[CES 2017] Trên tay Lenovo 500 Multimedia Controller: bàn phím kiêm trackpad đa điểm đa nền tảng

sonlazio
6/1/2017 14:19Phản hồi: 43
[CES 2017] Trên tay Lenovo 500 Multimedia Controller: bàn phím kiêm trackpad đa điểm đa nền tảng
500 Multimedia Controller là một bàn phím rất xuất sắc cho những ai muốn hoàn thiện hệ thống giải trí tại gia. Có giá cao hơn khoảng 2-3 lần so với những sản phẩm không thương hiệu đang bán ngoài thị trường (khoảng 50$) nhưng sản phẩm này hoàn toàn xứng đáng với mức chênh lệch đó. Toàn bộ bề mặt bàn phím của 500 Multimedia Controller là một bề mặt cảm ứng, khi nào cần gõ thì bạn gõ lên phím còn khi nào muốn điều khiển chuột, chúng ta chỉ cần vuốt là chuột sẽ xuất hiện.

Thử nghiệm cho thấy thao tác trên bề mặt cảm ứng này rất mượt và nhạy. Lúc vuốt thì mình thấy hơi kỳ kỳ vì các phím bấm được thiết kế nhô cao lên, vuốt có cảm giác lồi lõm nhưng sau một thời gian ngắn dùng thì cũng thấy bình thường. Thử bắt máy phản hồi nhanh bằng cách đang gõ thì vuốt đột ngột hoặc đang vuốt khựng lại để gõ thì nó đều phản hồi rất nhanh và không bị trễ.

chính là hai nút DPI+ và DPI-

Nếu bạn muốn chuột hoạt động với tốc độ chậm hơn, chúng ta cũng có thể tăng giảm DPI trực tiếp trên bàn phím mà không cần phải cài driver hay làm gì phức tạp. Đây là điểm mình rất thích vì với một số màn hình độ phân giải thấp thì độ phân giải tối đa 1000dpi của chuột là rất cao.

Ngoài các thao tác vuốt điều khiển chuột, nếu sử dụng với máy tính Windows hay một số nền tảng như Android, các bạn có thể dùng các gesture, chẳng hạn như vuốt 3 ngón để mở đa nhiệm hay búng tay để ra màn hình chính…

Về kết nối thì bàn phím này sử dụng một bộ nhận riêng cắm vào cổng USB, hoạt động ở băng tần 2.4GHz. Theo Lenovo, lý do họ sử dụng kết nối radio là vì phạm vi hoạt động xa hơn: 20m so với tối đa 10m của Bluetooth.

500 Multimedia Controller dùng 2 pin AAA, nhà sản xuất không nói rõ thời gian sử dụng nhưng mình nghĩ cũng phải được vài tuần.

CES_2017_lenovo_500_multimedia_controller_tinhte.vn-4.jpg CES_2017_lenovo_500_multimedia_controller_tinhte.vn-3.jpg
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoaguitar
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này cắm vào dune sao ta ? Khổ cái dune coi đẹp mà ko chạy android
Thấy nói giá cao hơn 2 - 3 lần sản phẩm không thương hiệu mà không thấy nói rõ là giá bao nhiêu ạ
hangco
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Yêu Từ Bé ko thấy mở ngoặc giá khoảng 50$ à
@hangco
Hihi cái đó vừa mới bổ sung nhé;);)
moonblack
TÍCH CỰC
7 năm
ngon , nhất định làm 1 em về dùng
ndta13
CAO CẤP
7 năm
Cụ thể là bao nhiêu vậy đại ca 😁
khoảng 50$ bạn, mình quên mất, để update thêm.

