Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES18] Sắp có app Amazon Alexa dành cho máy tính Windows 10

TDNC
8/1/2018 10:49Phản hồi: 16
[CES18] Sắp có app Amazon Alexa dành cho máy tính Windows 10
Amazon và nhiều hãng máy tính vừa thỏa thuận sẽ mang trợ lý ảo Alexa lên các dòng máy tính Desktop lẫn Laptop. Ngay từ năm nay, máy tính của các hãng như HP, Lenovo, ASUS và Acer sẽ được tích hợp Alexa bên cạnh Cortana đã được cài sẵn trong Windows 10. Có thể kể ra vài dòng máy như Acer Aspire, Spin, Switch, Swift, Acer AOC, HP Pavilion Wave PC, một số dòng ZenBook và VivoBook của ASUS. Dự kiến Amazon sẽ phát hành app Alexa cho Windows trong mùa Xuân năm nay.

Người dùng có thể gọi Alexa trên máy tính Windows bằng bàn phím hoặc bằng giọng nói tương tự như khi dùng Echo Dot hay các dòng loa thông minh khác. So với các loa thông minh hiện tại, máy tính Windows có lợi thế hơn ở chỗ tận dụng được công nghệ Smart Sound Technology của Intel để tăng cường chất lượng tương tác giữa người dùng và Alexa, nhận diện giọng nói rõ ràng, chính xác hơn và tăng cường chất lượng âm thanh phát ra.

Tinh Tế có chuyên trang tinhte.vn/ces18 để bạn theo dõi tất cả thông tin về sự kiện CES 2018, mời các bạn vào xem.

Theo The Verge
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mEnO 22
TÍCH CỰC
6 năm
Định diệt Cortana trên sân nhà à
leuthiennhan
ĐẠI BÀNG
6 năm
M vừa nhập 1 loạt Echo Dot kèm cơ số thiết bị phụ kiện đi kèm ! ai quan tâm inbox nhé.
beattime
ĐẠI BÀNG
6 năm
@leuthiennhan Bác cho e fb đi bác
leuthiennhan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@beattime fb.com/hado1026 nhé bác.
@leuthiennhan link fb không khả dụng bác ơi
leuthiennhan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tìm Cupertino đc mà bác , mấy bác inbox cho em rồi
Cortana cũng khá ngon rồi. Elexa chưa xài bao h
xss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tao: Alexa, open Cortana. 😁

Alexa: ok, opening Cortana ...
Win 10 cứ bị 100% HDD thì khắc phục ntn. Mình đã làm các cách trên mạng chỉ rồi mà ko hết.....
@Tran Ba Oanh Thay sang ổ SSD nhé bác
@Tran Ba Oanh Xem cái gì chiếm thì tắt đi thôi bác. Vừa rồi mình bị lỗi cập nhật cái windows install module cũng chạy chiếm hết HDD, thế là tắt windows update rồi windows install module đi là ok Có khi là do superfetch chạy ngầm cứ tắt hết 3 cái trên là an tâm sử dụng chả lo đang dùng mà nó chiếm hết HDD hay là mạng nữa 😁
Này thì Alexa - Xà Lách Xoong 😁

mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@PolyThemer Cười bể bụng với xà lách xoong
Cuộc sống càng đi lên mà... ^_^
youngking
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dịch vụ này hiện tại mọi người có thể sử dụng đó chính là service Amazon Lex trên AWS
Mấy cái này ít xài vì cơ bản nó viết người sử dụng Eng thật chuẩn, chứ ko xài bực thêm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019