[CES 2012] Trên tay máy ảnh Canon G1X

sonlazio
12/1/2012 19:47Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kttam
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá vậy có lẽ đắt quá nhỉ
Skyiron
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc.... ngon hơn cái G12 rồi.... đổi hàng thôi. =]]
Bạn ko quan tâm khẩu tối thiểu ko có nghĩa là ng ta ko đưa số đó ra. Bất kỳ bài review hay khi nói đến thông số camera đều có cái này.
Nghe giọng bạn có vẻ chuyên gia phết nhỉ?!

Sent from my iPhone 4S
Đôi khi thấy chạy đua công nghệ mệt thật. Mình dùng G11 mà tự nhiên thấy máy mình cổ quá...
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp quá nhỉ
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
cân nặng bằng con canon 550d mà gọn nhẹ cái nỗi gì, mua con này thà mua 60d
Dòng G là dòng ngon nghẻ nhất đấy nhỉ
Hôm nay tôi đã cầm thử con này ở cửa hàng. Về bề ngoài, kích thước và trọng lượng thì cũng gần như G12. Do sensor lớn nên ống kính tọ hơn và nhô ra ngoài nhiều hơn G12, nên chắc chỉ nhét được túi áo khoác. Không có điều kiện chụp nhiều, chỉ làm thử mấy shot trong của hàng nên chưa thể đánh giá được về IQ, nhưng thấy ở trên các 4room nước ngoài đều đánh giá cao chất lượng ảnh, chế độ chụp liên tục thì nhanh hơn hẳn con G11. Mỗi loại máy giành cho một loại nhu cầu. Theo tôi máy canon dòng G dùng để chụp cảnh đường phố, đi du lịch mà vẫn đảm bảo chất ảnh và độ cơ động. Còn các loạt máy thay ống kính như Nex hay 4/3 thì chất ảnh cũng tốt, body nhỏ, gọn, nhưng khi lắp ống kính cỡ 28-112 như G1X thì kích thước sẽ lớn hơn G1X nhiều. Cá nhân tôi không thích các dòng máy bé thay ống kính như trên. Do vậy chắc tôi sẽ đợi vài tuần nữa, đợi giá xuống khoảng 15 triệu là cưới một em về(hiện nay giá khoảng 15,7 triệu, cộng thêm bao máy, SD 4G, tấm dán màn hình).
cứ cảm giác mấy con Ca G thì mặt sau thiết kế thô và rườm rà sao ấy. chứ ko nét như Nex. cũng đang ngắm em này làm compac thế Pana để cặp cùng Nex đây.
hungsisvn
TÍCH CỰC
6 năm
cho hỏi nó chụp có đẹp hơn iphone x không nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019