[CES 2012] Thăm gian hàng Tosy

cuhiep
13/1/2012 7:33Phản hồi: 391
[CES 2012] Thăm gian hàng Tosy
Rất vui khi biết một công ty Việt Nam làm robot và càng vui khi biết họ tham dự triển lãm CES năm nay. Nhưng tiếc là mình lại không xem được màn trình diễn của chú mRobot, chú Robot có thể làm được nhiều trò nhất trong 3 chú robot mà [TAG]Tosy[/TAG] trình diễn tại CES năm nay. Nhưng không sao, mình vẫn xem được 2 chú robot kia và cũng làm một đoạn video ngắn và ít hình để chia sẻ với anh em. Mình sẽ tìm một video từ Nexusrobot đăng trên youtube để anh em có thể xem mRobot nhảy.

Lần triển lãm này Tosy mang đi 3 chú robot là mRobot, chú robot có thẻ biến hình và nhảy, Sket robot là chú robot có thể ngồi vẽ như một hoạ sỹ và cuối cùng là chú Discorobot với khả năng nghe và nhảy theo nhạc rất vui.

Do không được chứng kiến mRobot biểu diễn nên mình thích Discorobot nhất, nhìn chú rất vui và nhanh nhẹn, vụng về như một đứa trẻ con. Nó làm cho mình liên tưởng đến chú gấu gummy mà con mình hay xem trên youtube. Khả năng của DiscoRobot là nghe được nhạc và nhảy theo điệu nhạc. Bạn có thể xem trong video bên dưới. DiscoRobot cao khoảng 25cm và nhìn giống như là một chú gấu bông hơn, vui vẻ hơn, hẳn là các bạn nhỏ, trẻ sẽ rất thích chú robot này. Một số bộ phận của Discorobot phát sáng và khuôn mặt được thiết kế rất vui với 2 mắt là hình 2 trái tim.

[TAG]Sketrobot[/TAG] khá hoàn toàn với [TAG]Discorobot[/TAG], thoáng nhìn thì có vẻ chăm chỉ hơn, ngồi viết viết gì đó lên giấy trắng. Sketrobot nhìn hơi máy móc và về hình thức thì giống những gì chúng ta hay nghĩ về robot, đích thực là một chú robot. Hiện Sketrobot có thể vẽ ra các hình được lập trình sẵn trong đầu. Mình nói chuyện với 2 chị bên Tosy thì đều chia sẻ là trong bản chính thức thì Sketrobot có thể vẽ chân dung ai đó. Chú sẽ được gắn camera để xem và vẽ lại.

Theo Tosy thì cả 3 chú robot này đều là bản mẫu (prototype) nên bạn có thể thấy vẻ bên ngoài còn chưa hoàn hảo.

[TAG]mRobot[/TAG] là một chú robot biến hình. Khi có nhạc chú sẽ biến hình từ một chiếc loa thành một chú robot với đầu đủ chân, tay và đầu như một con người… Mình không theo dõi nên không rõ lắm về mRobot, mời anh em xem đoạn video mình lấy từ Nexusrobot.

Discorobot đang nhảy theo nhạc phát ra từ loa gần đó. Khi được mở lên thì cứ có nhạc là em ấy nhảy. Kể cả người nào hát to và có nhịp thì em ấy cũng nhảy theo.

Sketrobot nhìn đích thực là robot và có vẻ chăm chỉ ngồi vẽ

Quảng cáo

Gian hàng Tosy có vẻ được làm ngay từ Việt Nam. Chữ O trong chữ TOSY có hình dáng đầu của người ngoài hành tinh đến từ Sao Hoả

Ai đi đến khu triển lãm này cũng đều hứng thú với mấy chú robot của Tosy

Quảng cáo

Chú Sketrobot này vẽ gì?

Người nhện... và còn nữa

Bạn phải lớn hơn 17 tuổi nếu muốn xem ảnh này. Nếu dưới 17 tuổi thì phải nhờ bố mẹ nhấn.
Nhấn vào đây xxx. Vì lý do nhạy cảm nên mình không để hình này lên server Tinh Tế. Mình để trên Facebook của mình. ​
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oh yeah, tự hào Việt Nam!
binhtam
TÍCH CỰC
12 năm
chừng nào mới đánh nhau như real steel được
chừng mà mà chế mấy con như Real Steel em mua về vài con , vác qua TQ đánh tụi tàu chơi ,hehehe
tuyenhv98
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng nhanh thôi!
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
==> Đợi đó đi! Với cái đà này thì không lâu nữa đâu! VN mà đã làm được thì cái vụ real steel sớm muộn thôi...rồi anh em tinhte ta lại phải chui xuống hầm sâu post bài để tránh nạn diệt chủng của robot....!🆒 bạn có muốn nhanh tới ngày đó....?
Great.

