[CES18] Sennheiser ra mắt tai nghe Bluetooth CX 6.00BT: sạc 1 lần nghe 6 tiếng, giá gần 100 USD

MinhTriND
8/1/2018 13:12Phản hồi: 47
[CES18] Sennheiser ra mắt tai nghe Bluetooth CX 6.00BT: sạc 1 lần nghe 6 tiếng, giá gần 100 USD
CX 6.00BT là mẫu tai nghe Bluetooth vừa được Sennheiser giới thiệu với giá bán 99.95 USD, hứa hẹn sẽ mang lại cho người dùng “chất âm rõ ràng, chi tiết và tăng cường độ bass”. Trọng lượng của sản phẩm cực kỳ nhẹ, chỉ 14g và hai earbud được kết nối với nhau thông qua dây cáp để bạn có thể dễ dàng vắt quanh cổ khi không cần nghe.

Tinh tế có chuyên trang tinhte.vn/ces18 để bạn theo dõi tất cả thông tin về sự kiện CES 2018, mời các bạn vào xem.

CX 6.00BT có thể ghép nối cùng lúc với tối đa 2 thiết bị, do đó, bạn có thể chuyển đổi trong quá trình sử dụng chẳng hạn như giữa máy tính và điện thoại. Ngoài ra, tai nghe cũng được tích hợp micro với tính năng loại bỏ tiếng ồn, hỗ trợ gọi 3 chiều và có thể tự thông báo về mức pin cho người dùng thông qua giọng nói.

Mất 1,5 tiếng để sạc đầy pin của CX 6.00BT, cho thời gian nghe khoảng 6 tiếng. Sennheiser cho biết chỉ cần sạc 10 phút là đã có thể sử dụng thêm 2 tiếng. Thiết bị tương thích với chuẩn Qualcomm apt-X Low Latency, giúp cho âm thanh mà bạn nghe được luôn đồng bộ với nội dung đang diễn ra trên màn hình. CX 6.00BT hiện đang được cho trải nghiệm tại CES 2018 và mở bán từ tháng 1 năm nay.

