Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2015] Những điểm mới của webOS 2.0 trên TV LG

Didu
9/1/2015 3:55Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
TV 47LB650 của mình vừa được nâng cấp firmware lên phiên bản mới WebOS 1.4. Tuy không phải là tên V 2.0 nhưng mình thấy giao diện hoàn toàn giống V.2.0 như báo chí giới thiệu
Tonchieu
TÍCH CỰC
9 năm
mới lên xong, y như 2.0 nhưng mà buồn cái remote ăn pin quá, 1 tuần hết rồi, có bác nào bị giống tui không, mua cái mới 900k nên đành về dùng sp điều khiển hơi bất tiện
Tonchieu
TÍCH CỰC
9 năm
@khanhduong171 Xác nhận là con remote mình die rồi, làm mua bộ sạc pin hết 350k, tào lao ghê, định mua con mới mà nhiều bác kiêu hỏng quá nên phân vân
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tonchieu Bạn dùng phone/tablet android tải LG TV plus về xài đỡ, cũng đầy đủ chức năng nhưng Remote, với điều kiện cùng 1 sóng wifi
Tonchieu
TÍCH CỰC
8 năm
@Dennis Tran mình đang dùng con redmi note 2 bật tắt với LG remote nè nhưng thật sự cái bàn rê của noa thì lâu mới nhanh và chính xác như remote dc
@Tonchieu Confirm nhé 😁, remote e cũng xài tầm đấy, thấy cũng ở mức trung bình ợ.
nguyenlong12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác dùng qua rồi xác nhận dùm e phải cái LG Store muốn dùng đc thì cần phải mạng trên 6M k ah. Mình đang dùng cái LF630T rất ức chế cái Store vì k tải đc ứng dụng nào cả mặc dù lướt web và xem Youtube trên web thì ok, chỉ mỗi Store k dùng đc. Mình có hỏi NV LG thì họ bảo là đường truyền trên 6M mới dùng đc Store. K lẽ cùi hơn Store của Android sao ta .. hic
Tonchieu
TÍCH CỰC
8 năm
Không
không biết thực hư sao nhưng từ lúc xài fpt 2mb đến lúc viettel cáp quang 12mb vẫn vô bình thườngthường, xác nhận mọi người là nhân viênviên LG thì vcl nhénhé, hỏi tốn hơi.
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tonchieu Theo mình, nếu bạn đã sử dụng smart TV thì nên dùng internet trên 10mb thì hoạt động của TV mới trơn tru, đặc biệt là khi xem phim online. Như bạn biết internet ở VN trồi sụt thất thường, cho là 2mb sẽ đủ xài nhưng khi nó sụt xuống dưới 2mb thì khg dùng được.
nguyenlong12
ĐẠI BÀNG
8 năm
tại vì mình tính dùng 3g phát Hostpot wifi ra để dùng cho tiện vì k thích lắp wifi ở nhà mà trung bình cũng 3MB mà k dùng đc Store LG mặc dù lướt web xem Youtube ok
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenlong12 Không khả thi đâu bạn
Tonchieu
TÍCH CỰC
8 năm
3g phát wifi thì toi rồi, điện thoại chạy k biết nổi k

Sent from my Redmi Note 2 using Tapatalk
Tonchieu
TÍCH CỰC
8 năm
Mua cái tv mười mấy củ mà k vô nổi internet sao bạn

Sent from my Redmi Note 2 using Tapatalk
clapika
TÍCH CỰC
8 năm
Cái WebOS này ngon nhưng mà ứng dụng thì ít quá. Mấy cái FB, Skype cũng không có luôn 😔. Nhà có 1 cái chẳng làm đc gì ngoài xem YouTube :(
clapika
TÍCH CỰC
8 năm
Cái WebOS này ngon nhưng mà ứng dụng thì ít quá. Mấy cái FB, Skype cũng không có luôn 😔. Nhà có 1 cái chẳng làm đc gì ngoài xem YouTube :(
@clapika người ta sản xuất ra tv là để lên mạng xem phim hoặc dùng app chứ sản xuất mà như máy tính thì gọi là máy tính thông minh còn gọi ti vi thông minh làm gì nữa mà chơi facebook thì có điện thoại của LG rồi mà bác hay là bác thích 1 tv + 1 box android cũng chừng đó thôi
@clapika bác chỉ xem dc youtube mình thì fpt phim khựa nè zingtv youtube vào trinh duyệt thì phimmoi.net anime47 nói chung nhiều lắm
Tiện thể cho hỏi là lắp gói wf nào của vt thì mới chạy ổn định ạ
@dieuex ĐANG DÙNG gói của fpt 8mbs thì phải bắt bằng wifi cực kì ổn định còn muốn ổn định hơn nữa thì nối vào lan luôn
@tuandoan1997 Gói của bác cước ntn ạ
Cho ai quan tâm xem tivi and movies online bằng phần mềm SS IPTV không cần android box
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocdong104 Ổn đinh không bạn?
@ngocdong104 bạn nào chưa cài được iptv cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com
Đáng để thử bạn ạ!
Tonchieu
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn nào chỉ cái địa chỉ cần add của kênh hiếu hiền đi, clip mờ quá mình k thấy rõ
@Tonchieu Bạn click vào trang youtube phía dưới nhấn phần mở rộng mình add hết link
lên đó rồi mà!
ducminh08
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn cho xin mấy cái địa chỉ
ducminh08
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ưu điểm sau khi add: nhiều kênh
Nhược điểm: nhiều kênh ko xem được
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kênh nào xem được và hay. Bạn có thế lọc ra cho vào favourite để dùng cho tiện
bạn nào chưa cài được iptv cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019