Sent from my Sens using Tinhte.vn
Việt nam giỏi ghê.trông ngộ thật
alokaka91
ĐẠI BÀNG
12 năm
robot vẽ đc thế cơ à 😃
tự hào 2 tiếng Việt Nam
ko sắc xảo , giống đồ chơi trẻ em....! nhưng cũng đáng tự hào thương hiệu việt!
ant0135
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì đây là đồ chơi cho trẻ em mà bác, cũng giống như trò chơi Bumerang và con quay đạt kỷ lục Guiness đang rất nổi tiếng của TOSY.

Theo em được biết thì các sản phẩm đồ chơi của TOSY đang đem lại doanh thu khá cao và là nguồn tài chính để TOSY có thể tiếp tục nghiên cứu những sản phẩm ROBO công nghệ cao khác.

Các bác có thể tìm hiểu về các nghiên cứu của TOSY trên: http://www.tosy.com/
duytrinh0
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đồng ý với bác. chất liệu- chắc là nhựa gia công còn thô quá.hằn ghép giữa 2 mảnh nhìn thế nào ấy
thì vốn tosy là công ty chuyên về đồ chơi mà bạn, cũng rất tự hào khi tosy có một gian hàng tại CES lần này để giới thiệu về trình độ khoa học kỹ thuật của VN và làm một quả PR hoành tráng bằng việc mời justin bieber. Nhưng cũng phải thú thật là nếu nhìn chú robot topio ping pong của tosy thì chắc còn lâu lắm mới có thể bằng được chú ASIMO của Honda ( so sánh hơi khập khiểng hehe nhưng trong lòng hy vọng sẽ có ngày tosy sẽ hoàn thiện nó hơn và bắt gần kịp ASIMO là vui rồi)
ý mình là 1 loại đồ chơi rẻ tiền,thường bỏ kèm vô các gói bánh kẹo đó....!
cobra83
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh, rất hay, tuy nhiên nhìn kĩ thì chất liệu nhựa trông cứ rẻ tiền, hàng mã thế nào...
Chắc hàng mẫu đi trưng bày nhiêu nơi,trầy trụa hết, ngay cả miếng kính bên dưới cũng trầy. Nhưng sản phẩm vậy là quá hay rồi, tự hào Vn chứ
hàng mẫu thôi mà bạn, khi bán ra chắc sẽ dc hoạn thiện thêm, nhìn mấy cái protype của ms hay gg cũng xấu òm
xlaws
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN có Hàng mang đi triển lãm là tự hào lắm rồi, lại còn thuê được cả Justin Bieber dẫn nữa 😃
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như toysy còn mời cả ca sĩ justin babie nữa mà
Ôi cười chết mất ..... justin babie =]]
mamtrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn dễ thương như kon ễnh ương ^^
hay quá nhỉ việt nam mình cũng có mặt trong hội chợ công nghệ lớn nhất tg này. vui thật.
Tuyệt vời. ^^
Tự hào biết mấy việt nam ơi! Không chừng sau này còn có con cạnh tranh được cả asimo nữa chứ. Còn bây giờ thì giá mà có con sketrobot thì em sẽ nhờ nó vẽ mấy bức bán kiếm ít tiền. Hehe
mấy em robot màu xanh lắp ráp chưa được tốt lắm!
Oái...cái hình thứ 2 robot vẽ đấy à. Chết thật.
tphongtran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi vọng VN có nhiều công ty như TOSY. Các sản phẩm rất sáng tạo đậm chất công nghệ.
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
mất mặt với bọn tosy này thật
Bạn này nói thế này nghĩa là sao....
Dù sao cũng là thương hiệu Việt, tuy không đẹp nhưng cũng là sự nỗ lực và cố gắng phát triển trong công nghệ..
kế cả Nhật mới đầu cũng thế thôi >"<
sao chất liệu nhìn rẻ tiền vậy, mà cái này là đồ chơi thì được, chứ không có kĩ năng gì ấn tượng cả =.= thấy có một điệu nhảy hoài.
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
thì nó là đồ chơi mà
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá...tuyệt vời lun Việt Nam..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế