CEO RIM: BB10 sẽ đứng thứ 3 trên thị trường, bắt đầu thử nghiệm với nhà mạng từ tháng 10

babybungbu
25/9/2012 22:9Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người ta thường nói: "chân lý thuộc về kẻ mạnh" và "phù thịnh chứ không ai phù suy", nghiệm thấy cũng đúng đối với các hệ điều hành của IOS, Android, Blackberry và nokia.
@blackberry 9520 Mỗi tội, kẻ mạnh thường là kẻ hút máu...
Và tinh tế lại hay thích theo kẻ xấu để coi thường người tốt, theo kẻ mạnh để khinh thường kẻ yếu...
@zozo2310 Hy vọng BB10 ra thì "gió sẽ đổi chiều"
Thứ 1 là WebOS
Thứ 2 là Bada
Và thứ 3 là BB10.
Thứ 4: Còn thua cả Symbian.

Trong đó thằng đầu WebOS đã chết, thằng còn lại đang ngắc ngoải.
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gắng đợi thêm vài tháng nữa cho sự xuất hiện của The New RIM
Chém gió là quyền công dân.
khoái nhất là dùng BB giống Iphone là không đụng hàng, không như các máy android hay WM, giao diện cái nào cũng nhang nhác như nhau, từ samsung, HTC, LG đến sony đều cùng sử dụng chung hệ điều hành
@blackberry 9520 dùng ip mà ko đụng hàng :S ?
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
@blackberry 9520 😁 vâng ip ko đụng hàng đâu bạn ak, tầng tầng lớp lớp ở đâu ip, từ giới thượng lưu đến bán quán ở chợ rùi xe ôm đều có ip ko ip5 thì cũng ip3gs

và giao diện android mà bạn nói cái nào cũng jong nhau thì cũng ko bjt nói j với bạn nữa.
android là cái dễ tuỳ biến giao diện nhất
wm chết cmnr ko nói làm j

ip dễ tuỳ biến giao diện quá bạn nhỉ 😃
hay là cái giao diện này từ ip2g đến ip5 chỉ thay đổi dc cái nền từ đen thành trắng
@monoru Bạn hiểu nhầm rồi, không đụng hàng đây là muốn nói BB và IP sử dụng riêng hệ điều hành của mình, ko chung chạ với ai khác như các hãng dùng chung Adroid.
Còn thay đổi giao diện thì đâu chỉ android, BB cũng thay đổi đc (ví dụ như đổi thành giao diện Iphone), nhưng người dùng BB ít quan tâm đến cái này, cũng vì không muốn đụng hàng với Iphone
tuananhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@monoru Chuẩn rồi. Tên đó phát biểu liều thôi, chấp gì :p
"Chúng tôi không phải là một hệ điều hành mở vớ vẩn không tên không tuổi, chúng tôi là BlackBerry"
kết quả lại như mấy em nháy đèn đỏ ko sửa dc thì cung thua luôn...ra BB 10 làm gì thời gian nghiên cúu khắc phục lỗi của 99XXcho rồi...chán Rim lắm rồi
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
BB Bùm bùm 😆 Bom 10 tấn..
đọc xong thấy đau bụng quá bây ơi..khặc khặc
.. leo lên từng bước mà là hạng 3 đó hả ?? lố lăng còn hơn Nokia lúc trc (nhưng bây h thì Nokia đã làm sắp đc) ;)) còn tương lai RiM thì thế nào đây .. ta chống mắt lên mà nhìn
Từ khi ông này lên chức toàn thấy phát biểu sốc lại tinh thần cho nhân viên chứ chẳng thấy ra mắt một SP cao cấp nào của hãng. Đúng là lạc quan sớm quá trong khi các đối thủ ngày càng giành giật những thị phần ít ỏi còn lại của hãng
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
android -> wp8 -> bb10 -> ios 😁
Chúng tôi không phải là một hệ điều hành mở vớ vẩn không tên không tuổi, chúng tôi là BlackBerry" Thùng rỗng thường hay kêu to, cha này bắn phóc như thật, chả biết có gì không mà vênh váo thế, chả khác nào 1 thằng choai choai cậy khỏe ra đường vỗ ngực ta đây mạnh nhất giỏi nhất,người quý thì ít mà người muốn táng phù mỏ thì nhiều, hệ điều hành mở vớ vẩn, đá thẳng vào Android và WP rồi, để xem 2013 ra sản phẩm như thế nào:rolleyes:
@smile_nice90 Bây giờ bạn có thể coi được những phiên bản dùng thử rồi đó bạn. không cần chờ đâu! Và nhớ cmt những j bạn thấy dc nhé!
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
IOS trước khi nổi thì ai đang thống lĩnh, bây h ios đang đứng đầu nhưng các cựu chiến binh như Rim vẫn có thể lật ngược. Chỉ khó ở chỗ thàng app nó gây dựng được 1 trào lưu dùng ip theo kiểu "dùng ip mới đẳng cấp" thực tế thì chỉ giải trí là nhiều.
Chém thì chém. Thời gian sẽ trả lời...
bótay~ Đứng thứ 4 được rồi....qua Win8 được ko đây?...quăng bom ư?..đến lúc ko qua được lại méo mặt!
Fan BB như tui đọc mà thấy đau não thiệt!
hai năm sau bạn sẽ thấy câu nói này thật lố bịch
câu này nên để cho Steve Ballmer nói về WP
RIM đang hấp hối
giá quá cao
không có tiền mua
@huutai_pasion Ko cần lâu như vậy đâu. Chỉ cần 1 năm sau thôi! bạn sẽ thấy câu nói của chính bạn thật là lố bịch 😃
anhvu161
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế còn os7??? Bị bỏ rơi à? Vãi RIM, có mới đạp bỏ cũ
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
😁 dù j cũng hâm mộ thjt
tự tin nổ dữ
cố lên nào. Ta sẽ trở lại.
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi lại gia cát dự IP đến thế hệ 6s là bắt đầu hết thời.
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
@tanbinhBB yes, bb10 đã nói đứng thứ 3 đúng
android -> wp8 -> bb10 -> ios

ko ưa j android nhưng hdh mở thì đứng nhất cũng ko có j lạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095