CEO Dell: máy tính truyền thống đang sống tốt ở thời kỳ hậu PC

Didu
28/8/2012 12:6Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Desktop là niềm đam mê của tôi, nó sẽ không bao giờ chết.
Tôi đang muốn Ráp một cái mạnh hơn,nhưng giá linh kiện chẳng hề rẻ chút nào....
dù MTB có phát triển đến đâu đi nữa thì cũng ko bao giờ thay thế PC được!
Mr.Fly
TÍCH CỰC
12 năm
riêng mảng game mà chạy trên lap đã đủ chết r, máy tính bảng thì chắc ko đô đc. Còn game thì còn PC
PC ko bao giờ chết nhé. 😃
Xin lỗi chứ nếu các bác mà lên hậu PC rồi thì em xin phép lạc hậu ở lại với PC. Giờ đi làm gõ cả cái báo cáo dài 50 trang mà ko có PC thì chắc làm 24 tiếng 1 ngày luôn quá. Hậu với chả tiền.
Công việc của mình không đòi hỏi nhiều về công nghệ cao, hằng ngày viết, trả lời email và vẽ Autocad. Và quan trọng là latop của mình là của công ty phải cài phần mềm nội bộ IBM Lotus Note thì mới có thể truy nhập máy chủ được, nên mặc dù nó là latop từ 2007, dual core, xài winXP nhưng vẫn đủ để dùng cho công việc! Mặc dù hơi chậm và nặng mỗi khi tha đi công tác xa!
Những cái đó tablet sao có thể đáp ứng được!
anti-fan
TÍCH CỰC
12 năm
Chết thì không chết nhưng sẽ giảm. Trước đây gắn với cái Laptop, từ khi có iPad thì thời gian dành cho em Laptop giảm đi một nửa.

Mà thời gian dùng Laptop giảm đi một nửa thì nó sẽ bền gấp đôi, mà bền gấp đôi thì sẽ lâu phải thay, lâu phải thay thì doanh số Laptop sẽ giảm.
tablet ko thể so sánh dc với PC! Ko biết trong tương lai có MacPad ko ta?:p
PC còn lâu mới biến mât đc
tranduymb
TÍCH CỰC
12 năm
Làm việc vẫn cần đến PC, ở quê mình pc còn chưa bùng nổ, mới ít nhà có thôi, máy tính vẫn còn trụ khá lâu nữa đấy 😃
Hồi trước laptop sinh ra để tiêu diệt pc mà có đươc đâu
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
bác mai-cồ này phán đâu trật đấy mà cứ thích " tiên đoán " ấy nhở !!!
z_light_z
ĐẠI BÀNG
12 năm
hậu PC cái con khỉ hậu pc mà apple vẫn sản suất MAC à còn lâu mới đến kỷ nguyên không có PC nhé bàn phím và chuột là những thứ không thể thiếu khi làm việc. máy tính bảng ư chỉ để đọc báo và giải trí thôi nhá
@z_light_z Chuẩn cmnr....VN là 1 nước công nghiệp đang trên đà phát triển, mà công nghiệp gắn liền với sản xuất, trong 1 cog ty sản xuất thì PC, chuột và bàn phím là những thứ không thể thiếu, jups thao tác nhanh trong các nghiệp vụ, ngoài ra còn design bằng photoshop, corel, lập trình, đặc biệt là các game thủ thì PC là lựa chọn số 1, ngoài ra dùng PC để đồng bộ dữ liệu sao lưu backup cho tablelet và smart.....và còn vô số ứng dụng nữa cần tới PC, hiện tại chưa thể nói là hậu PC trừ khi smartphone và tablelet có 1 bước đột phá mang tính đột biến.
câu nói trên có phần đúng có phần sai vì nó cần thời gian để hoàn thiện cái hậu PC đó

thứ nhất MTB kèm dock đã xuất hiện nhưng về kết nối vẫn kèm và chỉ tăng đc thời lượng pin là chủ yếu

Còn về phần xử lý thì chưa thật sự ấn tượng nhưng theo tiên tri tiên đoán thì thời gian nó sẽ trả lời.
Mong là thời kỳ mtb kèm dock sẽ thay thế đc laptop là oai phong lẫm liệt
Tại thời điểm năm 2012 có Dell, HP,....đang phát triển laptop có màn hình cảm ứng đó thôi, đây là minh chứng 1 phần cho những thiết bị di động đó

Cũng giống như con người thì pt phải từ từ như nẫy --> bò ---> tập đi ---> rồi chạy chứ.Công nghệ mà nhanh quá thì con người sẽ gặp ngay mặt trái của nó.

1 điều mà em chỉ mong là giá thành sp mới ra mắt mềm mại để cho những người nghèo VN đc dùng và theo kịp Thế Giới thôi--> 1 điều mong ước của riêng em cũng như bao người VN khác
core i7 + gtx 680 ôi:U
PC vẫn có những thứ mà tablet hay smartphone, kể cả sau này có cấu hình cao nữa nữa nữa nữa cũng ko bao giờ có được 😃
@hung_technology_92 cũng 0 thể nói trước được đâu bác ơi, công nghệ phát triển nhanh như vũ bão, 0 có gì là 0 thể được đâu...chẳng hạn hoi nho mình nằm mơ cũng không nghĩ là người ta sẽ làm ra được cái kinect đâu.
Người VN bình thường đa số, nói thật, toàn mua iPad với iPhone về để làm 2 việc: lướt web và chơi game. Nhiều người còn ko biết update, ko biết cài games, apps, ko biết tùy chỉnh, ko biết dùng GPS, ko biết dùng iTunes, toàn phải mang ra hàng làm hộ. Xong rồi chi ra 1 đống tiền để phục vụ 3G vì GPRS đối với smartphone bây giờ là quá chậm.
Trừ những người biết sử dụng thật ra, thì Chết Vì Sĩ.
@hung_technology_92 thật ra tablets hiện nay cũng chỉ đáp ứng chủ yếu 3 việc mà bác đề cập đến thôi mà...người nào có nhu cầu chủ yếu là những việc này thì họ mua thôi...giống mình mua ipad cho con xài vì nó thích coi spongebob trên youtube & chơi games...thành thật mà nói, cài apps trên ipad rẻ hơn rất nhiều so với việc mình mua game psvita cho nó chơi, vì 10 games của psvita đã hơn tiền cái máy rồi đó bác.
lót tablet ngồi hóng khi nào tới hậu PC
chừng nào bác APPLE lắp dc tản nhiệt nước vào LAP hay cắm con GTX 690 vào IPAD thì lúc ấy em cho máy bàn đi sọt rác, còn bây h vẫn hạnh phúc với con Xeon 😁
cris2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ephraimalpha vẫn chưa vứt đc đâu =)) lúc đấy nên đeo thêm bình ắc quy ô tô sau lưng đã rồi hãy vứt =))
@cris2k7 Chuẩn ko cần chỉnh rồi bác 😁 em quên khoảng pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019