Câu chuyện đằng sau bức ảnh đám mây hình nấm từ vụ nổ bom nguyên tử trên bầu trời Nagasaki

sGear
11/8/2017 4:11Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nguyễn tử quảng thuyết trình với dân jav: Chất đến từng nguyên tử!
thấy hơi ác nhưng nếu ko có 2 quả đó thì vn mình cũng xong luôn với phatxit nhật
esata
CAO CẤP
7 năm
@traisaigon Luận về nhân quả, không việc chi phải nghĩ ngợi nhiều về cái chết của người Nhật so với hơn 2 triệu người VN chết năm 1945. Nếu không có 2 quả bom đó thì VN sẽ chết gần sạch miền Bắc luôn nhỉ? Lúc đó Tầu tràn vào là chữ S của Vn mất cái đầu luôn. Có ai muốn vậy không?
Không rành về lịch sử lắm nhưng cũng ko hiểu, thời điểm chiến tranh thế giới 2. TQ vốn bị Nhật chiếm đóng dài dài, các đảo vẫn bị người Anh giữ, nói chung là thường thôi. Không hiểu sao lại có tên trong nhóm 5 được quyền phủ quyết các quyết định của LHQ nhỉ. Nga, Mỹ, Anh là xứng đáng, Pháp cũng có thể coi là tương xứng. Riêng TQ khi đó làm quái gì có tiềm lực gì nhỉ. Nghi vẫn là ông Nga thấy liên minh Mỹ, Anh, Pháp quá mạnh nên kéo bằng được ông đồng minh TQ vào để cân bằng
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
7 năm
@barminhtri Đơn giản,Tung Của có hạt nhân
Namlx91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vquocpro Cái này hình như có dính dính xíu đến VN đó bạn. Việc rút quân khỏi VN đó.
@barminhtri TQ này là do Mỹ kéo thêm bè cánh vào chứ không phải Liên Xô. Là CP Tưởng Giới Thạch ấy. Cơ mà sau mấy năm đại ca HĐBA bị Mao đập cho sấp mặt chạy ra Đài Loan rồi mất ghế luôn =))
@spetsnaz GRU Oh, vậy àh, đúng rùi, thời đó Mỹ hậu thuẫn Tưởng thì phải. Thank thông tin của bạn
anhtdht
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế này mà không bị kết tội tội ác chiến tranh nhỉ, giết người hàng loạt còn hơn cả Khme đỏ
strypper
TÍCH CỰC
7 năm
Toodaloo modafaka 😆)))
trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
quá khủng
daxutru
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây giờ bom nguyên tử đồng loạt phát nổ thì trái đất còn ko các cụ ?
@daxutru Vẫn còn chứ, quan trọng là loài ng có còn k
Ngày mai đi nagasaki xem còn mảnh nào sót lại nữa ko !
Dạo này các bài nói về vụ đánh bom huyền thoại và việc ra mắt Bphone2 hơi nhiều
ko biết có gì đó liên quan với nhau ko nhỉ? :rolleyes:
Thằng Nhật là tội đồ của dân tộc Việt , nó giết 2tr dân Việt thì tụi bây k lên án.Toàn tử tế với thằng với giết dân mình
@Guest345 JAV sao bỏ được 😃 rất rất khó 😃
Namlx91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Guest345 Chuẩn. Bà mình kể lại nguyên nhân chết đói năm 45 chính là do bọn nhật bổn bắt nhổ lúa trồng đay cho nó
Còn có thông tin rằng hai trái bom này thả xuống sau khi Nhật đã đầu hàng cơ
SilverA
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn có vẻ cuồng Mỹ quá nhỉ!? Ai chẳng biết không phải tự dưng mà Mỹ ném bom Nhật Bản. Nhưng bạn thử nghĩ xem, người dân vô tội họ đâu có làm gì sai!? Trong luật chiến tranh cũng cấm giết dân thường còn gì.
Hơn nữa thời điểm Mỹ ném bom gần như Nhật đang chuẩn bị đầu hàng rồi. Mà cứ coi là Nhật Bản chưa chịu đầu hàng khiến Mỹ ném bom dằn mặt đi. Thì Mỹ chỉ cần ném 1 quả duy nhất vào 1 nơi ít dân cư nhất là đã đủ để cho Nhật Bản thấy uy lực của quả bom mà đầu hàng cuộc chiến rồi (vẫn đạt được mục đích là khiến Nhật đầu hàng). Người ta đang lên án Mỹ là ở chỗ đó đấy bạn!
@soulevil Điều bạn nói chỉ đúng với bên chống lại. Còn bên cố tình xâm lăng nhưng ngày xưa trung quốc hay đánh chiếm nước ta. Hay nhật pháp mỹ mới đây chỉ vì mục đích vụ lợi cho quốc gia của họ. Chỉ những nước nghèo hèn chịu thiệt. Thì nhân đạo ở đâu ra. Chiến tranh thì phải có người chết. Mẹ già mất con gia đình li tán. Nếu không có chiến tranh thì hơn 20 năm trước mình giúp bố mẹ ở nhà trông em bằng cách nấu cơm lấy nước bỏ đường thay sữa cho cho mấy đứa em uống. Đói bụng vào góc bếp tìm khoai lang gặm cho đỡ đói. Còn bản thân mình lúc nhỏ còn không có nước cơm để uống 😔 . đều do chiến tranh gấy ra cả
sau này chỉ cần thả BPhone là được
blackeye09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy bom là thánh bàn phím vs thánh nổ bay vô nhiều quá 😁
Nền công nghiệp jav đã gián tiếp gây ra cái chết của tỷ tỷ sinh linh bé nhỏ đó thôi
z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vụ trận Trân Châu Cảng cũng gây một nỗi đau khá lớn cho người Mỹ đấy. Nhưng biết sao được. Tại tham vọng quá lớn của con người thôi 😃
Ba
Bạn lên coi bộ phim" Trận chiến cuối cùng" phát trên vtv1 do Pháp làm. Sẽ mở mang dc lịch sử
Chỉ tội cho dân thường. Họ ko có lỗi gì cả mà phải chịu đau thương như vậy.
Cuộc chiến chính trị - ngoại giao - quân sự - kinh tế trên cái thế giới này thật thảm khốc và đầy sát khí.
htnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bom dân chủ bom hòa bình nhé, mình ủng hộ nhiệt tình.
Nếu Mĩ không ném bom thì Nhật không đầu hàng, Nhật sẽ đem quân đi đánh khắp 5 châu nhé.😁
vụ nổ này tương đương với sức nổ của a quảng 2 năm về trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019