[CES18] Lenovo Thunderbolt 3 Dock: eGPU GTX 1050 cho laptop, xuất 3 màn hình, chơi được VR, 399$

Duy Luân
9/1/2018 22:32Phản hồi: 91
[CES18] Lenovo Thunderbolt 3 Dock: eGPU GTX 1050 cho laptop, xuất 3 màn hình, chơi được VR, 399$
Lenovo vừa ra mắt Thunderbolt 3 Graphics Dock, một bộ card đồ họa rời (external GPU - eGPU) cho phép chiếc máy tính xách tay nhỏ nhẹ của bạn chơi được game hoặc làm được những việc độ hòa nặng. Bên trong chiếc dock này là GPU NVIDIA GeForce GTX 1050, nó sẽ giao tiếp với máy tính bằng cổng Thunderbolt 3 băng thông lên tới 40Gbps và bạn có thể tiếp tục xuất hình ảnh từ dock ra 3 màn hình khác nhau (1 HDMI + 2 DisplayPort). Bản thân dock cũng sẽ cung cấp điện ngược lại cho laptop qua cổng USB-C tối đa 65W cũng như 1 cổng USB 3.0 Always On để sạc điện thoại, tablet mà không cần mở máy tính lên (nguồn cấp cho dock là bộ adapter 170W).

Với một số dòng laptop nhất định, ví dụ như Lenovo IdeaPad 720s 13", Thunderbolt 3 Graphics Dock còn cho phép bạn dùng kính thực tế ảo Windows Mixed Reality ở mức 90Hz. Trong những tình huống cần mạng dây cho ổn định, dock cũng có cổng Ethernet sẵn sàng cho bạn.

Giá của dock là 399$, sẽ bắt đầu bán trong năm nay nhưng chưa có thời điểm cụ thể.

Nguồn: MSPowerUser
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quào, quá đẹp!

