[CES 2017] Dell ra mắt laptop 2 in 1 XPS 13: màn hình QHD+, pin 15 tiếng, giá từ 999 đô

ND Minh Đức
2/1/2017 17:45Phản hồi: 64
[CES 2017] Dell ra mắt laptop 2 in 1 XPS 13: màn hình QHD+, pin 15 tiếng, giá từ 999 đô
Dell hôm nay giới thiệu chiếc máy tính 2 in 1 Dell XPS 13 với màn hình lật 360 độ, cho phép người dùng chuyển đổi giữa laptop truyền thống và máy tính bảng màn hình cảm ứng. Hiện Dell vẫn chưa công bố chi tiết thông số kỹ thuật của chiếc máy này nhưng theo kế hoạch, nó sẽ được ra mắt chính thức tại triển lãm điện tử tiêu dùng CES 2017 diễn ra trong vài ngày tới.

Hãng cho biết đây sẽ là chiếc máy tính lai 2 in 1 mỏng nhất thế giới với màn hình có thể lật ngược 360 độ ra phía sau để biến từ laptop thành máy tính bảng. Máy có thiết kế mà Dell gọi là InfinityEdge với viền màn hình cực mỏng, chỉ có 5.2mm quanh màn hình 13.3 inch. Bên cạnh tùy chọn độ phân giải QuadHD+ (3200x1800px) thì chúng ta có phiên bản fullHD 1080. Có 2 lựa chọn CPU là Intel Core i7 hoặc i5 thế hệ thứ 7, RAM 16GB và SSD 1TB.

Thiết kế phần vỏ của máy sử dụng vật liệu nhôm và lót tay sợi carbon. Tổng cộng Dell XPS 13 2-in-1 2017 chỉ dày có 13.3mm, nặng 1,22 kg, tức là mỏng và nhẹ hơn cả chiếc máy Spectre X360 của HP với 13,8 mm độ dày và 1,29 kg. Máy được trang bị 2 cổng USB 3.0 hỗ trợ Thunderbolt 3.0, cho phép kết nối cùng lúc 2 màn hình 4K. Dù khá mỏng và nhẹ nhưng Dell tuyên bố máy vẫn có thời lượng pin lên tới 15 tiếng sử dụng.

Dell XPS 13 2-in-1 2017 sẽ được chính thức bán ra từ ngày 5/1 sắp tới trên trang BestBuy với giá là 999 đô la. Mức giá này tất nhiên sẽ có thay đổi tùy vào lựa chọn phần cứng của người dùng.

Cấu hình Dell XPS 13 2-in-1 2017
  • Số hiệu máy: XPS 13-9365
  • Màn hình: 13” cảm ứng Full HD hoặc IGZO 3.200 x 1.800 pixel
  • CPU: Intel Kaby Lake Core i5-7Y54 hoặc i7-7Y75
  • Đồ hoạ: Intel HD Graphics 615
  • RAM: 4GB - 16GB
  • Ổ cứng: 128GB SATA, tuỳ chọn 256 - 1TB PCIe
  • Kết nối: Wi-Fi, Bluetooth
  • Giao tiếp: 2x USB-C, khe đọc thẻ, 3.5mm
  • Webcam: 720p
  • USB-C: 1x Thunderbolt 3, 1x DisplayPort/USB3.1
  • Phụ kiện: bút Dell Active Pen
  • Pin: 46 Wh (15 tiếng với p/bản màn hình Full HD)
  • Kích thước: 30,4 x 19,9 cm
  • Độ dày: 8 - 1,37 cm
  • Khối lượng: 1,24 kg

Dell_XPS_13_2_trong_1_6.jpg Dell_XPS_13_2_trong_1_3.jpg Dell_XPS_13_2_trong_1_2.jpg Dell_XPS_13_2_trong_1_1.jpg

