Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2012] Nokia chính thức giới thiệu Lumia 900, 4.3-Inch AMOLED, LTE

vuhai6
9/1/2012 23:11Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp 1 cách đơn giản, đủ tính năng cần thiết. Mong rằng giá sẽ rẻ để có thể sở hữu em nó
nhiều người cứ chê cấu hình thấp. sao không tự hỏi đây là cái gì, muốn cấu hình cao thì mua 1 con tablet mà dùng. nó cũng chỉ là 1 cái điện thoại, nghe gọi, liên lạc. còn những cái khác chỉ là phụ để giải trí thôi. còn muốn đòi hỏi cấu hình cao để chơi game hay này nọ thì nên chọn 1 cái MTB. Cấu hình thấp nhưng chạy mượt là được rồi. còn về thiết kế thì nó vẫn là đẹp.
Tiếc là con này dù 4.3 nhưng chưa HD 😁
Con này khủng rồi mà, cần gì chạy đua theo công nghệ tốc độ. Ngay cả con HTC Desire Z (CPU đơn nhân có 800MHz) thôi mà mình còn thấy mượt rồi nói chi con này.
Mình dùng qua HTC Surround, cấu hình cũng yếu hơn Lumina này mà chạy mượt mà khỏi nói, tiếc là ứng dụng nó hạn chế (so với nhu cầu của mình) nên cho đi.
con đấy chụp hình và chơi game hd ngon hông bác đang quan tâm em nó
Mình chơi vù vù bạn ạ, mà không thích chơi game đâu, chỉ cài vào để chạy thử thôi. Chơi không sướng như PSP có phím cứng 😔
cái kiểu dáng này ko hợp cho màn hình 4,3 inch. Như n9 thì vừa
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
12 năm
NHÌN ĐƠN GIẢN QUÁ ! ko đẹp lắm !
henkarin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói như bác ioiokkkk cứ như đúng rồi ấy. Đầu đuôi e chỉ trách Microsoft. Nếu bác nói như lõi đơn, 512mb chạy cũng mượt thôi rồi. Vậy Iphone có cần phải lên nhiều đời như vậy ko? Công nghệ càng ngày càng phát triển, muốn cạnh tranh thì phải theo kịp ngta. Doanh số Samsung cao như thế là nhờ j bác biết ko? Là nhờ nó đua chíp. Vậy thôi
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
nói về doanh số smatphone thì samsung vẫn đứng đầu bác ạ. đôi khi fan táo cũng nên nắm 1 số thông tin ko lại cứ tưởng bở.
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
vậy về kêu SS làm con WP7 2 nhân đi, .......

