[CES 2013] Vizio giới thiệu 2 chiếc tablet Android 4.2: Tegra 4, màn hình 2560 x 1600

vuhai6
7/1/2013 12:9Phản hồi: 112
[CES 2013] Vizio giới thiệu 2 chiếc tablet Android 4.2: Tegra 4, màn hình 2560 x 1600
Cùng với loạt máy tính Windows thì tại CES năm nay Vizio cũng giới thiệu thêm hai chiếc máy tính bảng mới chạy Android. Hơi lạ là họ vẫn chưa đặt tên chính thức cho hai chiếc máy này mà chúng ta chỉ phân biệt thông qua kích thước màn hình, đó là 10.1-inch và 7-inch. Cả hai hiện đang chạy Android 4.1 Jelly Bean phiên bản thuần Google với giao diện mặc định không tinh chỉnh. Theo như hãng cho biết thì nó sẽ được cài sẵn Android 4.2 khi bán ra. Thời điểm bán ra và giá bán của cả hai vẫn chưa được Vizio công bố chính xác, chỉ biết được rằng ngày đó sẽ rơi vào nửa đầu năm nay.

Phiên bản máy tính bảng Android 10.1-inch của Vizio có thể xem là một đối thủ của Nexus 10 khi nó được trang bị bộ xử lý Tegra 4 với 4 nhân Cortex-A15 với 32GB bộ nhớ trong. Màn hình của máy cũng có độ phân giải tương đương đối thủ là 2560 x 1600, rất cao. Ngoài ra nó còn được trang bị Bluetooth 4.0, tất nhiên không thể thiếu kết nối Wifi, chưa có thông tin về phiên bản 3G/4G.

Trong khi đàn anh làm đối trọng với Nexus 10 thì phiên bản máy tính bảng Android 7-inch của Vizio cũng nhắm đến đối thủ trực tiếp là Nexus 7. Chiếc máy tính bảng này được trang bị vi xử lý Tegra 3, màn hình IPS với độ phân giải 1280 x 800 và 16GB bộ nhớ trong. Máy cũng sẽ được cài Android 4.2 khi bán ra, phiên bản không chỉnh sửa, thuần chất Google.

Nguồn: TheVerge (1), (2)
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng khủng ghê
Đúng là thằng đi trước luôn bị thằng đi sau đè đầu😕

Sent from my Nexus 4 Hồ Đại Hiệp
gianghcmzzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
tegra 4 nhé,hàng khũng
Mtb android ra nhiều quá rồi lại tự giết lấy nhau để lấy đường sống thôi
Các mtb android có cấu hình rất mạnh, nhưng google chưa tối ưu hóa hết, nhiều lúc dùng máy chỉ muốn điên
@loyal96 Bác hướng dẫn em cách dùng đa nhiệm trên Ipad với đc không ạ,em mù kiến thức nên không biết ipad chạy đa nhiệm bằng cách nào
@hypous vậy ý bạn là như lào?? android luôn đỉnh phải không, khá ok, còn ios vs windowphone là chưa ok à
@nhuaivayta_114 :| Mình có ý chia sẻ một chút kinh nghiệm đơn giản để giúp máy chạy mượt hơn. Cái bài viết lý do kém mượt kia thì vẫn là ý kiến cá nhân của ông thực tập sinh và vẫn chưa có ai kiểm chứng nên chỉ là giả thuyết chưa thể lấy làm luận điểm được, mình chỉ nói thế chứ mình đâu có kêu Android ngon nhất. Điện thoại mình dùng chính vẫn là iPhone 4. Vui vẻ thôi, đừng nghiêm trọng quá bạn
@tuanpro_alkana nhớ không nhầm là ấn 2 lần phím home để xuất hiện task
mình k có dùng ipad
không biết giá cả thế nào nữa 😃
hix bị sao đó toàn ko tải được ảnh chả nhìn thấy gì.
ac, con này xuất hiện trong buổi giới thiệu tegra 4 thì phải, chạy nhanh gấp đôi nexus 10, khủng thật
Bây h cạnh tranh nhau đc hay k là do mức giá. Hi vọng mấy e này sẽ còn rẻ hơn cả Nexus.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidlawa_1625 bán rẻ đi mua cho em út ở quê mỗi đứa cái mang đi học 😃
ngon ghê!! mà sao ít cm thế, chưa đủ độ hot à!
@tuanga_93 vì thương hiệu mà bác
thời đại kinh tế khó khăn, thằng nào rẻ thằng đó sẽ dành được niềm ưu ái
@futurex125 Rẻ phải kèm theo ngon và bổ nữa bác, chứ hàng tàu khựa rẻ bèo có ai dám rớ
@qwaytoiben Thằng này của Mỹ mà ~~
@duonganh1405 Cái này là em trích dẫn câu của bác khác nhưng kg hiểu sao khi post lên nó mất câu của bác kia, còn mổi câu em nên bác hiểu lầm
Khủng long tiệt chủng rồi mà
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
Uầy, chạy Android 4.2 thuần kìa :x
Chả biết chạy android thuần thì có đc update nhanh ko @@
nhìn cú bs bé thế nào ý ........
k biết rổ giá thế nào các bác nhỷ
giá rẻ hốt một bé về chơi cho đủ bộ
cuộc chạy đua cấu hình
Ôi cái viền, giống iPhone... Hãi...
@Ben z avatar1068768_1.gif sao cơ