Cập nhật thông tin thuê bao

gon.bee
21/4/2018 13:36Phản hồi: 397
Mấy ngày gần đây e thấy rầm rộ về việc cập nhật ảnh chứng minh thư, ảnh chân dung, cập nhật thông tin thuê bao theo nghị định 49. Các cửa hàng Viettel gần nhà thì lúc nào cũng trong tình trạng quá tải, đông nghịt. Thay vì việc phải ra cửa hàng vất vả xếp hàng, đợi chờ thì mọi người có thể tự chủ động cập nhật thông tin cho bản thân, bạn bè hay bố mẹ trực tiếp qua app My viettel như sau :
Bước 1: tải ứng dụng My Viettel về điện thoại . Ứng dụng My Viettel được tải tại kho ứng dụng, với hệ điều hành IOS bạn khởi tải tại App store, với hệ điều hành Android bạn tải ứng dụng tại CH Play.

Bước 2: đăng nhập vào ứng dụng. Nếu chưa có tài khoản bạn nhấn vào nút "đăng ký" và lần lượt làm theo hướng dẫn từ hệ thống
Bước 3: sau khi đăng nhập vào ứng dụng thành công, bạn chọn vào mục "khác" ở phía dưới menu bên phải => "Thông tin khách hàng" => Tại đây bạn tiến hành thay đổi các thông tin cá nhân cho thuê bao của mình bao gồm: họ tên, ngày sinh, ảnh chân dung…
Bước 4: sau đó bạn chỉ cần bấm vào nút xác nhận để gửi thông tin đi và chờ tin nhắn xác nhận từ hệ thống.
Lưu ý : chỉ những thuê bao trả trước nhận được tin nhắn từ tổng đài mới cần đăng kí lại thông tin, thuê bao trả sau hoặc thuê bao trả trước không nhận được tin nhắn thì yên tâm sử dụng bình thường.
Chúc các bạn thành công
397 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đoàn Lan
ĐẠI BÀNG
6 năm
cảm ơn bác nhé, ko biết cập nhật trên đây thì mấy ngày được duyệt
@Đoàn Lan ừ nghị định 49 đã ra như thế, nhà mạng và người dùng thông cảm cho nhau và phối hợp thực hiện thôi
@Đoàn Lan mình cập nhật xong, sau 3 ngày được duyệt bạn ơi
@Hà Nguyễn Thảo Nhi mình cập nhật rồi cũng đang chờ duyệt đây
@Đoàn Lan mình thì 4 ngày được duyệt rồi
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng cập nhật như thế này trên app my viettel @Manhcuong17 anh vào cập nhật đi này
Manhcuong17
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phuongnghi18 Thế thì tốt không hôm qua anh đi qua cửa hàng thấy đông khủng khiếp quá
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Manhcuong17 Cập nhật trên app cho đỡ mất thời gian anh ạ, xem của bố mẹ anh, anh cập nhật luôn đi
@Phuongnghi18 giờ cập nhật thông tin theo 3 cách : 1 là ra cửa hàng, 2 là cập nhật trên my viettel, 3 là trên web viettel telecom
@Mèo Mun Mon hn mình vào myviettel cập nhật thông tin vẫn được này chắc nhà mạng gia hạn thêm
levana
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tks bác đã chia sẻ thông tin nhá, nh mà có bác nào giống em không cứ cập nhật là hệ thống lại đang bận, bấm vài lần mới được ấy ạ
levana
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Hạnhnh Vâng bác, nh mà đến trưa thì em ms có time để mà cập nhật thông tin chứ cả ngày e bận đi làm, sếp còn quay như chong chóng ấy bác ạ, khổ tâm lắm chứ có đùa đâu? mà e cập nhật nó còn bắt chờ duyệt hồ sơ cơ bác ạ
@levana Chờ duyệt thì là đúng rồi mà bác, k cứ riêng gì mình bác phải chờ duyệt hồ sơ đâu, tất cả mn đều thế mà, bác chờ đi thôi khi nào họ duyệt xong thì họ thông báo ấy mà
levana
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Hạnhnh Vâng bác, thì e cũng chỉ biết ngồi chờ họ duyệt hồ sơ thôi chứ cũng chả biết phải làm sao cả vì mình đã k mất time đến cửa hàng xếp hàng chờ đăng ký thì đành xếp hàng trên hệ thống của họ thôi vậy
@Hoàng Hạnhnh mình nghĩ là do nhiều khách vào cập nhật quá họ chưa kịp duyệt nên báo chờ đấy
tuyentu
ĐẠI BÀNG
6 năm
đăng ký qua app vừa nhanh tiện chứ nghĩ cảnh ra cửa hàng chen chúc mà hãi..
