Cập nhật: Xăng E5 RON 92 - II không bị giảm tiêu chuẩn Euro

chuyengiaphaxe
7/1/2018 10:14Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dual1
CAO CẤP
6 năm
Có gì khó hiểu đầu người anh em, e5 sẽ giúp nhà máy lọc dầu dung quất thần thánh thoát cảnh đắp chiếu đó mà.
ok_never
TÍCH CỰC
6 năm
Cho mình hỏi Honda Future đời đầu (1999) thì đạt tiêu chuẩn EURO mấy và đổ loại xăng nào thì ok nhất ạ?
noMacLe
CAO CẤP
6 năm
Để giải cứu nhà máy lọc dầu dùng công nghệ lạc hậu của TQ. Xe tay ga thì phải đổ a95 thôi.
thongck88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả phải bây giờ mới bàn E5. Từ ngày em thấy ở cây xăng Sai gon petro co bán E5 chắc cỡ 6 năm rồi, tính em tò mò nên đổ thử thật sự em ko cảm nhận dc khác biệt so với A95. 3lít vẫn đc nhiêu đó km. Đến nay đã 6năm dù ko thường xuyên nhưng 10 lần đổ thì 4-5 lần là E5 rôi, và con xe cùi của em cũng sắp hết 1vòng công tơ mét mà máy vẫn zin đét chưa đụng 1con ốc, đường vắng em kéo lên trăm ngon ơ với xăng E5.
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@thongck88 Mấy hôm nay bác đổ có thấy ok ko bác. E chỉ sợ trước đợt đầu làm hẳn hoi sau lại làm linh tinh thì chán lắm
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
@thongck88 Cơ quan bác xa khoảng 2km ko bác.😔
thongck88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@metronome Dạ em dân công trường nên chỗ làm ko cố định ạ. Ít thì 9-10km đi với về. Còn nhiều thì 50-70km bác ạk. Mà toàn phải đi giờ cao điểm với qua trung tâm tp nữa.
thongck88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fibbo Em thì hay đổ cây xăng quen gần nhà. Còn một số cụ bị trục trặc khi đổ E5 chắc là bị xăng lởm pha dung môi jj đó nên cứ nghĩ là do E5 thôi.
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@thongck88 em cũng đổ cây petrolimex cạnh nhà luôn 😆. Mới đổ E5 được 2 lần từ hôm mới bán, về độ tiêu hao e thấy cũng như A92 trước e vẫn đổ, máy móc có làm sao thì chưa biết được nhưng cảm nhận thấy đi bốc hơn
h2ux
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em cứ 95 mà tán, ko tin được
thongck88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@h2ux Bác chắc a95 nó đúng như những gì cửa hàng tuyên bố?
lockhomes
ĐẠI BÀNG
6 năm
theo thông tin thì tụi nó đầu tư nhà máy E5 tiêu chuẩn Tung Của , hiệu suất thấp và ko đạt chuẩn nhưng vẫn ép người dân tiêu thụ
@lockhomes Các bác chém quá em nó bị tháo khỏi trang nhất rồi, các bác còn chém nữa là cái trang tinh tế này tạch luôn á, lúc đó kg còn gì để mà cào bàn phím nữa haha
Nghe nói nhà máy lọc dầu Dung Quất gì đó sản xuất loại này mà ế quá, bỏ luôn R92 để bán E5 và 95 để cứu cái nhà máy cuả nhà nước. Sáng Tỉnh ra chạy đi đổ xăng lại mất thêm 10 ngàn cho 5 lít
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
Bài viết+ Toàn cmt phản động. Reported
mình cũng rất bực vụ này, nếu bán E5 III thì đã đành, đây lại bán E5 II thay cho A92 II, hóa ra là vẫn giữ nguyên mức độ độc hại nhưng lại giảm hiệu suất động cơ của xe???
Cứ 95 mà chơi thôi ạ, Chứ thấy vụ E5 ra đời hồi sinh nhà máy sản xuất cồn ở Dung Quốc là nghi rồi. Nếu E5 tốt thế sau nhà máy phải đống cửa. Không bán được trong nước thì xuất khẩu cũng ngon mà.
@hagiang119 Mình cũng thấy kì kì, xăng E5 đã bắt đầu bán cách đây khá lâu ( 4-5 năm gì đó ) mà trên thị trường ngày càng ít cây xăng bán. Hoặc là xăng lởm hoặc là người tiêu dùng cần dùng thêm iốt. Cơ mà mình nghiêng về giả thiết 1 nhiều hơn, hehe😁:D:D
Khi đọc được thông tin giá xăng RON 95 tăng mạnh thì mình cũng tìm hiểu việc thiệt hơn khi dùng xăng E5, nhưng lại không hề để ý đến chuẩn khí thải của từng loại xăng này. Cảm ơn bài viết của @turquoise đã cho mình thêm sáng mắt trước chính sách của CP!
@phamvanduc22183 Đã cập nhật lại rồi. Xăng RON 92 trước đây vẫn là tiêu chuẩn Euro II giống xăng E5 hiện nay.
@turquoise Thông tin đính chính thì vẫn không thay đổi sự vô lý khi CP hậu thuẫn cho cái loại nhiên liệu chuẩn khí thải thấp mà lại yêu cầu các loại xe mới phải đạt chuẩn khí thải cao hơn! 😔
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Honda khuyến cáo nè các bác.
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không hiểu mấy ông bụng bia trong đ.ả.n.g nghĩ gì mà bảo A95 không phổ biến nên không bình ổn, trợ giá cho A95
Khó hiểu thật
Mình củng đính chính lại còm của mình mới đc:
Đc, bài viết khá tìm ra một chổ hay, mình sẽ méc cho mọi người đều biết.
Nhưng chổ khá chổ hay lại là điểm mấu chốt của bài viết lại sai, vì sao sai, quá tin vào một thằng ất ơ nào đó trên facebook hà, kg kiểm chứng. Vì vậy khi đính chính thì mod viết bài cần đính chính bằng cách xóa toàn bộ bài viết, thay bằng nội dung đính chính, và kg bỏ thêm câu tuy vậy hay cái gì cả. Cái sai rồi suy diễn ra sai mà cũng tuy vậy là kg đúng thưa anh mod @turquoise
Bọn ăn lương 3 củ đâu làm ăn kiểu gì mà để cả 4 page đều chửi thế này :lol:
vandongvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DannyLe_TG Có 2,3 đưa trong này rùi đấy.
casanova0611
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yếu tố chính trị đấy 😃
thongck88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác gặp vấn đề khi dùng xăng E5, em nghĩ do xe ko dc thiết kế để dùng E5, hoặc gặp chỗ làm ăn gian lận nó pha dung môi ko phải cồn. Chứ em đổ mấy năm nay thấy bình thường mà.
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Người đổ xăng E5 nên nhớ điều này để không làm ảnh hưởng ô tô, xe máy

https://thanhnien.vn/doi-song/nguoi-do-xang-e5-nen-nho-dieu-nay-de-khong-lam-anh-huong-o-to-xe-may-922744.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019