Card màn hình NVIDIA

Mr.Blue93
13/3/2013 15:37Phản hồi: 8
Em mới dùng laptop Asus N56VZ. Thông số máy có ghi VGA NVIDIA GF GT 650 4GB VRAM DDR3 + Intel HD Graphics 4000.
Nhưng khi em kiểm tra cấu hình máy bằng cách gõ lệnh dxdiag vào hộp thoại Run thì thấy bên ô display nó chỉ hiện ra intel hd graphics và total memory là 1664 MB.
Vậy các bác cho em hỏi là Card NVIDIA Của em đâu mất rồi, làm thế nào để kích hoạt nó hoạt động nữa đây ???
Các bác chỉ em với, em đang bấn loạn lắm....

View attachment 1017117
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có gì đâu, đại khái là máy tính có card rời bây giờ dùng công nghệ mới, khi nào mình chạy chương trình gì nặng hoặc có liên quan đến đồ họa, tự động nó sẽ chuyển sang card rời để tiết kiệm điện năng...Mình cũng có em inspirion Dell, lúc đầu mới mua về cũng tìm loạn lên

Bạn có thể vào phần Device manager > Display Adapter để kiểm tra, thấy có 2 Devices VGA thì là đúng rồi, cũng có thể on manual nó lên đc, hình như vào Bios hoặc dùng phần mềm của thằng Nvidia thì phải, bạn tìm thông tin trên google nhé
vào device manager vào display adpter xem có driver nvidia chưa
@sagittarius1312 cái device manager đấy nằm ở chỗ nào bác ??? e hơi gà khoản này
@Mr.Blue93 vào control panel / system and security / device manager
Đơn giản nhất là chuột phải My Computer > Manager > Device Manager > Display Adapter > Thấy hiện thông tin card rời lên là đc rồi (bao gồm 2 devices nhé, 1 card rời, 1 card on)
G.H.K
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao máy mình không có card on-board nhỉ ?? Máy chỉ báo là dùng quardo-2000m thôi !! Có ai cho mình biết bị làm sao không, mình dùng hp elitebook 8560w. đôi lúc chạy bình thường mà vừa gánh CPU vừa gánh card rời khiến máy nóng và hao pin hơn. Ai biết chỉnh cho nó chạy card on-board không ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019