[CES 2011] Samsung chính thức ra mắt Sliding PC 7 Series

vuhai6
6/1/2011 7:21Phản hồi: 42
[CES 2011] Samsung chính thức ra mắt Sliding PC 7 Series

Khái niệm máy lai (tablet và netbook trong 1 thiết bị) xuất hiện lần đầu tiên khi Dell giới thiệu Inspiron Duo đến với công chúng. Tuy nhiên có vẻ như Dell không xử lý tốt việc lai ghép này, nếu như sáng nay bạn có đọc tin về Eee Pad Slider thì hẳn nhiên sẽ mong có một thiết bị như vậy chạy Windows. Samsung Sliding PC 7 Series chính là hiện thực của mong muốn này. Đây là chú tablet chạy Windows 7 với màn hình cảm ứng lớn 10.1" và nó sẵn sàng biến thành một netbook thực thụ khi bạn trượt lên để mở ra bàn phím QWERTY đầy đủ.

Sliding PC 7 Series cũng chính là chiếc máy tính bảng Samsung Gloria đã được nói đến trước đây. Windows 7 Home Premium không phải được thiết kế dành cho cảm ứng vì thế Samsung đã tự thiết kế riêng cho mình một giao diện mới với tên gọi Touch Launcher để bạn có thể thao tác dễ dàng hơn, thật lạ nếu như Samsung dùng Windows Embedded Compact 7 thì có lẽ kết quả sẽ tốt hơn.

Chiếc máy này sử dụng BXL Intel Atom Z670 (Oak Trail) tốc độ 1.66GHz. Màn hình cảm ứng đa điểm 10.1" với độ phân giải 1366 x 768. Máy sự dụng bộ nhớ trong SSD 32GB và bạn có thể lựa chọn để nâng cấp lên phiên bản 64GB, nó có 2GB RAM. Các kết nối không thể thiếu như USB, HDMI và đầu đọc thẻ 4-in-1, cảm biến ánh sáng và webcam 1.3 megapixel. Tốc độ khởi động máy được Samsung cho biết ít hơn 20s, đồng thời với cục pin 6-cell kèm theo thì nó có thể hoạt động liên tục lên đến 9h (thực tế có lẽ sẽ khác).

Samsung Sliding PC 7 Series sẽ được bán ra vào thắng 3 năm nay với giá bán vào khoảng 699$.

Nguồn: engadget

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như thế này có khác gì Netbook? Phải không các bác?
Con này chạy Android hay cái gì đó nhẹ hơn Windows thì hay nhỉ.
Nhìn cấu hình kia mà chạy windows thì teo rồi.
Bản thân nó là (tablet và netbook) nếu xài Android thì mua làm gì hả bác ?
CPU 1.6 và quan trọng là ổ cứng SSD thì không chậm lắm đâu. Em đã từng cài Windows 7 cho IBM Celeron 1.7G, RAM 1G cho thằng bạn, chạy phà phà, không chừng nhanh hơn XP nữa.
em nghĩ cũng không đến nổi nào bác hiệp ah`. Anh em công nghệ như anh mới vọc nhiều thôi, còn dân văn phòng chỉ để làm word, excel, check mail thì thế là quá đủ 😃
Nắp gập hay nắp trượt vậy các bác... nhìn hình giống trượt quá
Trượt chứ gập thì có gì lạ đâu bác, gập thì sao mà xài tablet khi không dùng bàn phím được
leftbhind
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn tên biết ngay là trượt mà bác "Sliding" ^^.... Con này đẹp ghê, giá lại rẻ hơn cả GT nữa, hy vọng sẽ thành công hơn :x.

Mà bác nào nói máy tablet chủ yếu để giải trí là nhầm to rồi nhé. Tablet ngay từ thưở khai sinh của nó mục đích đã là để phục vụ công việc tiện lợi và nhanh gọn rồi. Chẳng qua bị Apple làm biến thái đi nên h mới bị lầm tưởng vậy thôi, mà hình như có lần SJ từng bảo iPad ko phải tablet @@"
ngay tiêu đề có cái chữ sliding to oạch mà bác còn hỏi =.=, mà cơ cáp của samsung lởm lắm 😆
con này giống con HP Compaq Tablet PC TC1000 hồi xưa của em
thequy2001
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp quá.................
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
chứ mòng te thế kia sao mạnh được....văn phòng thôi
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất nhiên nó là trượt rồi bác, nếu gập thì cái màn hình lại vào trong thì có ý nghĩa gì đâu...?
Con này mà chạy android thì thich hơn!.
sao mình hok thích cái gì trượt trượt ~,~.................e này mỏng manh quá...............
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng máy tính bảng thì nói thật lòng là thiên về giải trí nhiều hơn, cấu hình kia + win 7 thì e rằng công năng chính khó lòng mà phát huy, còn như bác nào bảo là dùng văn phòng thì mua máy bảng làm gì
turợt kiểu gì để đỡ nổi cái màn hình 10in nhỉ ==, e sợ sài 1 thời gian, là nó trượt tự do luôn wá
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng nghi như bác ợ 😁
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Coi Clip rồi. Đẹp lắm. Android đi cho khỏe. ^^
Tràn ngập Android rồi, nhà nhà android, người người android, vậy mà bác cuhiep vẫn chưa vừa lòng....
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
trượt giống e7 hoặc n97 hả ta? nếu vậy sao giữ nổi cái màn hình........ đợi anh em tinh tế hand on thui 😁
Intel Atom Z670 (Oak Trail) tốc độ 1.66GHz mong ràng đừng tệ như những thằng ATOM trước
ufok26
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có thể dùng làm việc như lap rồi!
nản với pác wa

nản với pác wa
:banghead:
Nhìn giống E7 phóng to 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019