Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2017] Trên tay Xiaomi Mi Mix màu trắng: gốm trắng đẹp nhưng lộ phần hoàn thiện chưa tốt

Didu
5/1/2017 23:29Phản hồi: 73
[CES 2017] Trên tay Xiaomi Mi Mix màu trắng: gốm trắng đẹp nhưng lộ phần hoàn thiện chưa tốt
Không phải Mi Mix phiên bản màn hình nhỏ hơn, không phải một điện thoại mới mà Xiaomi chỉ ra mắt phiên bản màu trắng của Mi Mix khi lần đầu tiên họ đặt chân tới CES. Về cơ bản, Mi Mix màu trắng không có bất cứ khác biệt nào về thiết kế, trang bị và cấu hình so với bản màu đen trước đây, chỉ có điều vỏ gốm đã chuyển từ đen sang trắng, một màu trắng rất nõn nà. Mình không thấy Xiaomi đề cập tới phiên bản 24k của bản màu trắng này.

Mi Mix màu trắng có toàn bộ gốm từ viền, mặt lưng cho tới các nút đều được chuyển sang màu trắng, do đó chúng ta có một điện thoại rất trau chuốt và tổng thể đẹp nếu nhìn từ xa. Tuy nhiên, màu trắng cũng để lộ ra một nhược điểm của Mi Mix mà cụ thể là hoàn thiện chưa tốt lắm ở phần tiếp giáp mặt lưng và 4 viền xung quanh. Không phải bề mặt gốm này được làm nguyên một khối mà Xiaomi ghép mặt lưng với các cạnh của máy, ở bản màu đen cũng vậy nhưng do là màu đen nên chúng ta không thấy. Nhưng khi lên màu trắng thì điều đó đã bộc lộ không thể rõ hơn và nếu nhìn gần thì chắc hẳn sẽ làm chúng ta đều cảm thấy không đẹp.
Ở mặt trước thì màu trắng cũng làm camera lộ ra rõ hơn, khi đó chúng ta có một chấm đen ở viền dưới. Do cảm biến tiệm cận và loa thoại đã được Xiaomi xử lý cho nên dù mặt trước màu trắng nhưng nó vẫn rất liền lạc so với những smartphone khác. Có một điều mình không rõ đó là màu trắng bóng này khi dùng lâu có chuyển qua màu cháo lòng không, như thế thì sẽ rất xấu cho máy. Bản màu trắng này có cấu hình hoàn toàn giống bản màu đen trước đó, không khác gì cả. Xiaomi cho biết sẽ bán ra Mi Mix màu trắng tại Trung Quốc vào cuối năm nay.

xiaomi_mimix_tinhte.vn-2.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-3.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-4.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-5.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-6.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-7.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-8.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-9.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-10.jpg xiaomi_mimix_tinhte.vn-11.jpg
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngọc trinh
PMCUONG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phatkrongana :oops::p😁trắng như Ngọc Trinh
Máy đẹp quá!
nhduc_ee
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu trắng ko sexy bằng màu đen.
Vỏ bằng gốm ak. Rơi cái có vỡ vụn k nhể
@Akay Nhím cứ theo bác thì chỉ có thể sử dụng đt bằng nhựa :oops:
@Akay Nhím Gốm kỹ thật cao độ cứng còn hơn sắt nhe bạn, không dễ vỡ như mấy cái tô chén ăn cơm hàng ngày đâu.
@Akay Nhím Nhôm móp, kính nứt, gốm vỡ 😁
@Akay Nhím Gốm là 1 trong những vật liệu có độ cứng cao nhất nhé bạn
bản màu đen nhìn vẫn đã mắt hơn. màu trắng cứ lộ lộ
Màu đen đẹp hơn
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
bán vào cuối năm nay??? chắc cuối năm âm lịch:rolleyes:
đồ quỷ sứ không ra màu hồng cho tui , tui giận đó nghe !!!
Màu trắng nhìn yêu quá
nhưng lại lộ cái hoàn thiện kém ra ngoài
Trong video trên tay mình từng nói đến cái này 😁
@cuhiep Nhìn cái ảnh này giống Lumia 930 không này :D Màu trắng này xấu hơn màu đen, nhìn ngang nó nhựa nhựa như con Iphone 5C ấy nhỉ
Mùa trắng nhìn giống nhựa quá. Màu đen vân tay mạ vàng là đẹp nhất.
Viền màn hình dày lộm cộm nhìn quá xấu
@sonnguyenpro Bác này bài nào cũng thấy chê
@O.R.A.N.G.E Xấu thì chê thôi bác :p
@sonnguyenpro Cơ mà bài nào cũng thấy chê xấu thì khó tính thật
@O.R.A.N.G.E Thấy cái nào cũng xấu hết bác
cuthuyen
TÍCH CỰC
7 năm
hTC mà làm con như thế này và giá 11 triệu, iPhone sẽ xuống lỗ 😁
@cuthuyen còn iOs thì iPhone bán giá 31tr cũng không xuống lỗ đâu em trai à 😆))))
thật sự nhìn giống nhựa quá, mà màu trắng nó làm lộ các khe giữa các mảng

https://.........../r1/1.png https://.........../r2/1.png https://.........../r3/1.png
đã làm cao cấp nhưng lại hoàn thiện kém. chán.
Quá sexy cho đội Xiaomi.
//từ lúc nào trắng nõn nà là từ dành cho Ngọc Trinh nhỉ?
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Từ lúc anh Giai Hoàng kèo ốp em í cũng là lúc trắng "lõn là nên hương lun bác ợ":eek:😁
minhrâu123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Từ lúc bạn và mấy trăm anh em nhìn thấy ngọc trinh lộ hàng trắng hếu
@minhrâu123 Tiêu đề nào có Ngọc Trinh là mình ignore. Chẳng buồn xem.
Hy vọng chỉ là bản demo. Bản thương mại sẽ hoàn thiện cao cấp hơn.
dungsss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gốm muốn chuyển màu thì điều kiện phải rất khắc nghiệt
Chờ Mi Mix phiên bản nhỏ gọn hơn. Giờ ngại cầm máy to lắm.
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@vicktorbui em này to như con ip4 mà bác vẫn kêu to thì chắc chỉ có 3gs hay mấy con cục gạch thời xưa mới nhỏ được
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
cái Mimax này bán 17t thì em hỏi rất nhiều người họ nói họ sẽ mua IP7.

Cho em hỏi ý kiến các bác??
tubeuls
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xyzmen Mua ip7 dùng chán bán vẫn mua đc mimix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119