Cảm ơn bạn hehehe
ndta13
CAO CẤP
7 năm
@sonlazio Nếu so với con Logitech K400 thì con nào ngon hơn vậy đại ca? Riêng cái khoản nhỏ gọn cũng có ưu nhược điểm riêng của nó, nhưng mà cảm giác nhấn phím có sướng như trên BB được hem vậy 😁
Quá nhỏ, chắc chắn gõ văn bản cẩm giác sẽ cực kì kinh khủng
snake2001vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnguyenpro Cái này k dùng cho mục đích gõ văn bản
@snake2001vn 😁
maigia
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang dùng con này cũng khá ổn, hơn 7$ xíu
teoteo_tt
TÍCH CỰC
7 năm
@maigia con này nhà em cũng dùng, hay bị nhảy lung tung phần chuột và phím khó bấm
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
cái này mua r cắm trực tiếp vào usb của android tivi hả ad? cái này có tương thích với tất cả các app trên android tivi k
csai này dc 3 bữa nó lún phím, mới lại phiêền lắm, mình cũng xài mà chịu k nổi ném rồi
đúng rồi, cứ hỗ trợ phím là ăn hết bạn, có USB Dongle mà
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
@sonlazio tại vì em thấy như app youtube nó hiện ra bàn phím qwerty đầy đủ còn như thằng zing mp3 nó hiện ra dãy phím nên sợ thằng này app được app không mua phí tiền 😁
livfc2010
TÍCH CỰC
7 năm
Ở Việt Nam có bán loại nào tương tự cho smart TV không các bác?
@livfc2010 Mình đang dư 1 em mớii như hình dưới. Dùng ngon, lại có cả 4 phím học hồng ngoại. Thay remote tivi luôn
Tiện hơn nhiều các loại chỉ phím thường.
Gia 250k nhé. Ai cần inbox.

seaholland
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenlinh712 Con ni xài chập chờn éo chịu nổi, đứng trong khoảng cách tầm 2m thì ok. Xa chút là thua, bấm lúc ăn lúc không
@seaholland Các loại dùng đầu thu usb đều thế do sóng bị chặn vì usb dấu đằng sau. Bác mua cái dây usb nối dài mới xài ngon đc
Dream8x
TÍCH CỰC
7 năm
Con này ko có mic, nếu có mình sắm cho cái tivi smart cũng đc.
Chỉ cần thực tế đúng như đã giới thiệu: "Thử bắt máy phản hồi nhanh bằng cách đang gõ thì vuốt đột ngột hoặc đang vuốt khựng lại để gõ thì nó đều phản hồi rất nhanh và không bị trễ" và hỗ trợ đa nền tảng thì khả năng cao sẽ tậu 1 chiếc về xài cho iPad :cool:
PS: dưới đáy nhìn xấu & thô kệch nhỉ, tệ hơn cả mặt sau gương xe máy 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Phải hỏi xem chừng nào ipad có cổng usb để cắm dongle trước nha bác
@finalmagic Ra bàn phím này kiểu gì các hãng phụ kiện cũng sẽ cho ra lò thiết bị trung gian để kết nối cổng lightning thôi! Giờ mình mới để ý ko thấy bài viết đề cập đến kết nối bluetooth cho bàn phím loại này nhỉ! Nhà có ti vi to mà dây dợ dài loằng ngoằng hơi bất tiện
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
princez
CAO CẤP
7 năm
với kiểu kết nối này và 2 pin AAA thì mình nghĩ phải đc 3 tháng
50usd đó anh
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua dùm e con này được ko
em chuyển tiền liền cho ,
anh nói giá e chuyển liền
Nhũng bài viết của bạn rất hay , rất hợp ý mình cho bạn 1 like bự
boozyer
CAO CẤP
7 năm
Thiếu mấy nút học lệnh hồng ngoại 😔 cái này rất cần khi dùng android box cùng TV để chuyển hệ input của TV cũng như bật tắt TV & Android box. Mình đang dùng mấy cái chuột bay tàu, tính năng thì rất tuyệt nhưng mấy cái này hoàn thiện kém quá. Chất lượng thấp và không ổn định :(
Yêu thế
Sony có từ rất lâu rùi mod.
botculai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon cái này mua mà cắm vào android box dùng thì tuyệt. Giá mà 50$ cũng ngon nhĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019