:adolf:
nãn
henkarin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nãy h e trách Microsoft chứ có đụng chạm đến các hãng đt đâu bác?
Con màu đen ngầu quá :p
Thiết kế đẹp và mượt mà.
Các bạn quên android đi đc rồi
ok_never
TÍCH CỰC
12 năm
Mình là fan Nokia nhưng cũng có nhận xét, sao NOkia cứ chậm thế, được biết con 900 này được NOkia, Microsoft và nhà mạngAT&T đầu tư quảng cáo rất nhiều, nhưng sao NOkia lại không có sự nâng cấp đột phá về phần cứng thê?
Nghe nói bản WP tiếp theo sẽ hỗ trợ lõi kép, sao Nokia không là ngừoi tiên phong ra chiếc đt WP lõi kép đầu tiên nhỉ? Nokia có N8 12Mp, sao không trang bị cho máy 900 này để nó đỉnh hơn?
Về phần thiết kế thì máy đẹp, nhưng NOkia nên thay đổi kiểu dáng, đừng theo kiểu này nữa, sẽ mau bị người dùng chán đấy
Máy có ưu điểm pin mạnh đấy nhỉ, phải chi quay phim full HD sẽ ngon hơn rồi
Ý kiến của mình thôi nhá, dù sao mình cũng là fan Nokia mà
😁
để khi nào lên Apollo thì Nokia đổi mới thiết kế cũng ko muộn bác ạ, đây là Mango thì Lumia 900 thuộc hàng top rồi, nếu đón đầu phần cứng ngay bây giờ thì chờ đến Apollo nó sẽ nhàm, ko gây đc chú ý. Camera thì vấn đề dễ hiểu là Nokia ko muốn sản phẩm của mình đấu đá nhau, N8 hiện vẫn đc bán trên thị trường và camera là ưu điểm lớn nhất của nó, giờ mà Nokia tung ra 1 con WP với camera khủng hơn N8 chẳng phải là triệt đường sống của N8 hay sao. Nokia, M$ và At&t đã đầu tư rất nhiều tiền để quảng cáo cho Lumia 900 nhưng tiền này cũng tính trên mỗi con Lumia 900 đc bán ra rồi, ko đi đâu mà thiệt, tính ra thì N9, Lumia 800, Lumia 900 thiết kế giống nhau nhưng lại phân bố ở những thị trường khác nhau, chẳng lo đụng nhau, chẳng qua chúng ta có internet, có hàng xách tay nên cảm thấy rối khi phải lựa chọn giữa 3 con này thôi nhưng hãng sản xuất người ta ko chú ý mấy tới vấn đề xách tay đâu
có đọc nhưng đó là khi chạy đa nhiệm,có vài soft chạy ẩn thui bác :p. Đến hiện tại dòng Xperia đã ngang cấu hình hãng khác rồi,cần gì vắt chân nhỉ bác 😁
bác thử cho 1x chạy video full HD phát ra tivi qua HDMI hay những file siêu nặng sẽ thấy 2x,4x.....lợi chỗ nào. Còn bác bảo 2x,4x chỉ để chạy mượt giao diện thì quá nhầm, máy Android chỉ lang khi chạy đa nhiệm và ta zoom mà thôi (chắc bác đọc bài phân tích rùi) còn chạy một soft thì mượt như nhau nhé :p
Cũng là một cách nói quá thôi mà bác ;)
Nhưng cũng phải đúng là công nhận trong cuộc chạy đua về vi xử lý thì Sony thường đi sau các hãng khác (tất nhiên không tới mức vắt chân chạy ;))
SE giờ là Sony rùi bác, bác nên nói "Dòng XPERIA cấu hình thường đi sau hãng khác " chứ mấy bác gato vào lại ném đá thì nguy vì hiện tại Music Player thì Walkman Z dual core rùi , còn PSvita GPU,CPU đều Quad Core nhé bác, hehe chém tí cho vui :p
tìm hiểu mãi mới biết GATO là gì đấy bác à ;) Dạo này em lạc hậu mất rồi.
Quên mất có em Walkman Z là chip x2 rồi. Cũng tại lâu không để ý tới dòng Sony ngoại trừ em Arc S ;)
hihi, Galang thì chơi đẹp,sòng phẳng thì gato ngược lại chút :p
Đẹp, nhưng mà vẫn thiết kế cũ, N9, rùi lumia 800, giờ là 900, khác nhau kích thước...
Máy.n Ày ako dc sim vn ko ạ đẹp. Xài ad ko khoái lắm. Ko mượt. WP KO BÍT OK KO
Thêm sự lựa chọn mới cho các bác yêu wp7.
mấy bác hay chê ko mua thì thôi sao phải xoắn nhiều,các bác thật hổ báo.
cấu hình vẫn yếu hơn các đối thủ nhiều quá ,
Tóm lại là thế này:

- Những đồng chí chê RAM 512MB, CPU tốc độ thấp...dùng Android RAM 1GB, Chip lõi tứ mà vẫn lag suốt ngày nên nghĩ iOS với WP cũng như mình ;))
- Những đồng chí chê CAM 8Mpx chưa bao h cầm đến cái máy ảnh DSLR, chả hiểu nhồi nhét lắm Mpx trên cái cảm biến bé như con kiến nó hay ho chỗ nào ;))
- Những đồng chí chê chả có thay đổi gì trong thiết kế thì nhìn lại iphone 3g-3gs, 4g-4gs với đám anh em họ hàng HTC mỗi tháng 1 máy giống nhau có khác gì không? ;))
bác nói quá chuẩn. em cũng suy nghĩ như bác. thiết kế hiện tại của các máy điện thoại Nokia là rất đẹp rồi. không cần thiết phải tạo ra một mẫu thiết kế hoàn toàn mới ngay lúc này. cá nhân em ủng hộ các sản phẩm của Nokia và Windowphone 7. tuy nhiên em rất thích các thao tác khi sử dụng điện thoại N9.
Giống nhau nhiều chắc bạn còn thiếu mấy con galaxy của samsung. Lúc đầu nhìn thoáng qua cứ nghĩ chắc là cùng 1 loại. Ai dè......
Con này cũng được đấy chứ. Ko biết giá em nó bao nhiêu nữa thôi?
đẹp thật, mà về vn đâu có ạng 4g đâu mà sài ta😁
minhduc9x11
ĐẠI BÀNG
12 năm
giác cắm tai nghe 3mm ah....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119