Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Casio bổ sung hai mẫu đồng hồ G-Shock mới: Bluetooth 4.0, điều khiển nhạc, pin 2 năm

Trung Dt
8/8/2013 17:24Phản hồi: 118
Casio bổ sung hai mẫu đồng hồ G-Shock mới: Bluetooth 4.0, điều khiển nhạc, pin 2 năm

Dù không có nhiều tính năng bằng các đồng hồ thông minh khác, Casio vẫn gây được sự chú ý với dòng sản phẩm đồng hồ G-Shock hỗ trợ Bluetooth 4.0 với thời gian dùng pin lên đến 2 năm. Vừa qua, nhà sản xuất đồng hồ đến từ Nhật Bản vừa giới thiệu hai mẫu G-Shock hỗ trợ Bluetooth mới là GB-6900B và GB-X9600B thay thế cho phiên bản GB-6900AA trước đó. Với kiểu dáng và tính năng quen thuộc, hai mẫu đồng hồ mới tập trung vào việc hỗ trợ nhiều hơn các thiết bị di động dùng Bluetooth 4.0, thay vì chỉ giới hạn hai dòng điện thoại iPhone 4S/5 và Casio G'zOne Commando. Một điểm mới của hai dòng sản phẩm này là khả năng điều khiển nhạc từ đồng hồ đến smartphone.

Casio G-Shock GB-6900B và GB-X9600B có khả năng báo rung khi nhận được các cảnh báo từ điện thoại như cuộc gọi, SMS, email. Với thời gian sử dụng trung bình 12 tiếng kết nối với smartphone, Casio cho biết đồng hồ có thể hoạt động trong vòng 2 năm với pin CR2032. Để làm được điều này, Casio sử dụng phần mềm G-Shock + trên iOS hoặc Android và chỉ định bắt buộc với những thiết bị nhằm tối ưu hoá năng lượng cho đồng hồ. Ở đây chúng ta có thể dùng một số mẫu máy Android quen thuộc như Samsung Galaxy S 4, các sản phẩm còn lại chủ yếu đến từ Nhật Bản như Sharp Aquos, các dòng máy do NTT DoCoMo hay SoftBank phân phối. Có thể thấy Casio đã cố gắng cải thiện tính tương thích so với thế hệ trước đó. Dòng sản phẩm cũ của hãng chỉ hoạt động được với iPhone 4S và iPhone 5.

Hai sản phẩm này dự kiến sẽ có mặt tại Nhật Bản vào cuối tháng 9 với giá lần lượt khoảng 187 USD và 208 USD. Thực tế nếu bạn cần một chiếc đồng hồ làm nhiệm vụ thông báo cuộc gọi, tin nhắn... và hỗ trợ khả năng chống sốc, chống nước, không lo ngại việc sạc pin thì Casio G-Shock hoàn toàn phù hợp.

Nguồn: Casio JP
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp nghê
😔 từ nhật về VN, Trung quốc ở giữa... >> fake nhiều hơn hàng thật. :( muốn mua 1 chiếc mà chưa có nơi nào cảm thấy an tâm. :(
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanguyen1609 Đồng cảm, do đồng hồ số điện tử không cho ta thấy được "cái vùng còn lại" như đồng hồ kim, nên ko cảm giác

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
@lamgia2008 G shock cũng có mấy con có kim đó bạn, kết hợp cả kim lẫn số nhưng giá thì thuộc hàng top trên của loại này rồi, nhưng nhìn rất cá tính. Còn không cũng có mấy con màn hình có kim ảo cũng hay.
@hiepsikhocnhe_1992 Bác mà cứ phân vân vậy thì còn lâu mớ mua được, thế sao mua IP cũng có anh trung quốc ở giữa đấy thôi! Cái gì bây h chả có a tàu tham gia, thế giới phẳng rồi bác ạ!😆
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
cũng đc , chỉ tội thích dòng claasic
mình đang xài G shock GA 110 thấy rất hài lòng :3 và nhất định sẽ góp lúa mua em này cơ bản là trâu bò và phù hợp với môi trường làm việc ^_^
Pin ấn tượng nhở kết rồi đây
mua face 320k :p chán thì vất 😆
liongates
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ThanhNgoc_521 em cũng mới mua con fake vì cơ bản là không đủ tiền mà lại mê gshock
mời bạn ra đại lý G shock nếu fake nó cho cả cửa tiệm :v
@andy_mylove187 Ở đâu bạn?! Có google search an khánh, nhưng thấy cũng có 1 vài bài phốt. Chả biết sao. 😔
@hiepsikhocnhe_1992 bạn có thể ra bệnh viện nhi đồng 1 nhìn đối diện qua sẽ thấy 1 cửa tiệm casio núp sau lùm cây 😁 ngoài ra casio còn đc bán ở rất nhiều vincom hay parkson đó bạn ^^
12 tiếng là sao nhỉ? Trung bình mỗi ngày 12 tiếng á? Thế thì tuyệt quá nhỉ ;)
giangdtk45
ĐẠI BÀNG
11 năm
To , hầm hố quá. Thiết kế mỏng gọn hơn tí thì ngon

