CEO Amazon xác nhận sẽ cho ra mắt chiếc Kindle hoàn toàn mới, cao cấp nhất vào tuần sau

ART+
4/4/2016 18:20Phản hồi: 90
CEO Amazon xác nhận sẽ cho ra mắt chiếc Kindle hoàn toàn mới, cao cấp nhất vào tuần sau
CEO Jeff Bezos của Amazon đã xác nhận qua Twitter cá nhân rằng tập đoàn sẽ cho ra mắt mẫu máy Kindle hoàn toàn mới, cao cấp nhất vào tuần sau. Jeff Bezos cũng cho biết đây sẽ là mẫu Kindle thế hệ thứ 8, và mọi thứ đã gần như sẵn sàng để tung ra trong thời gian tới. Hiện tại thì Amazon đang khá thành công với hai mẫu máy đọc sách là Kindle Voyage (thế hệ thứ 7) và Kindle Paperwhite thế hệ 3.

Kindle Voyage thì đã được ra mắt gần 2 năm, và có lẽ đã đến lúc Amazon cần tiến hành nâng cấp Kindle Voyage hoặc cho ra mắt một phiên bản Kindle mới hoàn toàn cả về thiết kế lẫn cấu hình mạnh mẽ. Có vẻ từ giờ tới tuần sau thì chúng ta sẽ có thêm vài thông tin rò rỉ hoặc hình ảnh của chiếc Kindle mới này (hy vọng là vậy), Tinh Tế sẽ cập nhật sớm nhất cho các bạn.

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuần sau ra cái máy Android chạy được tất cả các app đọc sách khác :V
@sonlazio Đấy là máy gì bạn nói cụ thể hơn giúp mình được không ?
Cám ơn bạn.
Hóng. Vẫn còn dùng PaperWhite.
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Giá phải chăng và quan trọng phân phối ở Việt Nam thì quá tuyệt, đang dùng Kindle đọc sách thấy rất tốt.
Có mấy chú ở VN không đọc sách phán rằng mấy cái máy này phải tích hợp giải trí vào mới bán được. LOL.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@TNSang chỉnh cỡ chữ lớn hơn...chọn nền màu vàng...cầm đã nhẹ hơn sách rất nhiều rồi....muốn mắt tốt thì giữ khoảng cách, chăm sóc bảo vệ mắt như mát-xa, tập thể dục cho con ngươi, bổ sung các thực phẩm cho mắt cơ bản như vitamin a, omega-3, thường xuyên nhỏ mắt...
mỗi ngày em tiếp xúc với màn hình ko dưới 13h mà vẫn sáng phà phà đây

ps: biết bác troll nhưng ...em thích nói nhiều ah
@kungfu9 HEHE ùm bác, cảm ơn bác đã chia sẽ, em thích đọc sách giấy hơn, lúc nào k có sách giấy mới đọc ebook hì.
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ruacon208 B nói thế. Sv chăm chỉ lên thư viện lắm nhé.
longtth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuminh8 như vậy sẽ cạnh tranh với những thằng làm tablet khác,
đa không bằng chuyên, thay thịt ba chỉ như vậy thì chuyên vào đọc sách only, và phục vụ đối tượng chỉ muốn một thiết bị để đọc sách,
025777
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kindle có cái dở là dùng mãi không hỏng.
DrNeo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@025777 Yeah, nhưng cũng hỏng.
Em vừa thay cái Voyage bị rơi vỡ màn hình xong. Mấy cái đời cũ rơi ít vỡ màn hình hơn.
Mình vẫn dùng nexus 7 2013, chơi game đọc sách mượt mà đủ cả, giá thì rẻ bèo.
Thị trường không rộng lắm, nhưng có thằng kiên trì hơn đám còn lại. Nên cuối cùng có mình nó thắng, còn có mình nó.

Mình từng bắt đầu tiếp xúc với máy đọc sách, lúc đó Sony còn chịu khó ra máy mớn và nâng cấp nhiều tính năng lắm. Máy Sony so với máy Amazon thì luôn sang trọng hơn và đẹp hơn.
Nhưng Sony vẫn bám theo phần cứng trong khi phần mềm và dịch vụ lại quá kém. Làm vài lần thấy không ổn nên Sony bỏ luôn rồi.

Không chỉ Sony mà nhiều hãng khác cũng làm ra máy đọc sách. Nhưng có mình Amazon là trâu bò nhất, kiên trì nhất.

@Sao_Cung_Duoc 1. Để chế độ lanscape, xem cũng OK
2. Jailbreak cài Koreader.
3. Dùng phần mềm này http://www.willus.com/k2pdfopt/
@oldchild89 Phần mềm p2pdfopt làm cho file convert dung lượng cao lắm. Hơn chục lần so với file pdf.
inno14
TÍCH CỰC
8 năm
@Sao_Cung_Duoc * Đầu tiên mời bạn xem trước thành quả, vì nó chính là ưu điểm duy nhất mà cách mình làm, còn lại thì mình sẽ liệt kê rất nhiều nhược điểm trong phương pháp của mình:

* Nhược điểm:
1. Dung lượng khủng.
2. Cách làm phiền phức.
3. Mất thời gian
4. và có thể còn nhiều nhược điểm khác

