Cập nhật ngày thứ 5 của Apple và Samsung: tất cả về biểu tượng

babybungbu
7/8/2012 20:10Phản hồi: 772
772 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Long_DN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay thật. e chẳng quan tâm ai kiện ai chỉ thấy ở bài này luật sư của sam sung hay quá.nghe như thất thế mà ông lại dẫn dắt quay ngc lại đc tình thế bằng những câu hỏi rất hay và sắc. Hay quá k biết ở vn liệu có ai giỏi đc thế k nhỉ

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
Xin cấp bằng sáng chế. Icon hinh vuong bo tròn 4 cạnh. Dạng chuyển động. Nhưng em ko có tiền. Anh nào hùm vốn vụ này với em đi.
😁 xuống sát lẹ lẹ đi anh bồ, về còn giới thiệu minipad nữa nè.
Văn hoá kiện tụng là văn hoá kinh doanh cơ bản ở Mỹ mà một công ty, đặc biệt công ty lớn phải biết đề phòng và biết đi kiện.
@vicktorbui vậy mà mấy bác samfan cứ bảo là kiện vặt vãnh
@kaitoukid93 Không hề vặt vãnh đâu. Kiện tụng là một văn hóa trong kinh doanh của Mỹ rồi. Các bác muốn tìm hiểu thêm có thể tìm đọc trong mấy cuốn sách của Tiến Sĩ Alan Phan.
Việc kiện tụng thế này cũng là một trong các cách để đối phương mất đi sự tập trung vào trong kinh doanh.
@vicktorbui và vì thế khi hàng thủy sản của VN , TQ , Ấn Độ làm ăn phát tài ở Mỹ còn bọn bản địa thì éo ai mua nên quay ra đệ đơn lên bộ Thương mại Mỹ để chống bán phá giá .Thật bá đạo
Thay apple cao co hon roi samsung oi

Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com
Icon đi theo "xu thế thời đại" cũng chỉ là chuyện vặt so với mấy cái này. SS thực là quá năng khiếu, khó mà phủ nhận.

Cũng may là mấy hãng xe không bẩn bựa nếu không kiện nhau to:

VS

Nhìn vào chi tiết thì chết mẹ rồi 😁 !
@duong183 coi cai vu Ceo va bmw x5 do bac...thoat nhin 2 con cha giong nhau nhung di vao chi tiet thi giong nhau va bmw da thang, vu do tuong tu vu nay.....
xl em khong go tieng viet duoc
@duong183 Ví dụ gần đây nhất này, kiện về cái logo GTI. Như đã nói, vì đây là diễn đàn công nghệ nên ít ai cần những thông tin này. Nhờ bác Gúc dịch cũng tạm hiểu được.
http://www.autobild.de/artikel/vw-und-suzuki-streit-um-gti-logo-3342265.html
@Táo lon trời ơi, sao lai cái logo nhỉ? may mà ko kiện kiểu dáng 😁
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@duong183 nhình vào là mình thấy khác liền đó bạn! chắc bạn đang bảo giống là 4 bánh chứ gi! cũng giống như điện thoại hình chữ nhật 4 góc bo tròn nhưng sao htc và sony hay moto lại có nét riêng không có giống mà ông sam sung lại giống!!! còn 2 cái ô tô nói giống thì có 4 bánh và chạy được là giống thôi
Bên Mỹ chưa xử gì hết.
Bên nầy VN xử tá lả bùng binh.
Bị bịnh hết rồi😁
lucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước giờ nói thật các hãng như Nokia, Rim, Sony hay Motorola và HTC đều có hướng thiết kế riêng, Nhìn vào một máy nào đó người ta có thể nhận ra ngay của hãng nào. Nhưng với Samsung và LG, theo cái nhìn khách quan của mình từ Icon, đến style đều ăn theo phong cách. Không thể phủ nhận phải có cạnh tranh mới phát triển, nhưng cạnh tranh nên sáng tạo và lành mạnh. Apple tuy không phát minh ra nhiều thứ nhưng họ biết cách tạo xu hướng. Công nghệ đa điểm đã có từ rất lầu, nhưng có ai làm nó thành trao lưu như Apple đã làm. Ngược dòng về lịch sử Smart phone, Smart phone thời trước phải đi kèm với viết và móng tay nhọn mới là pro. Thử hỏi có mấy ai bứt phá theo hướng của Iphone đã làm được?
KuTom1
CAO CẤP
12 năm
Anh em tinhte chỉ thích Sam thắng cho bọn nhà giàu apple bớt láo.
compaqhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Luật sư của SamSung phản biện quá tốt, còn mấy thằng rảnh không có việc gì làm, tòa chưa phán mà nó ngồi phán như thần
550usd/1 giờ..:eek:
n
nhng sam giống đến mức vẫn là hình vuông trong khi icon meego đã tròn rồi ^^
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn ko có hồi kết , trước thì còn đọc hết bài chứ giờ thì kéo xuống cmt luôno_O
😆 mình là mình thích SS rồi đó, SS cố lên
ông luật sư Charles của Samsung thông minh thật. Phải nói rằng trong mấy hôm gần đây mình rất nẻ phục ông này, rất sâu sắc và hiểm trong cách lập luận. Nói thực, mình chả bao h dùng Samsung cả, ,trc h toàn dùng nokia và h là Apple nhưng mình công nhận rằng, Samsung có học hỏi nhưng ko sao chép Apple. Việc Apple kiện cáo là hành động quá đà.

