Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2016] Altec Lansing ra mắt tai nghe Bluetooth tự báo khi để quên, không cần dây giữa 2 tai

Duy Luân
4/1/2016 21:24Phản hồi: 25
[CES 2016] Altec Lansing ra mắt tai nghe Bluetooth tự báo khi để quên, không cần dây giữa 2 tai
Một trong những nỗi lo lớn nhất khi xài tai nghe Bluetooth đó là bạn sẽ bỏ quên nó ở đâu đó. Altec Lansing cho rằng hãng có thể giải quyết điều này với chiếc tai nghe Freedom vì nó sẽ hoạt động cùng với một app trên điện thoại và một "hệ thống định vị dựa trên Bluetooth" để theo dõi vị trí. Khi bạn đi xa ra khỏi vùng phủ sóng, app sẽ báo âm thanh lên cho bạn biết. Ngoài ra, Freedom còn hay cái nữa là không dùng dây nối giữa hai tai nghe với nhau, khác hẳn so với các tai Bluetooth hiện nay nên sẽ giúp bạn cảm thấy thoải mái hơn. Bạn có thể dùng 1 tai chỉ để nghe điện thoại và 2 tai khi cần thưởng thức nhạc, xem phim, chơi game... Thiết bị cũng được tích hợp sẵn tính năng khử tiếng ồn, nút chỉnh bài nhạc, chế độ tự tắt khi không sử dụng trong thời gian dài. Freedom sẽ bắt đầu bán ra từ Q2 năm nay với giá 149,99$.

Altec Lansing cho biết thêm rằng giá sạc kiêm bao đựng Freedom cũng là một cục pin dự phòng nhỏ đủ để đem lại 3 tiếng sử dụng liên tục, còn khi ghim điện thì được 6 tiếng. Nếu thích, bạn cũng có thể xài cục sạc này cho điện thoại nhờ có cổng USB tích hợp. Về phần app trên di động thì nó có đủ những tính năng điều khiển nhạc và hỗ trợ chuyển tai nghe giữa nhiều thiết bị khác nhau mà không bắt pair lại.

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nay có cả tự tháo nữa hả trời - công nghệ ngày càng tiên tiến nhỉ - nhìn thiết kế đẹp thiệt nhưng mà giá hơi chát đấy đúng không các bác ở dưới
khỏe đẹp
letuanlrc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoedeptoday Tự báo khi để quên chứ ko phải tự tháo bác ơi. Nhìn bự quá có lẽ sẽ nặng lắm đây.
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
@khoedeptoday có thấy để giá đâu mà chát hở ông kểnh ở trên?:rolleyes:
@lom-com Freedom sẽ bắt đầu bán ra từ Q2 năm nay với giá 149,99$.
Vậy đây là cái gì:p
NGKHANH
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lom-com Có giá kìa bác!!!
Trungbeokaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
không có dây nối giữa 2 tai là quá tuyệt rồi.
điều mà tất cả các tai bluetooth thời điểm hiện tại chưa làm đc
@Trungbeokaka Có gì khó đâu hả bác, chẳng qua hãng khác họ ko làm thôi. Ko dây thì có nghĩa là mỗi tai đều phải có chip bluetooth, có pin riêng. Và như vậy là phải sạc cho cả 2 bên nếu ko muốn tai nghe tai điếc. Về công nghệ thì nó là 2 cái tai nghe bluetooth ghép vào nhau thôi.
@Trungbeokaka Nhưng cũng dễ bị mất 1 trong 2 bên tai nghe ^^
quang577
TÍCH CỰC
8 năm
Có thể là tai nghe nhắm đến người hoạt động thể thao hoặc vận động nhiều. Nhìn hơi thiếu thẩm mỹ.
nhân tiện cái tai nghe bluetooth. các bạn có thể cho mình hỏi nên sắm tai nghe bluetooh loại nào trong tầm giá 550k đổ lại mà ngon bền không. trên thị trường nhiều loại quá chẳng biết con nào
thích con HS 250 của BB mà chẳng có bài đánh giá em nó😔
Mr.Fly
TÍCH CỰC
8 năm
@butfe400 Con hs 700 gì đấy của bb ngon đấy.
@Mr.Fly 😔
mấy bạn tư vấn toàn con đắt tiền
mình cần con 550k trở lại thôi, cần mới phải sắm chứ cũng khó khăn lắm (đi bán vé số dạo mà cầm dt alo alo hoài cũng kì :oops:)
TDK2
Trứng
8 năm
@butfe400 ra chợ Nhật Tảo Q10 kiếm mua con bluetooth của tàukhựa giá cở 200k sài đở ,còn lại 250k để dành cho cái khác nhe bạn
@TDK2 nói không vời hàng tàu bạn ơi. tạp nham nguy hiểm lắm
Overadover
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lỡ đang đi đường bị rớt 1 bên tai chắc mệt lắm đây :3
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Ở Việt Nam là xác định chưa kịp báo thì mất mẹ nó rồi 😕
Tai nghe bluetooth đối với mình là một trải nghiệm âm thanh tồi tệ nhất. Thà không có còn hơn! Tuy được cái lọ thì phải mất cái chai,nhưng với chơi âm nhạc thì không thể đánh đổi thế được! Tai nghe phải có dây mới là chuẩn!
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq nhưng sao bây giờ kiếm loa altec lansing khó vậy nhể
@ngophungvp Mới đủn đôi MX6201 đi để múc Bose CP 5 xong ^^
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Canon100is nhọ vậy, thế mà k biết, ủn đi giá bn vậy bạn
Mình đang có 1 em đây, mà không có nhu cầu sử dụng nữa, bác nào cần alo e :0902581088
Để giá tốt cho ae tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019