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
@giangdtk45 đó là đặc trưng của dòng G shock đó bạn ;) nếu thích mỏng nhẹ mời bạn đi xem baby G 😁
@andy_mylove187 Con này hình như không hỗ trợ các cảm biến nhỉ: như nhiệt độ, áp suất, la bàn... như mấy con gshock khác?
@king_of_mar1311 mỗi con G shock nó hỗ trợ 1 tính năng khác nhau chứ ko phải con nào cung có toàn bộ tính năng bạn ơi
keen9000
TÍCH CỰC
11 năm
@king_of_mar1311 Đc cái mấy em quản cáo baby g nuột khỏi chê ( nhất là em màu trắng ;) )
@giangdtk45
Đã là G-Shock thì phải vậy bạn ơi, đặc trưng dòng đó mà, nhỏ thì mất đi cái "chất" đó rồi
đang dùng một con dòng gshock 4năm rồi chua hết pin , mà vẫn yêu thích nó
gdyoon
TÍCH CỰC
11 năm
nhớ lại cái Casio 50k hồi bé
Qua tuổi chơi đồng hồ điện tử mất rồi =.=! Cơ mà không hiểu có ai giống mình không mà nhìn giờ bằng đồng hồ kim thì có cảm giác muộn hay sớm rất rõ ràng, nhưng nhìn giờ bằng đồng hồ số thì ko có cảm giác muộn hay sớm =.=! Ngồi chơi game nhìn đồng hồ điện tử 1h sáng thì bảo ừ 1h sáng, nhưng nhìn đồng hồ kim thì lại kêu đã 1h sáng rồi cơ à, phải ngủ thôi 😕
@zer0_7 Mình cũng chỉ thích đồng hồ kim thôi, đặc biệt là đồng hồ cơ. Thích loại 3 kim truyền thống có thêm lịch ngày. Không hiểu sao chỉ có cảm hứng với các sản phẩm tinh xảo về cơ khí.
bernerasu
TÍCH CỰC
11 năm
@zer0_7 do mình thấy thời gian còn lại với cái hạn mình đặt ra đó bạn. mình vẫn thích đồng hồ kim hơn
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zer0_7 có tuổi dành cho đồng hồ điện tử nữa à 😃
Dòng G-shock này nhìn rất manly, theo kiểu mạnh mẽ. Như mình 1 người thích sự tiện lợi + hay tập thể thao thì dòng điện tử này trên cả tuyệt vời
@boyintel
Thì giờ già yếu rồi, không còn mạnh mẽ hay thích thể thao nữa nên ko chơi kiểu hầm hố này được cụ ạ ^^
anhtaiqb
TÍCH CỰC
11 năm
chờ 1 em rồi xúc 😆
4 củ cũng hơi chát chát :oops:
quả pin để không 2 năm vẫn còn chạy đã ghê rồi, nói gì chạy liên tục 2 năm
@nguyenthanhhieuthanson cũng bình thường thôi mà, đồng hồ điện tử trước nay pin tốt thì đều 2-3 năm
cái này có thêm vài chức năng và bluetooth cũng hao pin thật… nhưng nói chung 2 năm ko phải cái j quá ghê gớm
@nguyenthanhhieuthanson đồng hồ có con nào ko chạy liên tục vậy bạn 😃
@Sonltt nó có nhiều tính năng hơn là chỉ có cái bluetooth bạn à, mấy con smartwatch sống được 2 tuần là may mắn.
@king_of_mar1311
cái này thì sờ mát sờ miếc cái j, làm dụng từ smart quá rồi 😁
Vẫn khoái casio f95 😃
Cái này G Shock Smart. : D cooL
ZeusFate
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vẫn không hiểu tại sao cục pin đấy lại có thể sử dụng đến 2 năm với chức năng bluetooth được. Theo mình nghĩ chỉ có pin sạc mới có thể làm được điều đó
đẹp
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Tuy ngầu những vẫn không thích bằng đồng hồ kim,khi nhìn đồng hồ kim người ta có thể thấy cả quá khứ và tương lai,rất nhiều thành phố cũng chỉ dùng đồng hồ kim dùng làm đồng hồ công cộng.Vì khi nhìn những con số trên 1 cái đồng hồ sẽ thấy nó rất khô khan về mặt ngôn.Ngay cả điệp viên Jame Bond cũng toàn xài đồng hồ kim,và cuối cùng mình dám đánh cược với các Mem trên tt là trên màn hình chính của nhiều chiếc Smart Phone phần lớn đều là chiếc đồng hồ kim.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019