Với tư cách là người tiêu dùng, tôi thấy quá dễ dàng phân biệt đâu là Apple và đâu là SS. Nhìn xa trong vòng 10m, với 2 thiết bị ko dc che phủ bởi bất kì vỏ bao hay ngụy trang j thì việc phân biệt là ko hề khó với 1 người trí óc và thị lực bình thường. Rất tiếc là hình như 1 số người hình như cố tình ko bình thường.
@wink Bạn phân biệt được ngay kể cả trong 10m. Nhưng kẹt cái là luật sư SS ko phân biệt nổi, chỉ trong vòng 2-3m. Ngay chọn Smart ngay trước mặt cũng nhầm. Nếu bạn cần tớ sẽ trích link lại.

Cái cần bây giờ là luật sư thuyết phục được thẩm phán và đồng bọn, quan trọng hơn bạn thuyết phục được thành viên TT
thằng apple này nó nhiều chuyện thế nhỉ.thời đại tiên tiến các hãng cạnh tranh nhau là chuyện bình thường sao cứ phải kiện cáo cơ chư.thăng apple dạo này ko bán đc hàng lên mới ghen ăn tức ở đó mà.sao nó ko cáo buộc trung quốc hay là LG .HTC .....nhỉ.thấy anh ss nhà ta hiền lành tốt bụng giỏi giang wá đó mà.kakaka.ss cố lên nhé để thua kiện thằng apple thì khác nào bảo anh e đang dùng sản phẩm của hãng là hàng nhãi của apple thì nhục lằm
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật ra có một sự thật thầm kín mà iSheep nào cũng giấu trong đầu. Khi Apple độc tôn thị trường smartphone thì iSheep cầm trong tay con iPhone cảm thấy mình "smart" hơn hẳn, qua đó cũng cảm thấy "đẳng cấp" so với những người dùng stupid phone. Dần đà các hãng ra nhiều smartphone quá, mà càng lúc càng xịn và smart mới chết chứ. Thế là tự nhiên iSheep cảm thấy mình không còn "smart" như trước nữa, vì giờ nhiều người dùng smartphone quá. Mà thằng khốn nạn nhất là thằng SS chuyên làm smartphone giá rẻ chứ thằng nào. Không chấp nhận sự thực, iSheep luôn tỏ ra khinh những người dùng smartphone khác, bao gồm từ SS, LG, HTC, Nokia... và luôn coi mình "smart" hơn hẳn những kẻ ngoại đạo kia. Cũng bởi lẽ đó mà giờ chúng ta thường thấy: ăn theo apple, nhái apple, apple số 1, nhờ có apple mà xxx, apple vô đối... Suy nghĩ thường thấy nhất của iSheep đó là không có tiền mới dùng android. Và do đó có một số iSheep kể cả phải vay mượn, thay vì cầm con ace2 mượt mà rẻ tiền thì nhất quyết phải cầm iP4s cơ (3GS cũng chỉ dành cho thằng nào nghèo thôi).
Sự thật thường mất lòng. Và chúng ta người tiêu dùng vẫn cứ tiếp tục chọn lựa sản phẩm mẫu mã đẹp hợp túi tiền mà bỏ qua những gì iSheep vẫn gào thét ở trên. End of story.
@grandholy ace 2 mượt bằng 1/10 4s và xấu bằng 1/20.android rồi cũng sẽ dần học theo ios để đạt chuẩn thôi
@grandholy Sao cứ suy nghỉ vớ vẫn thế này nhỉ?

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
@grandholy Bạn quá con nít để nói chuyện với tôi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@grandholy thật đơn giản và dễ hiểu .chỉ thế là đủ .like

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019