Cập nhật tình hình hiến máu đang diễn ra tại Cafe Tinh tế

vuhoangtam
21/9/2019 1:31Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
mỗi lần hiến máu xong là tăng kg ầm ầm, sợ quá rồi 😔
Kelvin1992
TÍCH CỰC
5 năm
@trieu04 vớ vẩn. Tăng ký là do bạn ăn nhiều thôi. Vì thường người ta sau khi hiến xong sẽ ăn nhiều để bổ sung dinh dưỡng, do đó tăng cân. Cứ ăn uống đủ chất như ngày thường là được.
trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
@Kelvin1992 Cứ thử đi vài lần xem, tui thì mấy lần rồi, bt lúc nào cũng 74kg cứ mỗi lần cty đi hiến máu về là thời gian ngắn sau lên tầm 78 79 kg, ăn uống bt là khác, rau thì cả rổ 😔
Kelvin1992
TÍCH CỰC
5 năm
@trieu04 Tui hiến nhiều lần rồi.
anijake
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm ơn Tinhte, mình và 2 người bạn rất vui vì nghĩa cử cao đẹp
liendoan2322
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm rồi đăng ký mà giờ đang uống thuốc nên phải để lần sau rồi. Mà thắc mắc sao tinhte tổ chức off toàn thứ 7 mà không là chủ nhật nhỉ???
@huyla1903 À
có anh em nào hiến xong, người mập lên không? 😃
@manchirua Nhiều luôn á
@manchirua Không liên quan đến mập hay gầy đi đâu bạn, mình 53kg, hiến 350ml máu , sau mấy tháng vẫn giữ nguyên vậy, chỉ là sau khi hiến máu khuyên mọi người nên tẩm bổ, ăn uống nhiều chất, nghỉ ngơi nên có 1 số người tăng cân chứ lấy máu không phải là nguyên nhân để tăng cân như nhiều người truyền tai nhau đâu.
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Sự kiện ý nghĩa, tiếc là bận việc không đi được
Sao mình không biết việc được tặng chữ thư pháp ta
gonnguyen90
ĐẠI BÀNG
5 năm
lần đầu chắc chắn đi dc, đăng ký thì bị ad huỷ lịch, lần này bận quá, thua ròi, hẹn lần sau
Nay có lịch sao? Từ lần thông báo trước?
Mấy bạn ngồi ghế nóng, mặt nặng như chì, căng thẳng quá nhỉ.
Cảm ơn các bác làm việc thiện nguyện này . Một cử chỉ đẹp và đầy tình ấm áp .
Một giọt máu đào hơn ao nước lã 😁
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hoạt động ý nghĩa quá, 1 năm nên hiến máu 1-2 lần. Cũng tốt cho cả bản thân mình và đóng góp trách nhiệm cho xã hội
Kelvin1992
TÍCH CỰC
5 năm
@pvdbk92 3 tháng 1 lần, 1 năm 4 lần nha
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kelvin1992 Thế hơi nhiều, tùy từng người thôi bác. Em mỗi năm 1-2 lần thôi
Thấy hiến thì nhiều nhưng chưa thấy ai được cho miễn phí
ngoctu_am
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongnguyen901 Máu được hiến về phải tốn chi phí để xét nghiệm và bảo quản nên khi truyền cho bệnh nhân phải thu phí, nếu muốn được miễn phí thì bạn phải đi hiến nhiều vô, mỗi lần hiến tương ứng một lần nhận miễn phí nếu sau này có nhu cầu cần truyền.
quochung83
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongnguyen901 Bảo hiểm y tế đồng chi trả mà, có phải bạn trả 100% đâu!
Hiến máu xong tặng 1 chữ thư pháp: "huyết hận" 😃
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
Đề nghị các đợt kế tiếp tinhte tổ chức ngày Chủ Nhật. Thứ Bảy nhiều người phải đi làm không tham gia được
@xyzmen Nếu bác muốn hiến máu thì đến trung tâm huyết học hiến thôi, tinhte cũng chỉ là tổ chức chỗ để lấy máu còn người thực hiện vẫn là của trung tâm huyết học.
Chính khi cho đi là bạn đã nhận lại được. Hoan nghênh các bạn đã tham gia hiến máu nhân đạo.
Mình hàng năm đều đi hiến đều
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
lần đầu hiến nên hiến bao nhiêu hợp lí ae ?
ngoctu_am
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IQ52 350ml (bằng một lon bia)
@IQ52 Tùy vào tình trạng sức khỏe, cân nặng của cơ thể thôi bạn, lúc hiến máu sẽ có các bác sỹ tư vấn, lượng máu của 1 người bình thường sẽ chiếm khoảng 7% trọng lượng cơ thể, mỗi lần hiến máu không vượt quá 9ml/kg cân nặng và không quá 500ml.
Sao ko nghe thông tin đăng ký gì nhỉ, hay là tới tự do vậy mn? Chiều nay còn ko ta?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019