[CeBIT 2012] Hình ảnh thực tế mẫu Ultrabook màn hình cảm ứng của Intel

Duy Luân
7/3/2012 13:50Phản hồi: 143
[CeBIT 2012] Hình ảnh thực tế mẫu Ultrabook màn hình cảm ứng của Intel

CeBIT 2012, Intel đã mang đến một chiếc máy máy tính xách tay đặc biệt. Đó là một chiếc Ultrabook với màn hình cảm ứng điện dung 13,3". Trước đây, tại CES diễn ra hồi tháng Một, Intel cũng đã từng đề cập đến Ultrabook màn hình cảm ứng. Mục đích xuất hiện của chiếc máy này nhằm cho thấy những nhà sản xuất thiết bị sẽ làm thế nào để cải tiến các dòng Ultrabook của họ với tính năng cảm ứng. Mẫu thử tại CeBIT chạy Windows 7 và chạy trình đọc tin tức Zinio. Trang The Verge nhận xét rằng trải nghiệm khi sử dụng chiếc Ultrabook cảm ứng này rất tốt, tương tự như khi đang dùng các máy tính bảng hay smartphone hiện đại. Zinio được dùng như một "nền tảng" để trình diễn khả năng cảm ứng với giao diện thân thiện cho việc trượt ngón tay cũng như thao tác miết hai ngón để phóng to, thu nhỏ. Khi ra mắt thì các Ultrabook cảm ứng chắc chắn sẽ dùng Windows 8 để tận dụng tối đa lợi thế hỗ trợ cảm ứng bằng ngón tay (cũng như bút). Mời các bạn xem qua hình ảnh của chiếc máy màu trắng đẹp mắt này.

Quảng cáo

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

touch and type rồi còn gì:bounce:
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm

Sai rồi anh ơi, vội vàng mà chưa quan sát gì cả, thế thao tác click and swipe mà bỏ đi thì còn gọi là máy tính xách tay à.
máy đẹp nhưng tự nhiên viết thêm chữ ultrabook to đùng ở sau xấu quá!
pqthai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng mẫu trưng bày để giới thiệu công nghệ thì tội gì không để chữ Ultrabook cho người ta biết.
HTC HD7, bác dùng W8, WP7 chưa mà hỏi như vậy........
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mẫu để demo nên phải viết thế cho biết dòng sản phẩm ultrabook chứ phải sản phẩm bán cho khách hàng đâu.
WP 7 con đầu tiên em dùng là con Soundround
"Khi ra mắt thì các Ultrabook cảm ứng chắc chắn sẽ dùng Windows 8 để tận dụng tối đa lợi thế hỗ trợ cảm ứng bằng ngón tay"
kết nhất cái này 😃
cái này cảm ứng, nhận nhận nhận nhận riết gãy bản lề .
chừng nào nhận nhận chạm chạm thì phải chế cái lồng, cái gọng, để chịu lại cái thế .thì chọt chọt chĩa chĩa mới không bẹt ngữa cái bản lề
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm

Cái này cảm ứng điện dung nên chỉ chạm nhẹ thôi mà chứ có phải điện trở đâu mà phải dùng lực nhấn,nên không sợ gãy bản lề đâu.
Nếu mà cảm ứng đa diểm nhạy như S2 thì xài 10 năm chưa chắc hư bạn ơi . Còn nếu cảm ứng điện trở thì hên xui
bài ra hết bên ngoài rồi bác ơi
giống series 9 của SS ....................................

chuẩn đấy, rất giống em series 9
Em ss này đẹp thật
bác này có chung ý kiến với em.có khi ruột của chiếc máy này là Samsung
Sforzator
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác mod quên đặt dòng Preview kìa. ở Trang chủ ra full bài viết luôn
bằng thế nào đc iPad.
so sánh chả để làm gì nhưng dù sao cũng có những thứ mới cạnh tranh với nhau
bị hâm à , hở cái gì cũng lôi apple vào . đúng cái loại khoái ăn gạch..
jealings
TÍCH CỰC
12 năm
thành viên 5 sao mà comment nghe ngứa thế....!
so sánh tablet với laptop đã thấy thiếu não rồi....đừng bảo bác ko dùng máy tính mà dùng mỗi ipad nhé 😆))
đúng là fan cuồng nói bừa!

về con này e thấy là ý tưởng khá hay!dùng kết hợp với win8 là perfect!mỗi tội hy vọng bản chính thức nó sẽ bỏ cái dòng ultrabook ở đằng sau đi @.@ trông như máy tàu........
tặng thêm :redcarded::redcarded: , đang ultrabook lại lôi mtb vào , cuồng vừa thui:sleep:
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc kỹ cả bài viết chẳng có 1 chữ nào là iPad cả sao lại nói vậy? Chỉ có 1 dòng cho biết là cảm ứng của nó nhạy không thua kém gì máy tính bảng thôi mà. Tất nhiên là cảm ứng trên thiết bị cầm được trên 2 tay có vẻ thoải mái hơn là trên máy tính có bàn phím, tuy nhiên ở đây người ta chỉ so sánh độ nhạy của cảm ứng thôi. Lần sau nhớ đọc bài cho kỹ trước khi cm nhé.
Bản thân mình thích mẫu này, có thể tận dụng windows 8 với 2 giao diện khác nhau rất tuyệt.
tjjjjj
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có video để xem nhỉ........................?
Ước gì cón 1 em như thê này, dùng win 8 thì phê lắm đây 😃
javcafe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Touch screen mà không xoay hay gập ngược màn hình được (kiểu mấy con IBM) thì cũng hơi chuối.
channha25
TÍCH CỰC
12 năm
Thích quả nhỉ..ước gì có tiền;)
Em đang nhận order các model Ultrabook Envy 14, XPS 13, Zenbook, Folio, Aspire S, Portege giá rất tốt, ae nào kết thì qua order nhé. Giá ae check tại đây:
http://www.tinhte.vn/threads/1101406/

Em Intel này là bản Ref nên chắc vài tháng nữa các nhà SX cũng làm model cảm ứng, em cũng sẽ có giá quote rất tốt và nhận Pre-Order luôn ạ
Cái bản lề của em này được đấy, rất chất 😃
Thiết bị của tương lai......................................................
Khá sang trọng, nhưng sao trầy từa lư thế. Không chừng đây là ghép ảnh câu view =((
gà, lên Engadget mà coi clip Hand On kìa
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế giống mấy con Laptop Samsung thế
máy quá đẹp! đơn giản nhưng tinh tế! nếu được cái giá đẹp như máy nữa thì không còn gì bằng! rất thích hợp với win 8 rồi!
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em nó ở chỗ nào mà mình ko thấy nhỉ , intel giàu quá , chơi hẳn 1 tòa nhà để bày máy chơi game , vào đó xem bọn nó đanh star với war là chính . Chắc tại đi cùng bọn bạn nên ko dạo hết .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019