Tham khảo Dell
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
nếu là cảm ứng.. tốt nhất nên cầm tay.. cầm tay mà to quá.. chọt chọt một lúc mỏi cái tay cầm vãi.. Theo em tầm IPad mini là ổn
Nếu cái dạng Laptop mà có cảm ứng.. chọt chọt bằng tay khi làm việc.. cái màn hình nó rung ring khó chịu vãi.. Quả này thiết kế của Surface là đỉnh nhất.. chắc chắn ....
Cơ mà em dùng Surface 3 .. cũng chẳng mấy khi dùng cảm ứng.. toàn dùng chuột.. Tỷ lệ bỏ Type Cover ra để dùng cảm ứng.. chọt chọt bằng tay. hehe.. chắc dược 5%
-------------------
Cá nhân em mơ ra Surface Phone.. tầm 5,5 inch cấu hình khủng.. có dock kết nối.. có laptop dock.. để đến cơ quan cắm mành hình, bàn phím, chuột vào làm việc.. di động thì xách theo cái laptop dock.. chát chít vớ vẩn thì dùng bt như di động..
Bác nào thích cho em 1 like..
Anh Satya Nadella mà nghe được ... nhớ hộ em cái nhá..
@xe360.vn Người ta mua những cái máy này về chưa chắc đã cầm lên mà xài, người ta còn vẽ vời, viết powerpoint, blah blah trên cái máy đấy chứ bác.
@xe360.vn bác biết Surface Phone bao giờ ra mắt không
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@Anh Trần 008 Em mong ước trong năm nay
@xe360.vn Bác nghĩ tầm thời gian nào chứ nó như cuối năm là e móm Đt đang vỡ hết màn hình
NetWide
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cảm ứng nhưng không thích thì không xài, không ảnh hưởng gì hết nhé! nếu ai cho đó là dư thừa thì cũng tốt, dù sao cũng đỡ hơn là thiếu!
@NetWide Sao bác ko tính, dư mà ko dùng góp phần lãng phí, những cái này đội giá sp lên dù cũng cấu hình vs sp ko có tính năng này...
@nguyenfenice Mac có TB cũng dư đội giá lên đó =))) Chắc riêng nó có ích nhỉ ^^
@hsdhnh Có ích hơn cái cảm ứng, dùng để chát chít, đánh văn bản bằng tiếng eng có tiên đoán từ, dùng tua nhanh phim nhạc, còn cảm ứng trên laptop có mấy khi dùng. Nói trc là e đã dùng mb tb, sfb, sfpro, trc khi quyết định vẫn ở lại vs mb... ko mấy chế anti bảo ko dùng mà chế...
Vananhlc0509
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy dòng máy này mà có VGA thì hay. Chưa thấy chiếc cảm ứng nào mà vừa xoay gập đc mà vừa có VGA cả
HIENKROÓ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vananhlc0509 SURFACE BOOK có đó
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
7 năm
@PTTiT XPS dòng 13inch thì không có VGA rời đâu bác ơi. Dòng 15 đổ lên mới có ạ.
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@Vananhlc0509 đã là sản phẩm dành cho văn phòng cần gọn nhẹ thì khó để nhà sản xuất đập 1 con VGA rời vào đó đc. nhưng cơ bản hiện nay thì chip core cũng có khả năng chơi 1 số game nhẹ một cách mượt chứ k giống như trước.
@Vananhlc0509 surface book có vga đấy bác
làm gì XPS13 i7 có giá 1000 ÚSD?
Cái XPS13 trước kia ở Phong Vũ giá 40 chai rồi...
@MrDuc2010 I7y khác với i7u. Chip Y thì dù là i7 vẫn yếu do tdp quá thấp. Bán 1000 đô là đắt rồi.
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
@MrDuc2010 Đấy là giá bên Mỹ cho bản thấp nhất là từ 1000$ bạn ạ, Về VN còn tiền thuế, tiền Ship, tiền lãi..hãy nghĩ trước khi viết và đọc thì phải hiểu người khác viết gì
@MrDuc2010 I7 dòng Y nó yếu thấy bà=i3 desktop
Như hình thì xấu quá. Cũng k thích máy tính lai kiểu này.
duytuan11
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JoseyHan nhìn vậy mà xấu ,cách nhìn bác sao mình thấy thiết kế đẹp chỉ lo ngại cái wc có dính tay không kìa
happy_heart
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin 15 tiếng, nghe hư cấu nhỉ
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Thiết kế này giống XPS 12 rồi. Mình thì không thích kiểu này, thích kiểu tháo hẳn màn hình ra khỏi đế hơn.
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
XPS: ng đẹp chỉ để ngắm 😃
Giá thế có ổn ko các bạn
npdong1994
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy thím cứ thích VGA rời vào laptop làm giề nhỉ, tiền đó mua con máy bàn khủng cho sướng, laptop chỉ cần nhỏ nhẹ là được, đừng cố gắng làm mất vẻ S3xy của XPS 13 nữa
JNG
TÍCH CỰC
7 năm
@npdong1994 VGA rời cho laptop chủ yếu để nóng máy, mau hết pin chứ chả được gì, laptop chủ yếu cần nhẹ, gọn, còn cha nào cày game sắm desktop đi
Chỉ có màn hình hoặc bản vẽ là cái sẽ bị chọt nhiều nhất (như của Wacom).
leoka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin 15 tiếng chắc chắn là hư cấu, mấy con dell toàn quảng cáo pin trên trời 😃 nhưng nhìn chung thì chất lượng build, cấu hình và giá là tốt hehe
@leoka nó rơi vào khoảng 8-9 tiếng đó bác
Con này xem trên The Verge thấy nói dùng chip core i dòng Y (Tương đương với core M mấy năm trước) nên khá yếu
h.d.v.d
ĐẠI BÀNG
7 năm
bài viết sơ xài quá nên chẳng biết cấu hình máy dùng chip M hay U nữa. Nếu dùng M như Latitude 12 thì có vẻ cũng đuối
@h.d.v.d Intel bỏ tên dòng m rồi chỉ giữ lại m3. M5, m7 đổi tên thành i5y, i7y.
E thấy trừ phi các bác thích ko viền, chuộng Dell và ko chạy gì nặng thì mua chứ i7 dòng y bán 1000 đô thì chỉ để lừa gà. Có rất nhiều máy rẻ hơn cùng cấu hình từ Asus và Lenovo.

