng bản backup đó. Nhưng vấn đề là, sau khi cắm iphone đã lên ios 8 vào máy, nó lại tự động backup 1 bản của ios 8 chép đè lên bản trước... Cho mình hỏi là có cách nào để khi backup nó không chép đè lên bản backup trước đó ko?
@anhboo Mỗi lần backup là tạo ra một bản backup riêng chứ có ghi đè lên nhau đâu bạn, sau đó restore muốn chọn bản backup nào thị chọn thôi.
Screen Shot 2014-08-05 at 13.03.14.png
anhboo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sonltt Mình đã từng bị 1 lần sau khi lên ios 8 beta và mất lun bản backup của ios 7.1.2. Chắc có lẽ vì thời gian giữa 2 lần backups gần nhau quá nên nó ghi đè lên lun... bạn cứ thử backup 1 bản hôm nay nó sẽ báo là "Today 1:09PM" sau đó lại backup nữa thì nó đè lên bản backups đó và báo là "Today 1:10PM"
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ chính thức 😃
Đã update hồi sáng!Cảm nhận đã mượt hơn rất nhiều!Đây có lẽ là bản beta cuối cùng trước khi có bản chính thức vào tháng 9!Lỗi duy nhất mà 5s của mình bị là bi out đột ngột một số ứng dụng của nhà sản xuất thứ 3 do chưa tương thích còn lại dùng đều ổn!
P/S:Quên mất,các bản beta đều giật,láng so với bản chính thức!

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
vnvn
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này chờ iphone 6 chắc ukie, chứ mình nghĩ Iphone 5 chắc nó cũng lag lag với Ios 8 này. Phải lag bà con mới chịu đổi điện thoại 😁
@vnvn Phán như thánh.
iP 4s lên iOS 7 vẫn vù vù thì iP5 lên iOS 8 cũng vậy thôi.
Đã xài qua cái iP nào chưa?

Gửi từ Dép tổ ong có chức năng nghe gọi lướt FB của tôi.
@vnvn với còm men này tui phán bạn chưa bao giờ chơi iphone
Chờ bản chính ra mắt mới download, không chơi vs mấy bản Beta đc, hay phát sinh lỗi ngớ ngẩn. Wait and wait!
kaka231990
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bản beta này, không tải ảnh lên facebook được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019