[CES18] ASUS giới thiệu màn hình chơi game siêu lớn ROG Swift PG65: 4K 65 inch, 120 Hz, G-Sync

agp8x
10/1/2018 10:38Phản hồi: 49
[CES18] ASUS giới thiệu màn hình chơi game siêu lớn ROG Swift PG65: 4K 65 inch, 120 Hz, G-Sync
Tại CES 2018, ASUS vừa chính thức giới thiệu dòng màn hình chơi game mới ROG Swift PG65 sử dụng nền tảng Big Format Gaming Display của Nvidia. Điều đó đồng nghĩa với việc chúng ta có một chiếc màn hình chơi game 4K kích thước đến 65 inch, tần số quét 120 Hz và tích hợp luôn Nvidia Shield bên trong.

ASUS ROG Swift PG65 được thiết kế dành cho các bạn game thủ muốn trải nghiệm các trò chơi mà mình yêu thích trên màn hình lớn, mượt mà và sắc nét hết mức có thể. Trước đây nếu muốn chơi game trên màn hình 65 inch thì các game thủ sẽ phải dùng TV, to đẹp nhưng độ phản hồi không được xuất sắc. Chính vì vậy mà ASUS đã hợp tác với Nvidia khắc phục vấn đề này với Big Format Gaming Display, đem tần số quét 120 Hz và công nghệ G-Sync lên màn hình lớn. Bồi thêm độ phân giải 4K, hỗ trợ dải màu DCI-P3, độ sáng tối đa 1000 nit, HDR; chúng ta có một màn hình xuất sắc dành cho các bạn game thủ.

Ngoài việc kết nối PC trực tiếp vào màn hình, ASUS ROG Swift PG65 còn tích hợp sẵn thiết bị Nvidia Shield với hệ điều hành Android TV. Chính vì vậy bạn có thể sử dụng những ứng dụng giải trí của Android TV hoặc stream game từ PC qua mạng không dây. Về cơ bản thì bạn có thể đặt PC ở phòng ngủ nhưng có thể stream game ra màn màn ASUS ROG Swift PG65 ở phòng khách chơi một cách thoải mái.

Về kiểu dáng thì cũng không có gì để phàn nàn, ASUS luôn biết cách giúp các sản phẩm của họ gây ấn tượng với các game thủ bằng phong cách hầm hố đậm chất hiện đại. Vấn đề còn lại là liệu hãng sẽ định giá bao nhiêu cho ROG Swift PG65 mà thôi.