@tuyentu công nhận đấy ạ, e thì k phải đăng ký vì thông tin chính chủ rồi
@tuyentu mình biết làm dc ở myViettel là k ra cửa hàng
anhtran_021
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyentu đấy biết sớm thì đã tốt
@tuyentu quá chuẩn luôn, cập nhật trên app cho tiện và tiết kiệm thời gian
@tuyentu đúng đấy, mình cũng chọn cách đăng ký luôn ở myViettel
hoaph
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy mà không biết tin này sớm hơn, mấy hôm trước e phải bon chen ngoài cửa hàng mãi đây 😔
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoaph Nhưng giờ thì thay đổi cho người nhà ấy đỡ phải mất công đi
thu hà1995
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phuongnghi18 trên my vt cập nhật đk hộ luôn cho cả ng thân nữa ak b
tuấn anh@@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thu hà1995 có cập nhật đk cho cả ng thân nữa đó b, chỉ cần chụp ảnh chân dung và cmt là ok
thu hà1995
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuấn anh@@ nếu vậy thì e phải về cập nhật cho các cụ ở nhà luôn mới đk chứ k ở nhà mn chả biet tn
tuấn anh@@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thu hà1995 cập nhật thông tin nhanh đi k có 2 ngày nữa là khóa sim đó
Hungkkkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy windows không dùng dk app my vt sao?
papai_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hungkkkk trước đứa bn vẫn thấy tải và dùng bt mà
tuyentu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hungkkkk hệ điều hành này dùng dk app tùy vào phiên bản của máy nhưng tính năng cập nhật thông tin thuê bao thì không rõ b ah
Hungkkkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyentu Ok..mk cũng hỏi giúp mấy ông bn thôi vì thấy bài đăng chỉ nói đến 2 HDH kia :0
papai_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hungkkkk máy dùng app rồi thì vào phần bài đăng hd xem nếu có thì vẫn đăng ký được thông tin thôi
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hungkkkk Không được thì nhờ ai dùng ios hay adr người ta cập nhật cho không ra cửa hàng đông lắm
toanNQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
lần nào đi qua cửa hàng cũng thấy đông nghịt người, chắc đi mất cả buổi ms xong mất
papai_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toanNQT chuẩn đấy ạ, nv làm thì nhanh mà thời gian chờ lượt nó lâu, ai biết dùng qua cái my vt thì tiện rồi
hoaph
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toanNQT nhiều người vào app quá có lúc cũng nghẽn đấy ạ, nên tránh lúc cao điểm ra ạ
toanNQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@papai_88 thế ms biết nhiều ng dùng sim rác, sim lậu. sau vụ này chắc yên tâm dùng k lo phải xác minh nữa
Lan Ha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toanNQT Ra đấy nhân viên người ta cũng bảo vào my viettel mà
@toanNQT vì kh đến bổ sung thêm tt cũng đông mà
Các bác cho e hỏi là thuê bao của e cũng nhận được tin nhắn là cần cập nhật thông tin, e kiểm tra thì cũng có trong danh sách mà sao em vào MY Viettel lại k có chỗ cập nhật nhỉ? Phiên bản mới nhất rồi các bác ạ
@Hoàng Hương91 Sao lại lạ thế nhể? bác kiểm tra lại xem thuê bao của bác có cần cập nhật thông tin hay không? Chứ e tưởng trả sau thì mới k cập nhật được còn trả trước thì cập nhật thông tin qua My Viettel được mà
@Dungg Lee Thế mới lạ đó bác, mà rõ ràng là e đã cập nhật phiên bản mới nhất trên máy em rồi ấy, cái này vào mấy lần rồi mà k có cái phần cập nhật thông tin như mọi người luôn ấy
@Hoàng Hương91 Bác gọi lên tổng đài kiểm tra lại số của bác xem có thuộc danh sách không? Chứ e nghĩ là bác dùng 2 sim vào nhầm sim cũng nên ấy 😁
@Dungg Lee Ôi thôi, chết, bác nói e ms kiểm tra lại, đúng thật, e dùng 2 sim nh mà cái sim đăng nhập trên my Viettel là sim trả sau e quên mất, tks bác nhắc nhá 😁
Lan Ha
ĐẠI BÀNG
6 năm
May thế, cập nhật được trên điện thoại không có mà chết, quê nhà em cách cửa hàng đến 10km ấy
ngoclanluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lan Ha xa thế , cập nhật trên my viettel cho tiện
@Lan Ha cập nhật luôn ở myViettel cho lành vừa nhanh lại k phải bon chen chờ đợi
@Lan Ha nhà mình cũng xa cửa hàng pải ra thì chết toi
Xukalala
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tải app my vt có mất phí không ạ?