Nguồn: Sennheiser
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamcuong
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà mình 2 vợ chồng ở với Thầy bu, phòng không được kín nên xem phim không bật to được.
Có cách nào dùng được đồng thời 2 tai nghe bluetooth kiểu này không anh em nhỉ?
P/s: yêu sự mảnh mai gọn nhẹ của em này.
VISY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iamcuong Bác làm em này: Sony MDR-HW700. https://www.amazon.com/Sony-MDR-HW700-Wireless-Headphone-MDR-HW700DS/dp/B00FJISYRY
johnny1903
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iamcuong Xem phim ko mở to đc thì "Diễn xuất phim" mỗi đêm sao sống động đc nhỉ @.@
theveronicar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iamcuong t cũng bị vậy, tối đi ngủ vợ ngủ trước vì đang bầu, mình xem tivi bật loa 1 mà chả nghe thấy gì 😆
Kaka0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@johnny1903 Định hỏi thì bạn hỏi mất rồi 😁
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết thay pin có tiện ko?
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết khi nào có ở HCM nhỉ.
M đang dùng CX 7.00BT đây. Nói chung là ngon. Nhưng dạng dây kiểu này dễ rơi hơn là vòng quấn cổ ấy
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@bachhonghung Nghe hay không bác? Lần trước Lazada bán 2tr5 nà không dám mua. Nghe gọi khi đi đường rõ không ạ? Nghe nói có HD voice mà không biết có giúp ích gì không
@bhuubao Cực chuẩn bác à. Mua ko hối tiếc đâu. Lần trc m mua lazada giảm giá rồi đc tặng thêm.mã giảm còn có 1990k thôi. Quá rẻ quất luôn. Đầu tiên thích con Sennheiser Momentum in ear Wireless cơ. Nhưng mãi k giảm giá quất luôn e này
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@bachhonghung Chắc đợi giảm giá rồi mua, hic
mình xài cái 1more ibfree nghe vs 7plus thấy pin trên đt tụt hơi nhanh
tintin.com
TÍCH CỰC
6 năm
Bằng tiền con mometum có dây, ko biết chất lượng âm thanh có bằng ko
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
@tintin.com Con đó 2,3tr hả
Musea
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tintin.com Momentum on-ear đời đầu đã 3tr rồi bạn ơi, đời 2 là hơn 5tr. Đâu ra cái giá mà bạn bảo vậy?
@Musea Momentum inear bạn.
Musea
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nam03021vn12 Uh nhỉ. Quên mất quả in-ear. Đúng là so sánh phải cùng loại. Cậu và bạn @tintin.com nói đúng rồi. Momentum in-ear có đắt hơn tí, khoảng 2,5tr.
Hóng tin HD820
Không biết con này dây có khác với con momentum không.Một ngày đẹp trời thong rong Hà nội sờ đến con tai nghe cái dây cao su nó chảy ra như kiểu cao su gặp nhiệt chạy ra đấy.đem về tính thay dây mà 3ks báo ko thay đc cho luôn shop muốn làm gì làm
hungthieuk
TÍCH CỰC
6 năm
hãng này được cái giá mắc chứ chất lượng tổng thể tệ
@hungthieuk Hãng này mà kêu mắc thì bó tay.
nsontung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungthieuk đồng ý với bác, hãng này có thương hiệu lớn nên mấy hàng giá rẻ thường chất lượng rất chán 😔
ChuChien
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn đang ổn và thoả mãn với sbh80 😁
Omega-3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng dòng cx5.00 cảm thấy bass nhiều quá.
2 cục 2 đầu treo nhiều nặng tuột tai nghe khỏi tai ko nhỉ. Ko thích kiểu này lắm. Vướng khi đội nón
hongson1616
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có 1 điều mình thắc mắc từ rất lâu rồi, là khi mình chuyển sang tai nghe bluetooth, dung lượng pin của tai nghe rất thấp, chỉ vài trăm mah mà tại sao phải sạc ít nhất 1h? Trong khi con đt sony khg có sạc nhanh thì cũng tầm đó hơn tí đã full 3000mah.
sirmars
TÍCH CỰC
6 năm
@hongson1616 Đối với các tai nghe dạng thế này, người ta không sạc trực tiếp qua củ sạc mà sạc qua cổng usb của máy tính để đảm bảo độ bền của pin vì thế sạc sẽ lâu hơn 😃
@hongson1616 tốc độ sạc nhanh hay chậm còn do cường độ dòng điện và hiệu điện thế nữa. tất nhiên sạc cho đt thì pin to hơn nên củ sạc cho dòng điện mạnh hơn rồi. Chú cứ tưởng tượng cái vòi nước khi để nước chảy vào cốc thì vặn bé thôi. khi cho vào xô thì vặn to lên để nhanh đầy hơn. hic, mà nói chung chắc vật lý hồi cấp 3 chú học dốt
Sao cái cục pin bé tí tẹo mà sạc tận 1.5h là sao nhỉ? Sạc lâu bằng con iphone luôn?
S777
TÍCH CỰC
6 năm
giá tốt, thương hiệu cũng ok.
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mê CX 7.00 mà ko có tiền đú 😔(
sao bằng đc airpod, airpod là vô đối
tintin.com
TÍCH CỰC
6 năm
@chubeloatchoat chất lượng âm thanh airpod chỉ bằng con tai nghe có dây của Apple thôi bác.
@tintin.com hơn đó bạn, theo mình thì hơn cũng 50% tai nghe có dây theo máy. nhưng tóm lại là ko bằng đc sony hay sennheiser... rồi vì nó sinh ra để dành cho sự tiện lợi chứ ko phải là chất âm 😁
@barrettroyal Hơn dc 50% lun ha, đang đắng đo nên mua airpod ko nè
@impressive2000 nếu xài iPhone/iPad, cần sự tiện dụng trên hết hơn chất âm thì mua 😃
brits
TÍCH CỰC
6 năm
sao bây giờ toàn tai nghe in ear thế nhỉ, mình ghét cay ghét đắng cái loại này
tintin.com
TÍCH CỰC
6 năm
@brits Mỗi người một sở thích bạn. Tai nghe in-ear rất phù hợp với người sống nội tâm...
QuangAK
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa làm em HD1 Free. Đang chờ cầm về. Hy vọng nghe ổn 😁

tintin.com
TÍCH CỰC
6 năm
@QuangAK Con này gần 6tr, không ổn mới là chuyện lạ 😃
QuangAK
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tintin.com Cũng ko hẳn b ah. Vì tai nghe wireless chất lượng âm thanh ko thể bằng có dây đc. Mình nghe con Beats 2 wireless rồi hơi thất vọng. Nên muốn tìm một con Wireless (vì nhu cầu) có chất âm thoả mãn một chút. Trong tầm giá 200$ thôi nên mới cần chọn lọc. Chứ 500-600$ thì kinh quá ko chơi đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019