Hoặc Spectre x360 cùng thiết kế và tầm giá nhưng cấu hình cao hơn con Dell này.
Ezio128
ĐẠI BÀNG
7 năm
[QUOTE
Cá nhân em mơ ra Surface Phone.. tầm 5,5 inch cấu hình khủng.. có dock kết nối.. có laptop dock.. để đến cơ quan cắm mành hình, bàn phím, chuột vào làm việc.. di động thì xách theo cái laptop dock.. chát chít vớ vẩn thì dùng bt như di động..
Bác nào thích cho em 1 like..
Anh Satya Nadella mà nghe được ... nhớ hộ em cái nhá..[/QUOTE]
cái này thì Ok, đoạn trên thì ko ngửi nổi :v

người ta hay nói "Dân văn phòng" khi phân loại người dùng ! khi nó quá chung chung, ko hiểu thuật ngữ này thế nào mà lại rất phổ biến, vớ vẩn thực sự.
"Dân văn phòng" có cả triệu loại ! các tiếp xúc, dùng PC rất khác nhau ! thím này dùng 5% cảm ứng thì chắc thuộc trong số nửa triệu loại !
Chứ đếm thử ngay ra trong đầu đã có nhiều công việc mà "những lúc đung cảm ứng thì rất tiện và nhìn vô cùng Pro (cái này giống như khoe mẽ, nhưng hình thức đôi khi rất quan trọng)".

đặt câu hỏi là "có cảm ứng hay ko cảm ứng thì tốt", tất nhiên là có vẫn còn hơng không, giờ xu hướng là tích hợp mà ko hiểu sao một số người ko chịu công nhận, chưa nói đến điện thoại, laptop, cứ như những thứ có vẻ ngớ ngẩn như quần ao, giày dép giờ cũng toàn thêm công nghệ vào, xong cmt là ai cũng thích, cũng kêu hay, đột phá gì gì đấy.

(mặc dù việc tích hợp cảm ứng nó sẽ đắt hơn, nhưng đừng hi vọng những sản phẩm đã cảm ứng thì một ngày nó sẽ ko làm nữa, thế khác gì tự vả vào mặt mình, và giảm đi giá trị khi ko thể có đất cho App ứng dụng nó viết mà kiếm thêm tiền"
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@Ezio128 Bác dùng máy gì thế.. Mua lấy thử 1 em trong bài này.. Dùng xong rồi thống kê.. Xem bao nhiêu phần trăm dùng ngón tay..
Phần mềm tối ưu cho cảm ứng được bao nhiêu cái.. Chat chít tít mù thì hay dùng cái gì: Bàn phím cứng hay bàn phím trên màn hình.... Màn hình to cầm tay được bao lâu..

Bác đọc cmt của em mà không hiểu hết.. Ai bảo bỏ cảm ứng.. Ai bảo nó không hữu dụng.. có điều cá nhân em thấy.. Cảm ứng chỉ dùng tốt nhất với máy bé.. Chứ máy to cầm tay chọc chọc.. mỏi tay phát ngán.. dùng chuột bàn phím cho nhanh..
Thân!
_ Thấy 1 lượng ko nhỏ các đồng chí bắt đầu so cấu hình máy 2-in-1 với các loại lap nặng, dày, viền dày của các hãng khác ... bó tay 😁

_ Dell làm cái này để đa dạng hoá sản phẩm chứ ko hề muốn cạnh tranh với ultrabook như kiểu dell xps 13 nhé. Ai muốn mạnh thì cứ workstation mà chiến, muốn mỏng thì xps, muốn bảo mật thì latitude, phổ thông thì inspiron, 2 in 1 thì xps 12 và cái này. Còn ai nói sợ chọc vào màn bẩn, thì đã có cái bút rồi đấy 😃

_ Bây giờ hiện chỉ có surfacebook là đáp ứng được lượng " tương đối lớn " người dùng về mặt nhu cầu, nhưng giá lại rất đắt đỏ tức là cũng loại đi phần lớn người dùng ko muốn tiêu pha lớn. Bây giờ muốn làm sản phẩm phải theo nhu cầu nhất định rồi chứ khó có sản phẩm đáp ứng được mọi loại khách hàng như nhiều người vẫn nghĩ ( ngay cả macbook cũng qua rồi thời độc tôn ) Vì thế chê xps 13 mới này tính năng thừa thãi là điều cực kỳ buồn cười, có người cần thì người ta mua, các bạn ko cần thì chơi con khác ít tính năng hơn, cấu hình cao hơn etc.
Hoanhdungcan
ĐẠI BÀNG
7 năm
L
Like
Mình đang dùng SF3 pro,cũng chẳng mấy khi dùng cảm ứng-chỉ dùng nút Start cảm ứng để chụp ảnh màn hình(dùng cực nhiều-ngày đến vài chục lần: do tính chất công việc)
Nếu kiểu xoay gập thì muốn một em như Yoga Book của lenovo: nhưng chỉ cỡ 8 inch đổ lại,nhẹ dưới 400g để dùng song song với em SF pro
REVIEW chính thức cho ai muốn xem nhé, sexy quá 😁 :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019