CEO của Samsung Electronics từ chức giữa những khủng hoảng chưa từng thấy

Didu
13/10/2017 4:26Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bò đâu mà xuất hiện nhiều quá. Riết tinhte như cái nông trại. Gà, vịt, ngang, ngỗng, bò, cừu,...
Nếu JK Shin lên nắm quyền thì Galaxy có về lại đồ nhựa ko ta? 😆
Bên họ kinh doanh bằng tiền của họ, nên họ không cố đấm ăn xôi, còn bên ta kinh doanh bằng tiền của người khác nên bắt về cũng không về, không có tính tự trọng.
Gia công chip, màn hình đang vượt lợi nhuận smartphone thì phải lo sợ thôi, bài học lg, sony còn đó 😆
https://www.facebook.com/Genk.vn/posts/1889032534448023
Tưởng DJ Koh mới là CEO Samsung Electronics chứ? Ai giải thích hộ mình với!
hoancanon
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết bọn này có can thiệp vào chính trị ở vn không nhỉ
anhhoang02
TÍCH CỰC
7 năm
Sam đang lên mà nhân sự thay nhau từ chức thế.

Anh Nhật bản hết bê bối báo cáo tài chính (To), đến kỹ thuật (túi khí) rồi lại đến kỹ thuật (Thép sai phẩm chất)
@anhhoang02 Mình đang mong nó can thiệp chính trị vào nhiều để giảm bớt ảnh hưởng của Trung Quốc đó bạn.
Từ ngữ chuyên môn gọi là HẠ CÁNH AN TOÀN 😁
Sắp tới giảm biên chế thì tinhte mất vui 1 đi 2/3 rồi. 😔
Hôm trước bạn mình bán hàng cạnh TGDĐ bảo hôm khai trương note8 người ta đến TGDĐ đông nghịt, được một lúc thì tan, hỏi ra mới biết là họ đến để xem là chính chứ mua thì chả mấy. Trong khi đó thì trên báo nói là có trên 40 nghìn máy note8 được bán ra. Mình chả hiểu thật giả thế nào luôn, cứ ảo ảo thế nào ấy
@LoaSony Thôi hai bác ko phải cãi nhau đâu ạ. Cái kiểu ảo ảo thế này tốt nhất là ko mua, hai chục củ chứ có ít đâu, đi gần hết lương tháng của e. Tiếp tục dùng con 6splus thêm time nữa xem sao
Liêm835_CT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangbachshine Vậy cho hỏi đt nào mới ra...mà người ta tới là mua liền??? Có hãng người ta còn chả thèm ghé vào xem nữa nói chi là mua.
Không ai mua mà mỗi năm ra đều đều 2 flagship!!!
@Liêm835_CT Bạn nói ko sai, nhưng mà báo chí đăng ảnh, viết bài cứ như đúng rồi ấy, biến mọi thứ từ ko thành có, từ sai thành đúng chỉ trong một bài viết. Họ biết cách viết để định hướng thông tin dư luận và họ thực sự có tài trong việc này. Bài viết thì viết một đằng, thông tin dư luận thì nói một nẻo, làm cho những người như mình chẳng biết đâu mà lần, mà thực tế là SS có truyền thống nói theo kiểu lấp lửng, nửa lời đôi khi là làm trò cho nên thông tin bạn mình nói cũng rất đáng tin.
Tụi Nam Hàn chẳng là gì cả. Kim Jung Un giải phóng Nam Hàn xong thì tụi nó chả dám khinh người Việt mình.
Tại bà thầy bói mà ra... Tổng thống, thái tử ss thì cơm tù...hoàng cung rối loạn
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
Nguyễn Thị Kim Tuyến mà có văn hoá từ chức như ông này thì...
ros12810.9
TÍCH CỰC
7 năm
Tui không cần biết nhận viện trợ kiểu gì nhưng chất lượng cuộc sống người dân hơn vẫn là hơn, thời đó người Hàn-Đài Loan phải qua miền Nam làm thuê như người Việt qua xứ họ xuất khẩu lao động vậy. Những nguồn đa chiều thì nhiều lắm, chỉ là bạn có muốn tìm hiểu hay không thôi. Mà nói thêm tui người miền Bắc sinh ra lớn lên trong gia đình cách mạng để khỏi nói này nọ nha.
Người Tây Âu-Nhật-Hàn-Đài Loan đều nhận viện trợ và giờ coi họ đứng ở vị thế nào trên trường quốc tế. Xứ lừa vỗ ngực xưng oai tự lực tự cường giờ ra nước ngoài xem nó coi dân mình ra gì...Tui làm đủ nghề từ du lịch đến phiên dịch-quản lí khu công nghiệp, gặp bọn Trung Quốc nó coi dân mình như mọi khinh khỉnh kiểu nếu không có Trung Quốc bọn tao giúp thì không có Việt Nam chúng mày y như cái cách người Việt thiếu hiểu biết khi nói về diệt chủng cơm sườn Polpot vậy. Họ bị hạn chế tiếp cận thông tin trên mạng có thể hiểu và thông cảm chứ Việt Nam đâu đến nỗi như họ đâu.
https://bienxua.wordpress.com/2016/05/07/vnch-mot-nen-kinh-te-phon-thinh/
nên giải quyết khủng hoảng rồi mới từ chức chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019