Thinh viup
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thang Pro102 Đến đoạn ký tên là không chạy. Ko biết vì sao
luaruby94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xukalala k mất phí đâu chế ơi
ngoclanluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thinh viup chắc do mạng quá tải đó mà
@Xukalala tải app free nhé bác
loc90tl
ĐẠI BÀNG
6 năm
đăng ký trên app này chó chuẩn không vậy, liệu bị lộ thông tin cá nhân không
tuyentu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@loc90tl app chính thống của vt nhà mạng sẽ có trách nhiệm bảo mật thông tin chứ b, đăng ký thông tin trên app cũng là định hương vt đưa ra mà.
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@loc90tl dk là lộ mẹ rồi, ra cửa hàng cũng vậy thôi. chính quyền muốn lấy thông tin mà
loc90tl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyentu t mới dùng vt nên chưa rõ về ứng dụng này lắm, sẽ gọi tổng đài hỏi thêm thông tin vậy..
tuyentu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@loc90tl app dùng đơn giản mà làm theo hd bài đăng là ok, dùng mạng vt nên dùng app này cho tiện.
loc90tl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyentu OK bn, chắc chắn cần tìm hiểu thêm. cách đăng ký thông tin online như vậy quá tiện rồi
Thử update info từ 7:00 sáng đến giờ khoảng 18 lần mà vẫn failed với lỗi: "Hệ thống đang bận,..."
Thật là củ chuối.
@coto đợi hẳn nửa đêm vào đăng kí bạn ơi
@coto nay cập nhật được rồi bác ơi
có ai cập nhật xong mà vẫn chờ duyệt như mình k?
@Minhtri9693 cứ cập nhật xong là xong bạn ơi, khắc họ duyệt cho mà
@Vunguyen239 mình tưởng cập nhật qua myviettel thì được là được luôn chứ, vì máy làm mà
@Minhtri9693 thê thì bác lại k biết rồi, mình được làm qua myviettel là nhà mạng k muốn mình ra tận nơi thôi, chứ còn cập nhật ở đâu đi chăng nữa thì duyệt vẫn phải là người chứ, còn phải xem ảnh có đung với hồ sơ k, chứ máy thì làm sao nhận dạng được
@Vunguyen239 thế à, vậy mình k biết, cứ nghĩ là máy làm hết
hôm qua mình ra cửa hàng đăng kí thông tin hộ mẹ mình mà đông kinh khủng, đợi nguyên nửa ngày mới đến lượt, xong rồi thì hôm nay mới biết làm qua myviettel được
@Phùng Bảo Ngọc qua đợt này mới biết ae dùng mạng viettel đông dã man như nào
may mà có b chia sẻ thông tin , e đỡ mất công phải ra cửa hàng rõ xa
mint158
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kiều linh123 phải cảm ơn chủ thớt rất nhiều
@kiều linh123 Sướng nhất bạn rồi còn mình biết quá muộn vì đã ra cửa hàng cập nhật rồi mới biết
@phamnhatvuong53 cập nhật đk rồi là yên tâm rồi
thuy2110
ĐẠI BÀNG
6 năm
lượng kh đông quá nên vẫn đang chờ duyệt các bác ạ
ngoclanluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuy2110 đông mà , hệ thống quá tải, cửa hàng thì ngập người chờ , đành đợi thôi
@thuy2110 giờ vào được rồi đó, bác vào mà cập nhật đi
boss1253
ĐẠI BÀNG
6 năm
em cũng đang chờ duyệt đây.
@boss1253 mình chờ từ tối qua đến giờ nè, chắc hôm nay là xong thôi
@Thêu Bêu nhanh mà, bây giờ cũng giãn người rồi.
thuhang120
ĐẠI BÀNG
6 năm
đi qua mấy cửa hàng viettel thấy cửa hàng nào cũng đông
@thuhang120 em chọn cách làm trên app my vt còn hơn ý.
@Thêu Bêu ra cửa hàng thấy toàn ng già nên về luôn cho lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019