Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CEO BlackBerry nói về Priv, Android, BB10, QNX, sẽ cân nhắc bỏ mảng thiết bị nếu không có lời

Duy Luân
8/10/2015 22:38Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony: you never walk alone.
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
thì lúc đó chuyển sang android và chú trọng về bảo mật
dieptoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thực ra bảo mật chỉ bảo mật đối với người dùng với nhau thôi, công nghệ của các cơ quan chống khủng bố, an ninh các nước có thể đọc được hết các nội dung trao đổi giữa 2 chiếc đt bb với nhau.
kurt80
TÍCH CỰC
8 năm
@dieptoe Bạn nắm thông tin tốt thế, một số nước yêu cầu BB mở khoá mà không được ấy chứ. Tổng thống còn dùng BB cho bảo mật thì bạn lại bảo là không thì chịu rồi.
dieptoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kurt80 Bạn có biết cái bb obama trước đây dùng và Thủ tướng Đức dùng nó khác con bb bán ra ngoài thị trường ở chỗ nào không ?
kurt80
TÍCH CỰC
8 năm
@dieptoe Thế bạn có biết là con mà thủ tướng Đức dùng là mãi sau mới có không? Trước đó vẫn thấy dùng BB10 cụ ạ.
dieptoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kurt80 Trước hay ko trước thì nó vẫn là con bb thiết kế đặc biệt, bạn ko hiểu à. Đố ông thủ tướng nào dám dùng 1 con bb mua ở cửa hàng về dùng đấy.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
8 năm
Con này chắc chắn sẽ thất bại. Thiết kế vừa trượt vừa cảm ứng kiểu này đã quá lỗi thời. Lúc trượt ra phần trọng lượng dồn về phần đầu, phần bàn phím rất nông và nhẹ cầm ko thoải mái. Lúc đóng lại ta có 1 chiếc máy dầy cui và không chắc chắn do phần cơ trượt di lên di xuống nếu cầm nắm mạnh. Người dùng bây giờ luôn muốn 1 chiếc máy chắc chắn, sang trọng chứ dòng máy cá tính, hầm hố, khác người ra con nào chỉ có chết con đấy.
@Tobie_arc Xin phép quote lại và cười vào mặt bác 1 phát. Chắc là mới sờ đc vài con BB của anh Đào nên chê bàn phím BB 😁. Ko biết thì mua đại mấy con rẻ rẻ về bấm thử kiểu 9000, 978 hay quất 9900,9930 thử rồi phán ko muôn.
Thứ 2 là chê nó dày thì chưa xem ảnh + xem thông tin trên tay về em nó, mới có bài ở trang chủ đấy, tìm đọc lại đi nhé. Còn cân bằng đầu đít thì đi mượn ông nào có 9800 trượt ra trượt vào thử xem, đừng đoán mò, người ta cười cho đấy ;)
Đẹp xấu tuỳ quan niệm mỗi người, đừng lấy bụng ta suy bụng người. Mod tinh tê còn đang rất háo hức chờ em nó. Bác không thích thì nên ra chỗ khác, bác đóng ghóp ở đây bác Chen cũng ko nghe thấy đâu. Bàn cái gì đáng để bàn, đừng lôi ý kiến cá nhân rồi đánh đồng tất cả.
Xin phép cười vào mặt bác phát nữa.
Cuối cùng xin lỗi bác vì em hơi quá, nhưng chắc là bác chưa trải nghiệm BB bao giờ. Thân.
Zoro21
TÍCH CỰC
8 năm
@vanmaitrangchu Không cần phải xin lỗi nhé, anh em cho phép bác tiếp tục cười vào mặt hắn nhé :D, tại tội ăn nói stupid o_O.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
8 năm
@vanmaitrangchu Mình biết là bạn là fanboy của BB nên nghe những lời trên sẽ rất khó vào. Không sao, mấy máy BB ra máy nào cũng được khen, cũng nhiều người thèm, nhiều người nói sẽ dành tiền mua nhưng số máy bán ra thế nào sau đó mọi người biết cả mà. Hồi 9870 ra mọi người cũng khen cảm ứng kiểu lực nhấn thế mới là cảm ứng, rồi 9800,...Căn bản lúc cầm vào sẽ thấy thích thú ban đầu, nhưng 1 thời gian sẽ thấy được nhược điểm của nó. Mình dùng qua khá nhiều mẫu cảm ứng trượt từ Nokia N97, HTC touch pro, Xperia X2, Dell Venue pro, BB 9800. Máy nào lúc ra mình cũng rất hào hứng dành tiền mua bằng được, sau đó thấy k tiện bằng máy dạng thanh nguyên khối. Cảm ứng và bàn phím cơ QWERTY là 2 thứ rất không liên quan đến nhau trên điện thoại.
Bạn cứ cười mình thoải mái, mình nghĩ bạn trải nghiệm trưa đủ các loại máy khác nhau, các hãng khác nhau nên thế thôi. Ý kiến của mình có được nhiều người đồng ý hay không cứ để 1 thời gian sau xem doanh số cái Priv này là biết ngay bạn nhé. Nhớ những gì mình viết hôm nay. Thân ! 😃
@Tobie_arc Cái này gọi là biết nhiều mà ko biết đến nơi đến chốn 😁.