Theo ASUS​
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S777
TÍCH CỰC
6 năm
cón màn hình nào như thế này mà tầm 23 inches ko? tần số quét cũng 120hz
@S777 đầy luôn bạn, có 240Hz luôn.
mitommoc
TÍCH CỰC
6 năm
@S777 Thiếu gì model bạn. Quan trọng là bạn có bao nhiêu tiền để theo thôi. 😁
😁 😆)) thế này thì vga cân gì nổi :D
libieu
CAO CẤP
6 năm
@Naruto_Xboy chắc mấy ông AMD với Nvidia có mưu đồ gì rồi :D
@libieu Bán con ti tan vê mới ra :D
libieu
CAO CẤP
6 năm
@Naruto_Xboy Mua màn hình khuyến mãi titan V :D
@libieu =)) giá = con V + con màn + 1 đống chiêu bài :D
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Thế này thì phải luyện để trở thành game thủ để mong mua được màn hình này, chứ người thường làm sao có cửa 😁
@long_pn Phải cày thành đại gia để mua 1000 màn hình này chứ game thủ khó có cửa
màn này mà chơi BF1, DOOM với Assassin's Creed Origins thì nổ đom đóm mắt 😁
Ối. Sướng
linhtun89
TÍCH CỰC
6 năm
65" thì kích thước nhân vật tương đương người thật!
Chắc sẽ vô cùng rỗ
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@sonnguyenpro phán linh tinh
@sonnguyenpro một thanh niên ngồi xem tv cách chưa tới 1m cho hay =]]
@Ryu8 mình đang dùng màn LG 18.5 và 1 cái ultrasharp 24. nên nếu bảo mang đồ ra cho bạn mở mang tầm mắt thì mình ko có rồi. nhưng theo mình biết thì màn hình máy tính đc sản xuất để phục vụ mục đích sử dụng với khoảng cách rất gần mà vẫn ko ảnh hưởng quá nhiều đến sức khoẻ người dùng. vậy nên 1 cái màn hình desktop 24 inch đắt hơn 1 cái TV 32 inch là bình thường. Vậy nên mình nghĩ cái màn trong bài này cho phép dùng với khoảng cách dưới 1m để mang lại trải nghiệm choáng ngợp cho người sử dụng là hợp lý.
Còn thì tất nhiên ko ai cấm mình mang cái TV65 inch ra ngồi xem với khoảng cách 0.5m cả. nhưng chắc chắn là điều đó sẽ ảnh hưởng ko nhỏ tới sức khoẻ của mình. That's all ! nice 😃
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@Trịnh Quang Duy đúng rồi, cùng ý kiến với bác này, chơi game trên màn TV nhức đầu lắm, độ sáng, các thứ cũng khác nhau, ko thể đem tv ra so với monitor đc
65 Inh thì ngồi cách xa kiểu gì :O
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi thông minh 1 tí là giờ case máy tính cắm vào TV loại bình thường thì có sử dụng ổn định được không? mấy cái TV kiểu tần số quét thực 60hz nội suy lên 200hz ấy
@bmd_duc case máy tính cắm vào pc bình thường 😕o_O:oops::eek::rolleyes:
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qweasdqewasdqwe á đù e đang định hỏi là cắm vào tivi có bình thường không mà lại gõ nhầm thành pc 😆
newken
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bmd_duc Cắm được hết, nhưng bạn dùng màn hình tv để xài như 1 màn hình vi tính thì ko được đâu 😁
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@newken em chỉ định để chơi game với thỉnh thoảng lướt web thôi thì có ổn không ạ? Tại em cũng chưa hiểu là sao mà xài tivi thay máy tính lại không được mặc dù cả 2 thằng đều để hiển thị
beboylqt
TÍCH CỰC
6 năm
@bmd_duc Về cơ bản là bạn vẫn có thể kết nối với TV để dùng được nhưng có thể sẽ phát sinh một số vấn đề như sau:
- Màn hình tivi sẽ thường xuyên xảy ra hiện tượng chậm, có độ trễ cao, tốc độ con trỏ thấp sẽ gây cho bạn cảm giác khó chịu.
- TV thường có mật độ điểm ảnh thấp hơn so với màn hình máy tính nên sẽ có hiện tượng hình ảnh, chữ viết, con số,... hiển thị sẽ bị mờ nhất là khi bạn phải ngồi gần để nhìn.
game mobile thì quên màn hình to đi là vừa 😆)
vớ vẩn
smilesexy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congzing 1 thanh niên đầu óc không bình thường chia sẻ. liên quan gì đến game mobile ở đây
@smilesexy À do bạn chỉ có tầm nhìn hạn hẹp như kiểu trên miệng giếng trời to = cái miệng giếng mà thôi nên bạn thấy vậy, đọc kĩ hơn bạn sẽ hiểu. Không hiểu đừng comment bài tôi.
smilesexy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congzing bài viết viết 1 thì mình hiểu 1 chứ ko hiểu đc 2 như bạn. trong bài có ghi tích hơp android tv là để dùng các ứng dụng giải trí kiểu xem phim nghe nhạc trên nền android chứ chẳng ai rảnh háng mua cái màn hình này về chơi game mobile
Ghép 3 cái màn như này vào dùng với phụ kiện ghép màn asus mới công bố thì các ae game thủ sẽ biết thiên đường nó như nào
lhtvz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trịnh Quang Duy là nơi bạn đéo còn thận :v
@lhtvz bán thận mà mua đc 3 cái màn này thì chắc em sẽ xả thân luôn đó bác 😁
mrquan55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kinh nhờ
thanhtung232
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai như mình không, màn hình to quá mà chơi game góc nhìn thứ nhất là chóng mặt buồn nôn :V
libieu
CAO CẤP
6 năm
năm nay màng 4k ra mắt hơi nhiều vậy nè , liệu 2 ông lớn bênh kia có âm mưu gì ko nhỉ :p
dennistam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@libieu ÔNG SAM (SAMSUNG) VỚI ÉO GÌ (LG) HẢ 😆
libieu
CAO CẤP
6 năm
@dennistam 2 ông đó thì ko sợ chỉ sợ ông xanh và ông đỏ thôi 😁
vitunet
TÍCH CỰC
6 năm
chắc ít cũng 2k$