[CES 2014] Sony chính thức giới thiệu Xperia Z1 Compact, phiên bản thu gọn của Z1

vuhai6
7/1/2014 4:32Phản hồi: 346
[CES 2014] Sony chính thức giới thiệu Xperia Z1 Compact, phiên bản thu gọn của Z1

Hôm nay tại CES 2014, Sony đã chính thức giới thiệu Xperia Z1 Compact, chiếc máy mà lâu nay chúng ta vẫn đồn đoán với tên gọi "Z1 mini". Là phiên bản rút gọn của Z1, nên không có gì ngạc nhiên khi Z1 Compact có ngôn ngữ thiết kế hoàn toàn giống đàn anh, nó cũng chia sẻ những đặc tính riêng như khung viền kim loại, chống nước IP58. Máy có màn hình 4,3" sở hữu độ phân giải 720 x 1280 pixel nhưng vẫn được tích hợp Triluminos Display. Camera vẫn giữ độ phân giải 20.7 MP, cảm biến Exmor RS 1/2.3". Xperia Z1 Compact sở hữu cấu hình với nền tảng Qualcomm SnapDragon 800 với bộ xử lý lõi tứ 2.2 GHz, thẻ nhớ mở rộng microSD và pin dung lượng rút gọn còn 2.300 mAh, phù hợp với kích thước của máy.

Cùng với Z1 Compact, Sony cũng giới thiệu Xperia Z1S, là một phiên bản khác của Z1 dành riêng cho nhà mạng T-Mobile của Mỹ. Các thông số kỹ thuật của máy được giữ nguyên, ngoài trừ việc bộ nhớ trong được nâng lên thành 32GB. Ngoài ra thì thiết kế Z1S cũng khác Z1 một chút ở vị trí của giắc cắm tai nghe 3.5mm, nó được đặt vào gần giữa chứ không còn lệch qua 1 bên như cũ.

Thông số cơ bản Xperia Z1 Compact
  • Màn hình: tấm nền IPS 4.3" 720 x 1280 pixel với Triluminos và X-Reality for Mobile
  • Nền tảng Qualcomm Snapdragon 800, CPU 4x 2.2GHz
  • 2GB RAM, đồ hoạ Adreno 330
  • Bộ nhớ trong 16GB, khe cắm thẻ nhớ microSD, hỗ trợ 64GB
  • Máy ảnh: 20.7MP, ống kính G khẩu f/2.0, zoom 3x (CIZ), BIONZ
  • Android 4.2.2
  • Pin 2.300 mAh
  • Màu đen, trắng, hồng, vàng chanh
2_Xperia_Z1_Compact_White_Camera.jpg 3_Xperia_Z1_Compact_White_Back.jpg 4_Xperia_Z1_Compact_White_Right.jpg 5_Xperia_Z1_Compact_white_left.jpg 6_Xperia_Z1_Compact_White_Tabletop.jpg 7_Xperia_Z1_Compact_Tabletop_Back.jpg 8_Xperia_Z1_Compact_White_Metalframe.jpg 9_Xperia_Z1_Compact_White_Horizontal.jpg 11_Xperia_Z1_Compact_White_Group.jpg 12_Xperia_Z1_Compact_Black_Group.jpg 13_Xperia_Z1_Compact_Lime_Group.jpg 14_Xperia_Z1_Compact_Pink_Group.jpg 22_DK32_Phone.jpg
Nguồn: Gsmarena
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời... đây là chiếc Android nhỏ gọn và mạnh mẽ nhất. Anh em nào không thích iPhone nhưng vẫn muốn điện thoại nhỏ gọn thì chiến em này.
haipyn
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep e thấy nó tuyệt hơn iphone nhiều
@cuhiep khoản bao nhiêu ahiep
@cuhiep Bác Hiệp nói chuẩn nhưng em lại thấy mình nằm trong nhóm ngược lại mới khổ, tức là thích Iphone và hãng Apple nhưng lại muốn nó thuộc dạng to lớn ấy.
@cuhiep gia´ em na`y bao nhieu the bac
@cuhiep quá ngon😁
Kiểu dáng đẹp, khoai ngon cho a e Ăn roi, e vẫn cứ trung thành với con Lu cà chớn 520! ;)
Đúng nhỏ nhưng mạnh thật 😃

8tr mua đc
@noobnhat 8tr thì dùng chip tàu nhé chịu ko. rồng 800 lấy đâu ra giá đấy. HTC one mini với S4 mini mới ra cấu hình cùi còn hơn 10tr
Dimita
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Anh Hiệp đoán giá máy này chính hãng tại VN khoảng bao nhiêu ạ ?
@noobnhat Bác có đùa ko, đã nhỏ gọn còn nhét snap 800 vào thì trển 12 củ là cái chắc
@noobnhat mua oppo mirror chỉ 7tr thôi
Mua em này về rồi dùng kẹp với một em 6" nữa 😁
@cuhiep thế k mua luôn cái 1208 dùng nghe gọi, cái Z ultra dùng lướt web theo ý thím. :D
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Bác đang có em lumina Vàng h` chiến em này nữa cho nó Tông Xuyệt Tông
mambocmui
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep ý hay anh à 😃 Cả 2 vẫn là Smart :D
@cuhiep Đúng đó bác cuhiep. Lumia 1320 nữa là đủ cặp.
@cuhiep nói trúng ý mềnh. mua con này cùng với note 3 nữa là ok
khoadtvn
TÍCH CỰC
10 năm
cảm giác cầm chắc tương tự như iphone, kích thước màn hình cỡ này là hợp lý cho 1 chiếc điện thoại, đặc biệt là chị em phụ nữ và người châu á có bàn tay khiêm tốn
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@khoadtvn
Nhỏ mà có võ :eek:

cấu hình khủng long và màu sắc tươi trẻ quá 😁 thích hợp cho các em teen đây :p

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
quá ngon cho đội sony. mạnh nhưng ko cần to. không biết kích thước các chiều của máy thế nào nhỉ
edit: trên GSMarena thấy kích thước chỉ nhỉn hơn ip5s chút ít (mỗi chiều vài mm, ko tính chiều dày 😁 ). khá ngon cho phụ nữ
Nhỏ mà mạnh
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
IPX8 mà, phải không?
4"3 quá đã cho 1 bàn tay 😁
Nếu 4"5 thì đã hơn nhưng thôi kệ đợi em này giảm tầm 11tr mua là vừa . Mà sao không có màu tím huyền thoại nhỉ ?
@nhan.tuong Kiên nhẫn bác. Sẽ có mà hía hía. Ra mua cho gấu là dc iu lắm luôn á
@nhan.tuong mình thấy màu tím trong quảng cáo thì đẹp chứ ra ngoài thì ko đẹp, nhìn tối lắm, màu vàng đẹp hơn. Mà đúng là viền màn hình dày thiệt
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@nhan.tuong Màu tím!!!
Bác ngựa vừa thôi.:D
@nhan.tuong 4"5 có ZR 4"55 đóa bạn :D
kids0407
TÍCH CỰC
10 năm
chờ mãi :x
tcminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
còn này hoàn hảo phết , nghe bảo màn hình hiển thị đã ngon hơn z1 rất nhiều =)) , ko biết rổ giá thế nào , chắc 11tr.
IPS luôn nhé,,, 😁
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep mấy trăm năm chờ đợi :D rút cục cũng chịu bỏ tấm nền TFT thay bằng IPS
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
IPS là bao ngon rồi, giá mà nó ra sớm sớm thì tốt biết mấy, haizz
hàng của Sony chắc giá cũng phải tầm trên 12 chai 😆
hung_ly
ĐẠI BÀNG