Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES] Trên tay ZTE Grand S

cuhiep
10/1/2013 4:16Phản hồi: 184
[CES] Trên tay ZTE Grand S
Có lẽ vấn đề lớn nhất của chiếc điện thoại này là nó mang thương hiệu của nước mà không nhiều người thích. Grand S có một thiết kế đẹp, hoàn hiện tốt và cấu hình mạnh mẽ vào bậc nhất hiện nay. Chất lượng phần cứng hoàn thiện của Grand S là rất ấn tượng, tốt hơn nhiều so với khái niệm về điện thoại Trung Quốc ở Việt Nam và dĩ nhiên là hơn những chiếc điện thoại vẫn được làm bằng cách truyền thống là ghép nhiều miếng nhựa lại thành một cái điện thoại. Màn hình 5" FullHD cho hình ảnh sắc nét nhưng màu sắc chưa ngon và màn hình khá là tối.

Về thiết kế phần cứng thì Grand S cho chúng ta gợi nhớ đến nhiều hình ảnh của Nokia. Trước tiên về hình dáng thì các bạn nếu có dùng hay cầm qua 808 Pureview thì sẽ thấy một số đường nét hay đặc điểm chung. Còn về màu sắc thì do hầu hết điện thoại đều làm các màu đơn giản trong khi Nokia chọn nhiều màu trẻ trung mà Grand S lại có các màu rất giống màu của Lumia 920 như vàng, trắng và đỏ nên dễ dàng làm cho chúng ta hình dung.

Về chất lượng phần cứng thì mình đánh giá rất cáo Grand S. Được làm theo kiểu nguyên khối và đậy lại bằng mặt màn hình của máy. Các đường nét hoàn thiện rất là tốt và cảm giác cầm trên tay nhẹ nhưng không ọp ẹp hay rẻ tiền. Khác hoàn toàn so với các điện thoại trung quốc trước đây mình từng cầm. Dĩ nhiên máy vẫn còn một số điểm nhấn mà với người kén chọn thì có thể đánh giá thấp ví dụ như vòng kim loại xung quanh Camera. Nói chung thì về chất lượng hoàn thiện của Grand S có thể nằm ở tầm trung và khá nếu so với mặt bằng chung của nhiều hãng làm Smartphone hiện nay.

Có vẻ như ZTE đang muốn chạy đua nên hãng trang bị cấu hình rất mạnh cho Grand S. Ngoài màn hình 5" độ phân giải FullHD ra chúng ta thấy vi xử lý Qualcomm Snapdragon 4 nhân 1.7Ghz, Ram 2GB, bộ nhớ trong 16GB và có khe thẻ MicroSD. Cấu hình này cao hơn Xperia Z hay Nexus 4 một chút. Grand S có camera phía sau 13Mp và phía trước là 2Mp. Tuy nhiên thực tế màn hình không được sáng và đẹp tuy độ mịn thì khó điện thoại nào không phải FullHD so lại.

Phần mềm:
Grand S ở đây đang chạy hệ điều hành Android 4.1.2 và mình có hỏi về giá, ngày bán ra cũng như OS khi bán ra thì có vẻ như không ai cung cấp được thông tin. Nói chung thì 4.1.2 cũng ổn nhưng những gì ZTE thêm vào cái Android là rất rối và phức tạp. Cũng có thể do mình thích giao diện gốc của Android nên nhìn thấy mấy giao diện cài thêm đều không đẹp và thường là cho cảm giác rối hơn.

Cấu hình cơ bản
  • Màn hình 5", Full HD, độ phân giải 1920 x 1080
  • CPU Snapdragon S4 Pro, xung nhịp 1,7GHz
  • RAM 2GB
  • Camera chính 13MP, camera phụ 2MP
  • Bộ nhớ trong 16GB, có hỗ trợ thẻ nhớ microSD
  • Hỗ trợ kết nối LTE
  • HĐH: Android 4.1 Jelly Bean
  • Pin dung lượng 1780 mAh(có trang ghi là 2500mAh, chưa tìm đc số chính xác, hỏi mấy bạn ở quầy mà không biết).
  • Kích thước: 142 x 69 x 6,9 mm
Máy có rất nhiều màu khác nhau nên mình chụp rất nhiều hình. Anh em chịu khó coi hết nhé. 😁
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mỹ cạch thằng này thì cạch luôn cho lành. Ko thể phỉ nhận dx là mấy tàu rất hay, nhưng giá cũng ngang Lg thôi. Tàu này chắc xài tốt hơn thương hiệu việt quá.
Ram 4g chắc là bộ nhớ trong Ram thật chắc 1g
Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh nói não ngắn k tả nổi...thời buổi nào rồi mà còn làm 1 đằng ghi 1 nẻo..dùng phần mềm kiểm tra phần cứng là biết ngay
@KyNuConTrinh
@KyNuConTrinh ax RAM 2GB thôi mà bác!
Ram 4Gb??? Holly sh*t

