Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cáp phím home iphone bị đứt, liệu có thể thay cáp và vẫn giữ được touch ID không?

nxn_abc
4/8/2017 2:52Phản hồi: 25
Cáp phím home iphone bị đứt, liệu có thể thay cáp và vẫn giữ được touch ID không?
Chào các bác, con ip của em bị đứt 1 nửa cáp phím home nên touch ID không hoạt động được nữa. Nếu như thay phím home khác 200k thì touch ID không hoạt động được.
Cái phím home của em mọi thứ vẫn ok chỉ là do đứt 1 nửa cái đoạn cáp nối thôi ạ.
Vậy các bác cho hỏi có chỗ nào thay cái cáp của phím home này và touch ID vẫn hoạt động được không ạ
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về lý thuyết là thay được, cái chính là tay nghề thôi.
metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất vân tay à bạn?
Thay thì thay dc b nhé . Nhg tuoch sẽ mất . Vì cái cáp đó là cáp tuoch id (vân tay ) chỉ có trên iphone 5S và SE dc gắn với nút home .còn 6 thường &6 plus >6S & 6S plus đến 7 và 7 plus thì dc tích hợp theo màn hình
metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachnhattrung Thay màn không mất bạn nhé, trừ khi do lỗi người tháo làm hỏng thôi
@thachnhattrung Đúng là mất tuoch id với ai làm ẩu .và k biết cách . Còn với người thay màn cẩn thận thì k sao
@thachnhattrung Rút cuộc là b chỉ biết dc và k biết hiểu .hãy đọc và suy nghĩ kỹ câu trả lời của ngươif khác
@hoang van hinh Cái phần dính trên màn hình thì nó chỉ là cáp nối.
Phím home thì cũng tương tự như 5s thôi.
Cái cần cẩn thận thật ra chính là 5s, bóc màn hình lên mới dễ đứt cáp home hơn các dòng sau.
Chứ IC tích hợp với cả ko tích hợp gì cho lằng nhằng vậy?
laixoanroi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iphone mấy bác ?
metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình để đây và không nói gì :p

thay-nut-home-ip6S (3).jpg

@metavn Metavn cho mình hỏi,phần kính mà ốp phím home vào màn ý nó dán băng keo hay j đấy,bóc home ra đa số hết keo gắn vào màn nó ko giữ đc phím home lên lắc lắc khó chịu thật
metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bông-xinh Có keo đâu nhỉ, nó cố định bằng 2 con ốc như hình đó bạn
Thay mới thì mất touch ID là chắc rồi
Nếu bị đứt 1 nửa sợi cáp nối ( 1 nửa là các đường data và cấp áp cho phím Home chức năng, 1 nửa là touch id ), bên thosuadidong 215 Khâm Thiên có nhận fix lỗi này ( nhớ là phải giữ nguyên cái phím home và cáp đó nhé, thợ kĩ thuật sẽ tách nhỏ từng sợi và câu lại bằng dây đồng nhỏ ( dây câu ) việc này phí mất vài trăm sẽ có touch id trở lại ( đòi hỏi tỉ mỉ đấy câu nhiều dây nhỏ như sợi tóc và cố định lại cho chặt chẽ là ok 😁
hphuc2520
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn post hình thì anh em KTV mới biết giúp bạn được hay không nhé. Cứu nút Home là cách mình hay làm để giữ lại được đầy đủ chức năng nguyên thủy của máy, nhưng cũng không phải là tất cả đều có thể làm được, vì còn phụ thuộc bị hỏn như thế nào bạn ạ.
vogiacutk21
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sau 3 năm mình lại bị rách cáp home khi mở máy để thay pin như chủ tus 😆) trong này có ai biết chỗ nối/thay nút home ở SG mà vẫn giữ full chức năng thì cứu mình với 😃))
@vogiacutk21 em cũng mới bị. bác đã fix được lỗi này chưa ạ?
@vogiacutk21 Check ib bác oi
@vogiacutk21 Chỗ nào cứu lỗi đó chỉ mình với
kaka1994
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vogiacutk21 Chỉ mình với bạn.
Giữ lại nút home và chỗ cáp đứt mang đi ép lại là xong. Hôm trước mình cũng vừa đi ép cổ cáp về, mất 300k
kaka1994
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Sang.Trần Ép ở đâu v bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019