Cắt chanh làm Italian Soda trên Sony Xperia Z

BBaoni
3/5/2013 7:16Phản hồi: 31
Cắt chanh làm Italian Soda trên Sony Xperia Z

Sony Xperia Z là chiếc điện thoại làm mình khá hài lòng trong lúc này với khả năng chống bụi và nước ở tiêu chuẩn IP55/IP57, thiết kế mạnh mẽ vuông vức đầy dóc cạnh, màn hình 5 inch Full HD, cấu hình tương đối mạnh, Camera 13 "chấm"...

Để Xperia Z nồi đồng cối đá hơn nữa, mình có tìm hiểu và đặt mua trên Ebay tấm dán màn hình GLAS.t Slim for Xperia Z, có thể chịu được trầy xướt ở mức độ 8H-9H (mức độ 9H tương đương với Saphire).

Thông số kỹ thuật GLAS.t for Xperia Z:
- 0.26mm (khá dày so với các miếng dán khác).

- 8-9H (cứng gần bằng Saphire).
- Chống vân tay, không giảm độ tương phản màn hình.

Bộ sản phẩm gồm:
1 miếng dán cường lực mặt trước, 1 miếng dán mặt sau, khăn lau màn hình, khăn tẩm olcohol, miếng vuốt kính khi lau.

Đặt hàng trên ebay thật gian truân, mình mất gần 3 tuần để được trên tay box GLAS.t for Z.
Bộ sản phầm gồm: Hộp được đóng gói rất đẹp, to gần bằng hộp điện thoại Xperia Z, Seal và tem 3D rất chi tiết, nhằm tránh hàng giả.

Sau khi dán, cảm nhận đầu tiên của mình là dán rất dễ, đặt tấm dán vào máy miếng dán tự loang ra toàn màn hình với điều kiện màn hình sạch, miếng dán khá trơn nên bạn nào cầm không chặt sẽ rất dễ rơi điện thoại, chống dấu vân tay rất ổn, không giảm độ tương phản màn hình Xperia Z của mình, nhìn gần như tương đương lúc chưa dán, cảm ứng nhạy và gần như không bị ảnh hưởng.
Cái dỡ của GLAS.t là miếng dán khá dầy, như ốp thêm 1 mặt kính lên điện thoại.
Để kiểm tra thêm về khả năng chống trầy xướt, mình sử dụng nguyên liệu làm Italian Soda ở quán, cắt chanh trên Xperia Z, cố gắng làm trầy GLAS.t, sau khi cắt xong, màn hình vẫn bóng loáng.

Nguyên liệu Test GLAS.t for Xperia Z:
Soda Lon, Syrup Monin Curacao, Chanh, Xperia Z, Dao khá bén.

Quảng cáo

Sau khi cắt chanh:

Box mặt trước

Box mặt sau

Quảng cáo

Tem 3D tinh xảo

Seal box

Seal khi tháo

Phụ kiện trong hộp

Miếng dán mặt trước và sau máy

Dán màn hình Xperia Z
Mặc định Sony đã dán sẵn 2 miếng dán màn hình cho máy Xperia Z , việc tháo miếng dán sẽ làm mất logo Sony mặt trước lẫn tem chính hãng 3D phía sau (khi hỏi support Sony, họ nói tem chỉ có tác dụng phân biệt hàng chính hãng, yên tâm nhé).