* Nếu bạn chấp nhận được 1 ưu điểm duy nhất trên và không quan tâm đến các nhược điểm mình đã nêu thì bạn có thể tham khảo phương pháp mình đã trình bày ở mẹo 17 tại link sau: https://tinhte.vn/threads/mot-so-meo-khi-dung-kindle-paperwhite.2432805/. Nếu ngược lại thì rất cảm ơn bạn đã đọc reply của mình và rất tiếc vì đã không giúp được gì.
ps: máy mình đã dùng 2 năm, ko jailbreak gì cả vì không thích, và pin thì vẫn trâu như ngày mới mua. Cái mới sắp ra, hóng bài trên tay của tinhte xem thui chứ chưa có lý do để đổi máy.
@cuhiep - Cho mình hỏi; máy này giá khoảng bao nhiêu? Ở Việt Nam thì mua ở đâu (mình ở Hạ Long - MIền Bắc)?
- Muốn mua 1 cái cho trẻ đọc truyện tranh và chuyện cổ tích Việt Nam + Nước ngoài;
Máy đọc sách chỉ cần màn hình e-ink đẹp, nét, sáng, chuyển trang nhanh là được rồi.
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Alluka khả năng đọc được nhiều định dạng nữa chứ 😃 thêm được từ điển linh hoạt mới thật sự hấp dẫn 😁
Có ra luôn tablet Fire mới không vậy?
Hy vọng máy thế hệ 8th sẽ là Voyage 2rd chứ ko phải bản trung cấp thay thế Paperwhite.
Great, tuyệt vời. Kindle thì tuyệt rồi. Nhất định sẽ dành dụm để mua 01 chiếc. Nhớ hồi năm 2010 thì phải, mua cái máy đọc sách Nook cũng khá tuyệt, chỉ tiếc là hơi nặng nên ngại mang đi.

Hiện mình đang đọc sách hàng ngày bằng phần mềm alezaa thuê bao 1000đ/ngày đọc cả ngàn cuốn sách miễn phí, nếu alezaa cho chạy trên kindle thì quá tuyệt.
vẫn còn hài lòng với Kindle 3 thần thánh 😆)
nynohu
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa mua cái ppw và cover hết 3m tuần trước thì tuần này Amazon ra máy mới, quá đau 😔.
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nynohu Cover loại nào em xem với bác, chỗ mua nữa.
@nynohu Y chang... thốn không thể tả
nynohu
TÍCH CỰC
8 năm
@nhokbabypro Mình mua cái cover chuẩn của nó bạn ạ, mua trực tiếp amazon jp cỡ $40 😔.
toan612
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhokbabypro http://dungpv.us/bao-da-may-doc-sach-kindle-paperwhite
Mình mua bên chỗ dungpv.us này thấy giá được, có 180k mà chất lượng khá tốt, có luôn tính năng tắt bật màn hình khi gập bao da lại nữa
Amazon làm máy đọc sách để phục vụ cho kinh doanh của họ nên ko quan tâm đến lợi nhuận khi bán máy nếu có chỉ là phần nhỏ. Cái được là sau khi mua máy khách hàng sẽ mua đồ từ họ nhiều hơn...!
Đang có tin đồn là dòng máy mới này sẽ sử dụng công nghệ màn hình Electrowetting của Liquavista - một hãng sản xuất màn hình eink màu mà Amazon mua lại năm 2013 từ Samsung. Thế nên là có thể kỳ vọng vào 1 chiếc Kindle có màu, tốc độ refresh rate nhanh hơn nhiều so với Eink hiện tại.
@oldchild89 Mình cũng dự là Kindle màn hình eink màu.
Nếu có bỏ ngay đọc trên iPad. Hiện giờ mình đọc Wired, NG, Economist với Golf Digest đều phải dùng iPad
jun276
ĐẠI BÀNG
8 năm
@oldchild89 em đợi điều này lâu rồi, từ đời Kindle 3 đã mong có 1 con máy đọc sách màu. Màu đẹp ý chứ ko phải xấu xấu như mấy con kiểu jetBook Color.
tindecken
ĐẠI BÀNG
8 năm
ra sớm đi bác CEO ơi, để cái cũ rẻ mình mua, chỉ hóng có vậy tthôi 😁
blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có máy đọc sách đúng tiện hơn sách giấy rất nhiều. Nhà em sách cứ chất chồng, cũng chiếm diện tích dữ dội. Sách không đọc buổi đêm đi ngủ được nữa. Máy đọc sách khắc phục đượv tất cả. Chỉ là chưa mua được vì sách mới tiếng Việt trên Amazon không có nhiều.
inno14
TÍCH CỰC
8 năm
@blueweasley Mình vừa mua cuốn này trên waka, và đọc trên kindle rất tuyệt vời nha, không khác sách giấy, lại có bản quyền, không lỗi chính tả.

blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
@inno14 Ủa mua trên Waka rồi copy vào Kindle được hả bạn? Waka gửi file cho mình à?
inno14
TÍCH CỰC
8 năm
@blueweasley Mình mua về tự đóng cho kindle đó bạn, mình thích đọc sách mới có bản quyền, sẵn sàng bỏ tiền mua, nhưng ko thích đọc trên điện thoại một chút nào, mắt chưa hư đã hư đt, nên tự bỏ công sức ra đóng ebook đọc trên kindle. Trải nghiệm thực sự tuyệt vời đó bạn. 😃
blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
@inno14 Cám ơn bạn. Mấy lần tính mua máy đọc thay sách giấy nhưng toàn ngại. Sách tiếng Anh thì mua trên Amazon được, sách dịch tiếng Việt mới mới không tìm thấy đâu bán. Để tìm hiểu thêm xem sao 😁
inno14
TÍCH CỰC
8 năm
@blueweasley À mình cũng bức rứt vì ko mua đc sách bản quyền cho kindle đó bạn, nhưng giờ thì thoải mái rùi. Mất công sức đấy chứ ko phải nhẹ nhàng, nhưng vậy là tuyệt vời rồi. 😃
antipass
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc truyện ngôn tình, kiếm hiệp có tính vô không ta? Không tính thì 1 năm đọc đc 4-6 cuốn, còn tính thì hơi khó ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019