EGPU nó phải như này chứ. mấy cái EGPU khác to và cục mịch quá
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh.duong.218 Đúng, mình đồng ý, mình sẵn sàng mua nhưng hiện tại chưa có thiết bị nào đáp ứng được tất cả các tiêu chí mạnh mỏng nhẹ. Tiền ko thành vấn đề.
@strongwindp Giờ thiếu gì laptop 1080ti mỏng như tờ giấy đâu
@iceteazz Bác tư vấn chi tiết giùm e với. Em cũng đang dùng con Thinkpad X1 carbon gen 6, cấu hình thế này
e đang muốn mua thêm eGPU card rời, tầm giá dưới 5 củ. Làm thiết kế đồ họa với chỉ chơi mấy dạng kiểu adventure game trên steam thôi ạ.
Mong bác tư vấn giúp em với. Cảm ơn bác.
@mabuskeptic _ Giá dưới 5 củ thì may lắm bạn mua được cái vỏ egpu nhé còn không có card đâu. Bạn check xem ai bán aorus gaming box mà box không không có card thì may ra.
Đây mới là cái mình cần
mấy cái kia to quá mức cho phép
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenquanglinhsptn Trong câu hỏi đã có câu trả lời 😆 haha
caphe17
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Chả hiểu các bác cần dùng để làm gì.. Nếu làm việc thì ko ai ng ta dùng ntn mà thường build một dàn chuẩn cho công việc rồi cứ thế mà kiếm tiền hằng ngày.
Đầu tư tiền bạc cho viêc nâng cấp thường chỉ tốn chi phí và mang lại hiệu quả không cao.
caulathien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenquanglinhsptn Bạn phải hỏi bản thân xem cần gì chứ 😁
caulathien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Híu Mụp Lenovo thì nhiều dòng mà, bạn dùng Lenovo dòng nào?
1050 thì quá yếu
Nửa bạc nửa mỡ, chủ đủ chơi mấy game online
Cơ mà mấy game online này card on Iris cũng chơi medium thoải mái rồi
Ko bằng mấy con laptop card rx570, 1060 thường
@yudhoyono Người ta tạo cái này nhắm tới một người sử dụng các, laptop mỏng nhẹ. Khi cần thêm hiệu năng thì người ta sẽ chuyển qua dùng qua Dock. 1050 là khá đủ rồi bạn ơi. Người ta không cần chơi các Games nặng đâu bạn.
novavn
CAO CẤP
6 năm
@yudhoyono so Iris với 1050? =)) hài vcl
@yudhoyono Chắc Nó tiết kiệm điệm bác à chứ nhỏ gọn sao nhét đc 1060 70.. nóng chết!
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yudhoyono Iris *** có vram
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
quá đẹp. quá tiện dụng
chứ egpu thường nhìn to lớn hầm hố quá
cơ mà con này k thấy hệ thống tản nhiệt cho gtx 1050 các bác nhỉ?
thà hy sinh dày thêm tí ( khoảng 2cm) mà có hệ thống tản nhiệt tốt thì em nghĩ tốt hơn....
mrquan55
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zonzongl CHắc là có khe tản dưới chân đó bác ! bác nhìn kỹ còn khoảng trống đó chứ nó ko khín hẳn khu để xuống bàn
Ngocdanh0508
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zonzongl mình nghĩ bên trong đã có quạt tản nhiệt rồi, đây là bộ eGPU, nên nó sẽ bao gồm cả bộ tản nhiệt
Mấy cái nào ra mà mấy ô tinhte khen là ..aiii..số phận hẩm hiu 😁
duythanh90
TÍCH CỰC
6 năm
Quá hay, nhỏ gọn mà rẻ hơn hẳn mấy ông eGPU máy bàn. Chắc vẫn chơi đc mấy game khủng tại spec chấp nhận được 😁
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duythanh90 Egpu cho desktop :v thí chủ đùa tui à LMAO
dragonsage
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhỏ mà có võ + rẻ thì tìm akitio node
con này nhét card thế nào nhỉ? Bé quá, mỗi chip bên trg à
@dragonsage Chip GPU có sẵn rùi bác ko thay đc, thiết kế giống GPU laptop vậy
miluki
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết là có hỗ trợ cho Mac os nữa không nhỉ. Chứ giá cả và độ tiện dụng thế này thì tốt quá rồi. Mình có ngắm cái này mà giá hơi cao
https://www.gigabyte.com/Graphics-Card/GV-N1070IXEB-8GD#kf
ahxdtngh
TÍCH CỰC
6 năm
@miluki AORUS này có chạy được trên macOS đâu bác?
miluki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ahxdtngh Mình đọc review là có chạy được với Mac pro mà.
https://egpu.io/gigabyte-aorus-gtx-1070-gaming-box-review-tiny-but-mighty/
sozuoka
TÍCH CỰC
6 năm
@ahxdtngh con gaming box của Aorus chạy được với Mac đó bác, trên Youtube có video.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@miluki giá này có sẵn card 1070 mini rồi bạn... card 1070 mini mua lẻ cũng có rẻ đâu 😁
Amber.lounge
ĐẠI BÀNG
6 năm
@miluki Con nào trên Nvidia có Driver cho MACOS là chạy đc
shoda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng hay đấy chứ 😁 nhưng mà 1050 với cái giá 400USD thì hơi cao nhỉ, chưa kể 1050 GTX có chạy được hết hiệu năng khi mà nhìn qua khả năng tản nhiệt có vẻ kém. Mong rằng nhà sản xuất sẽ có những dòng card mạnh hơn với giá hợp lý hơn.
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
1050 mấy gb ? Nhỏ v thì tiện mà tản nhiệt chắc chán
Nhỏ gọn nhưng mong có bản cho 1060 😃
Vừa eGPU vừa cung cấp nguồn, vừa làm hub trung chuyển 😁 quá tuyệt
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Con này là tương lai để Laptop mỏng nhẹ có thể phát triển
tienna.it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá ngon và quá gọn.
@tienna.it Ngon thì có chứ gọn thì thua xa cái dock của con Sony Z năm xưa 😁
cang1988
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ninja ryukenden Em vẫn còn xài đây bác ợ Nhưng giờ mấy cái game nặng hết chịu nổi rồi
Chờ bản 1060 nhỏ gọn như này là ngon, 1050 thì chỉ chơi game esport thôi 😁
Công nhận nhỏ gọn thật! Phải có bản GTX 1060 trở lên nữa thì hay quá chứ 1050 thì hơi yếu
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhỏ gọn rất OK. Nhưng mình không hiểu tại sao không tích hợp adapter vô trong luôn, cho dù dày lên 1 tí. Chứ vừa xách cái eGPU, vừa thêm cái adapter 170W to tổ chảng thì cũng quá cha o_O
@kidrainzboy vậy sao bác ko thắc mắc vì sao người ta ko tích hợp luôn cái adapter vào laptop luôn để khỏi vác cái adapter lằng nhằng chi cho mệt =]]] mình mua thêm 1 cái adapter cho lap. 1 cái để văn phòng 1 cái tặng kèm khi mua máy thì để ở nhà, sáng đi làm chỉ vác theo lap chứ ko vứt cái adapter vào túi vác theo làm gì cho nặng
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@palmtj27 Vì laptop có pin, còn eGPU thì không có pin mà lúc nào cũng phải cắm điện.
@kidrainzboy card toả nhiều nhiệt, tích hợp sao đc nguồn
dreameater
ĐẠI BÀNG
6 năm
1050ti bản mini thì hợp lý hơn, con 1050 hơi nửa nạc nửa mỡ
cái này đẻ ra để cho mấy bác dùng laptop mỏng nhẹ ngày làm việc vác đi vác lại tối về chơi game. chứ ông cả ngày cắm mặt vào Laptop chơi game thì ông cứ chọn mấy con Lap 3-4kg màn 17" đồ họa hạng nặng mà chơi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019