Việc tháo miếng dán Origine của máy thật khó khăn, nó dính chặt và rất ít chỗ để cạy, sau gần 10 phút lay hoay mình cũng làm được.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt thật.
duchuykun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mà có nó mình cưng như trứng hứng như vàng, không thử đâu 😆
gianghcmzzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứng ghê vậy,gần = Saphire . mà k biết giá nhiu 😁
đỉnh. Z chĩ tệ 1 việc là ko khắc logo lên kính.... Coi thường người dùng quá
Nhìn ham ghê, ông anh cùng phòng vừa mua, đang cầm 920 cầm nó bay bổng luôn. Quá chất.
Nhưng trót yêu Lu rồi =))
giá trên ebay là hơn 700k về việt nam cũng gần củ! 😔
Cá nhân em rất thích Z nhưng mà lột miếng dán mất chữ sony mất cha 30% giá trị cái máy 😔
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kool_boyjuly Cá nhân mình không thích chữ Sony phía trước 😃
mình mua máy vì giá trị của máy chứ không phải chữ Sony (nhìn rối thêm), GLAS.t nó cũng nói người dùng có thể dán đè lên miếng dán Zin đó bạn 😃
em Z cũng nhiều công năng nhỉ, mai về làm thử món thịt băm trên Z xem sao...😁
jinyo89lie
ĐẠI BÀNG
11 năm
miếng dán dày thế mà đút ra đút vào túi quần có sợ chóc ra ko nhỉ??
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jinyo89lie miếng dán cứng lắm bạn, và nó hít dính lắm... mình nghĩ dưới 1 năm cũng khó cạy ra được, trừ khi lấy lưỡi lam...
boynokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng hàng SGP,cung đang xài miếng này ^^
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boynokia uhm 😃 mình đặt mua trên Ebay, tầm 1tr mấy chục ngàn bộ box dán Z
Cảm giác dao chưa được bén cho lắm, chanh nước tà le hết 😁, cái này phải đưa tận tay thử bằng dao của anh mới biết được
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@computer_2net Dao anh độ cứng 8H trở lên e mới sợ 😃
alonelad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng mình thắc mắc nếu mà nó cứng và dầy vậy thì có ảnh hưởng đến độ nhạy của cảm ứng không?
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alonelad với Sony Xperia Z thì dày 0.28 ko xi nhê đến cảm ứng đâu bạn 😃
chưa bao giờ có ý định cho Z vào nước 😁 nên cũng chỉ xem :D
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kl21494 Không choa vô nước dùng HTC One cũng dc mà bạn, lại mạnh hơn :D

Dán xong tay nhấn cảm ứng mà nó cứ trơn trơn như dính dầu mỡ... hèn gì không để dấu vân tay...
@BBaoni mình ko thích sài HTC :D với lại chờ nó về cũng lâu
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hơn 1tr bạn à, cả thuế lẫn ship 😃
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa dán cẩn thận "bay" màn hình nhé bạn :D mình cũng chờ 3 tuần mới dám thử 😃
jinyo89lie
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá hơi chát thật
CADIC1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃 Việt nam có cửa hàng nào bán miếng này chưa nhỉ????
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CADIC1981 Theo mình biết thì chưa, vì giá nó cũng trên trời, dán mà lỗi là xem như mất 1tr 😔
Bạn có thể mua trên ebay, ship tận nơi 😃
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này chính xác là kính bác nhé, không phải miếng dán đâu 😁 Mình ở NZ cũng đã order và đang dùng cái này, thích nhất cái oleophobic (kị dầu), không bám vân tay :D Nhìn trong và đẹp, ghét cái là cái lỗ cho proximity censor bị bụi bám vào cạnh, rất khó lau, toàn phải rửa :D với lại hơi dầy, hôm đầu gắn vào xong gắn lên dock hơi mạnh tay, bị nứt nhỏ ở góc dưới 😔 Nhưng tóm lại là ổn, hơi đắt tẹo thôi :D
tung184
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác BBaoni ơi cho e hỏi miếng glas.t dán mặt sau cũng là kính chịu lực hả bác.
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tung184 MẶt sau chịu kém hơn cả miếng dán zin 😃
tung184
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BBaoni thế có mỗi mặt trc la kính chịu lực à. e cứ tưởng cả 2 mặt. cũng đang đặt 1 cái. chắc 1 2 hôm nữa là đến nơi.
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tung184 Mình khuyên bạn đừng tháo mặt sau, để dành miếng mặt sau đi, vì nó dỏm.
Mình dán mặt sau xong cũng gỡ ra vì đã xấu còn kết cấu dễ trầy, đến lúc dùng mặt sau kiếng k miếng dán thì bị rớt vỡ mặt sau, kiếng nó gim tay cả đống (k để ý, vỡ mạng nhện). Có miếng dán zin phía sau an toàn hơn 😃
tung184
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BBaoni bác mới bị rơi à. màn hình có làm sao không. khổ thế tay bác có bị găm nhiều thủy tinh không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019