Chỉ nói nguyên về máy 9800 mà bác đc cầm thôi nhé. ok.
1.Nếu bác ko thấy phím nghe gọi cứng nó tiện thế nào thì đúng là bác chả cần đến BB làm gì, dễ hiểu.
2. Bác chê phím cứng và cảm ứng trên em nó thì em cũng chịu thua luôn. Với opera mini để duyệt web, trượt bàn phím để trả lời tin nhắn và type phải nói thực sự thoải mái thế nào. Nó ra năm 2010 bác nhé. Tận 2013 em mới đc sở hữu nhưng rất hài lòng về khoản type và cảm ứng để di chuyển. Thật ra do thói quen nên vẫn dùng trackpad nhiều hơn.
3. Cái doanh số tương lai em ko biết, em chỉ cười bác là phát biểu liều. Em nó ko hề dày, cầm có khó chịu ko cũng chưa biết. Lại còn đem sản phẩm cũ BB ra chê những cái đã làm nên tên tuổi của nó. Em nói thẳng là cái thời Nokia thần thánh, BBOS thông minh hơn nhiều, bàn phím thì bá đạo.

Điều cuối cùng bác bảo bác dùng 9800 rồi mà bảo trọng tâm nó ko cân, trượt ra khó bấm. Nói thật là em chịu. Máy của bác hay bác mượn?

P/S: Thật ra bản thân em cũng thích nguyên khối, nhưng em nó đẹp và đáng đc mong chờ giữa đống điện thoại nhàm nhàm giống nhau hiện nay. Trước ko thích trượt nhưng cầm 9800 rồi thi ko còn lăn tăn nữa. Tất nhiên chuyện muôn thủa: đứt cáp, chả vấn đề gì khi thích thì chơi ;). À em fan của công nghệ, ko phải của BB :p. ĐT chụp ảnh thích nhất: N8, điện thoại sử dụng nhiều nhất: BB 978, đt kết nhất: C901 mocha gold, đt hài lòng nhất LG G2. Em ít chơi hơn bác nhưng em chắc 1 điều em hiểu cái mình cầm hơn bác :p
co len bb oi kỳ nay ko thua lỗ nua dau
Nên thế... nên để tất cả các sản phẩm vào phòng lưu niệm và đồ sưu tầm dần là vừa... cứ làm như ko có BB thì thế giới smartphone không còn phát triển được nữa ấy... thôi tỉnh đi
Chầu này,ai không mua một cái cái điện thoại di động để dành thì đảm bảo một hai năm nữa thôi là giá điện thoại sẽ là 100 triệu một cái cho mà xem. Mà không có mà mua ý!
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu bb bỏ bb10 thì tiếc quá, dù mới dùng bb10 hơn một năm thôi nhưng rất thích, đặc biệt là ở khả năng chạy đa nhiệm, bb hub, bàn phím ngon, chất lượng máy cực tốt.
Tiếc rằng bb đã ko thu hút được các dev viết ứng dụng nên hơi thiếu hụt ở khoản này.
mình cá rằng ở khả năng chạy đa nhiệm thuận tiện và ngon thì ko có os nào hiện thời qua đc bb10
phuongq1210
ĐẠI BÀNG
8 năm
hết Sony giờ lại là BB dọa bỏ mảng mobile . thế thì để anh Sung & Táo làm đại ca mãi ah?
Đọc của người (xứ người) xong ngẫm lại của mình (xứ mình, BKAV) 😔
finnfinns
TÍCH CỰC
8 năm
Vui nhỉ nói thế thì thôi ai dám mua. Hết sony rồi giờ BB. Thôi dẹp hết. Mỗi thương hiệu có một thời huy hoàng, giờ nhường lại cho các thương hiệu khác vậy.
khuong1982
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chọn Sony Z5p hay BB Priv đây, cả 2 thằng đều sắp ko sx điện thoại nữa rồi. 😁
Đương nhiên là se ko có lãi đâu
bởi vì đôi khi dân BB vẫn ko uư tiên chọn BB như một thiết bị mà chỉ chọn vì giá trị tôn đọng cho một niềm đam mê
chuẩn bj ra 1 cái bb chạy andr nhưng lại bảo sau 1 năm nữa ko có lời sẻ ngừng mảng thiết bj này lại, thiếu tự tin và thiếu đường lỗi rõ ràng trong dài hạn bảo sao bb quay như chong chóng mà cuối cùng củng ko có cái gì ra hồn.
BB mà mất đi HDH của mình thì đúng là mất bản sắc thật, nhưng có lẽ giữ mãi bản sắc chưa chắc có cái ăn 😁
Đọc xong bài này buồn thế. Hi vọng BB không chết. Từ hồi chuyển từ Nokia sang BB chưa dùng cái nào khác.
mountain90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cố gắng đừng để mảng phần cứng chết kẻo tôi ko có điện thoại mà dùng, vì trót mê BB mất rồi😔
Ôi ! Mới ngày nào ( năm 2007), anh và anh Nô còn cười ra vẻ khinh bỉ khi iPhone 2G ra mắt. Nay thì một anh đã ra đi, một anh thì lay lất chuẩn bị ra đi nốt. Ông bà ta có câu "Cười người hôm trước, hôm sau người cười" đố có sai. Xin tiễn anh một đoạn vậy:p:p:p.
A e mua thôi. Cố cứu nó
Mình xài BlackBerry đầu tiên là 8220 rồi next tới z10, rồi Q20, PP và giờ là PP silver.. nói chug mình thấy bbos fục vụ rất tốt cv, mình thấy bb10 rất hay. Ngoài ra xài riêng một e Roi để relax.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019