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Đúng như bác cuhiep nói ,đt tốt nhưng thương hiệu ko tốt => ko hứng thú,ko thích đt này 😁
Haha like cái câu thương hiệu Tàu của bác cuhiep nhưngcái câu " về độ mượt khó có điện thoại nào không phải full HD so lại" sao lủng củng thế khó hiểu?😕 ,mấy cha TQ này mạnh mồm lắm, để xem khi bán ra TG có hổ báo được không:rolleyes:
P/s: Ram 2G hay là 4G vậy nếu 4G trâu thật, còn cái vụ pin nghe nói có 1k7 thì thôi mua sợi dây dài 10m vừa dùng vừa sạc😁
@smile_nice90 Lúc mua máy phụ kiện đi kèm là 1 cuộn dây điện :p:D
@smile_nice90 Nó có thị trường tối thiểu 1.5 tỷ dân cho dù cả thế giới ko ai mua nó cũng chẳng lo
minoan
CAO CẤP
11 năm
cạch
Trích "..Có lẽ vấn đề lớn nhất của chiếc điện thoại này là nó mang thương hiệu của nước mà không nhiều người thích"
Đầy đủ ý nghĩa của bài viết bác Hiệp
@phaikodo Nó mang thương hiệu của nước "lạ" , của đồng chí X
@phaikodo Nói thẳng là mấy thằng tàu khựa
Mình sửa lại cái RAM 2GB rồi nhé... gõ nhầm.
Để thêm thông tin về PIN vào luôn.
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
Thương Hiệu nói lên giá trị sản phẩm của nó.
Không chơi Với Nó cho dù nó là đồ tốt.
@cuongthi bác nói chí lý ,không chơi với hàng tàu;)
@cuongthi Nha các bác cũng đầy đồ made in china đấy nhé
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
@luvpradise Dung la co do china, nhung no la Made in China thoi, nhung do duoc san xuat cua 1 Thuong Hieu co the tin tuong vs su dung duoc an toan. Sr onl dt
vuong39
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng cái này để nó thu thập thông tin nước mình à. Tránh xa, Mỹ còn nghỉ chơi với thằng này thì ko nên chơi làm j.
@vuong39 Like bác này

Gửi từ NT - Dép lê của tôi 😃
@vuong39 Chuẩn đó bác,cơ sở nghiên cứu hạt nhân của mỹ đã tháo bỏ hết công tắc mạng của tàu ra khỏi hệ thống máy móc của họ,sợ bị tàu nó hóng hớt:rolleyes:

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
nhìn cũng chất nhưng.....
Tào lao ghét lắm,có tiền củng ko mua
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
vote cho em màu đỏ,phong cách mình thấy giống hkphone hơn là nokia
Ơ anh em ơi nó kìa. Nó lôm khôm nhưng không đứng cúi đầu........cạch. tàu mà
@salemetaplas bạn nói sai rồi. T q là nước xhcn anh em, dù chúng ta mất gì vào tay anh em của chúng ta cũng chẳng sao, vì đều là người 1 nhà. Đại thi sĩ cách mạng của ta đã viết về tình cảm thắm thiết còn hơn ruột thịt giữa VN ta và T q như sau
" bên kia biên giới là nhà
Bên này biên giới cũng là quê hương"
bạn đừng để bọn tư bản giãy chết & nhung thế lực thù địch chia rẽ tình cảm anh em cùng 1 nhà xhcn nhé, tình cảm anh em mới đáng quí " 1 giọt máu đào (xhcn anh em mà) hơn 1 ao nước lã ", dù mất hết tài sản vào tay anh em mình thì cũng có sao đâu phải 0 bạn🆒
Ơ anh em ơi nó kìa. Nó lôm khôm nhưng không đứng cúi đầu........cạch. tàu mà
Linh_Meo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@salemetaplas Thích cái avata của bác ghê
😁 haizzz.
Phần camera hơi xấu,thua Lenovo,hix giá Samsung mà thiết kế dc như con Lenovo thôi thì doanh số S3 ko chỉ dừng lại ở có thế,tiếc cho S đã tạo dc chỗ đứng nhưng mỗi cái thiết kế ko dc sang trọng,còn chả bằng mấy con tàu này
@hangtulong thiết kế của lenovo mà bạn cũng khen được.
@hangtulong lenovo xấu lắm bác ơi không biết bác dùng chưa chứ bọn lenovo ngay cạnh chỗ em, hàng nhìn cũng được nhưng vỏ xấu quá
phamlong
TÍCH CỰC
11 năm
Nó cài chip nghe trộm đấy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019