Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES18] Sony ra mắt loạt TV LCD 2018, X9000F là dòng cao cấp nhất, W800F trở lại

agp8x
9/1/2018 13:18Phản hồi: 80
[CES18] Sony ra mắt loạt TV LCD 2018, X9000F là dòng cao cấp nhất, W800F trở lại
Bên cạnh dòng TV OLED A8F mới, Sony tiếp tục giới thiệu loạt TV LCD thuộc thế hệ Bravia 2018. Điều thú vị là năm nay có vẻ như dòng đầu bảng sẽ là X9000F với nhiều nâng cấp vượt trội so với năm ngoái. Đặc biệt là sự trở lại của dòng Android TV FullHD W800F, phiên bản kế thừa của W800C cực kỳ được ưa chuộng tại Việt Nam.

Tinh tế có chuyên trang tinhte.vn/ces18 để bạn theo dõi tất cả thông tin về sự kiện CES 2018, mời các bạn vào xem.

X9000E là một trong những dòng Android TV 4K được đánh giá cao nhất của Sony năm ngoái, và X9000F hứa hẹn sẽ tiếp tục gây ấn tượng mạnh với người dùng. Điểm nhấn lớn nhất của dòng TV mới chính là sự bổ sung của chip xử lý X1 Extreme cao cấp nhất của Sony, với công nghệ xử lý hình ảnh mà trước đây chỉ có những dòng đầu bảng như X9300E hay OLED A1 mới được sở hữu. Màu sắc chuẩn xác hơn, hình ảnh sắc nét hơn và khả năng khử nhiễu tốt sẽ là những cải thiện đáng chú ý mà người dùng có thể trông đợi ở Bravia X9000F so với năm ngoái.

Cùng với chip X1 Extreme, X9000F cũng sẽ hỗ trợ cả 3 chuẩn hình ảnh HDR là HDR10, HLG và Dolby Vision (mới). Cũng như năm ngoái, việc sử dụng đèn nền LED full-array kết hợp với công nghệ làm tối cục bộ (local dimming) X-tended Dynamic Range Pro sẽ giúp cải thiện chất lượng hình ảnh khi phát nội dung HDR. Đặc biệt năm nay Sony còn giới thiệu công nghệ mới mang tên Motion Clarity, tận dụng đèn nền LED full-array và thuật toán để tăng cường độ rõ nét cho các cảnh chuyển động.

Ngôn ngữ thiết kế của X9000F về cơ bản cũng không có nhiều thay đổi, với bộ khung nhôm tối giản để giúp người dùng dễ tập trung thưởng thức. Tuy nhiên việc sử dụng chân đế 2 càng màu vàng, lấy cảm hứng từ Z9D và X9300E giúp tạo cảm giác sang trọng hơn. Sony cũng khuyến khích bạn kết hợp X9000F với dàn sound bar Atmos mới của hãng là HT-XF9000 cho tông xẹt tông thiết kế. Sony đem đến cho người dùng 5 tuỳ chọn kích thước là 49 inch, 55 inch, 65 inch, 75 inch và 85 inch.

Một trong những ngôi sao trong loạt TV Bravia 2018 không phải là một dòng TV 4K cao cấp, mà là sự trở lại của W800 series. Sau gần 3 năm vắng bóng kể từ phiên bản W800C, W800F trở lại đem đến cho người dùng sự lựa chọn mới trong phân khúc Android TV FullHD.

Các dòng còn lại gồm X8500F, X8000F, X7200F (thay cho X7000E) nhìn chung thì vẫn giữa nguyên tính năng, chỉ thay đổi thiết kế so với dòng năm ngoái. Tất cả TV Bravia 2018 vừa giới thiệu của Sony đều sử dụng hệ điều hành Android TV, trừ dòng X7200F là TV thông thường.

Theo Sony
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn đang dùng w800c series
@bud's Khuyên bác nên mua cái bàn phím không dây dùng cho thích, với lại đỡ lo hỏng khiển 😃
@Cùi Bưởi Mua thêm bộ bàn phím không dây bác ơi, e đang dùng logitech MK345 phỉ nói là phê 😃
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
@spetsnaz GRU D195A836-B391-4A8E-87F2-EE2FA95709B7.jpeg
@TitNguyenOz chắc tại bác xui thôi, chứ mình có mua 1 cái w800c khoảng 2 năm trước, mà giờ nó vẫn chạy ok, ko lỗi lầm gì, khá hài lòng với e nó, nhưng nếu có điều kiện sẽ nâng cấp lên cái màn hình to hơn, target vẫn sẽ chọn sony hoặc LG
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
năm nay thấy sony thiết kế tv hơi kì kì à
manhcuongdka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrpdkha Bạn mua một cái tivi mấy chục củ về rồi nó bị lỗi bạn có xót ko? Biết là hàng điện tử có thể có lỗi nhưng hàng cao cấp mà có lỗi thì cũng nên phải xem lại. Mình là fan chung thành của Sony mà cũng hơi nản đây, đã bảo hành rồi mà vẫn bị received_866210243485949.jpeg
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@shensai_1 nhìn cái chân đế dạng háng 2018 này là thấy ko muốn quất rồi 😁
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@tuyen_kientruc2013 Cay cú à =)) Chả phải fan nào, nhà SS cũng có, LG cũng có, gần đây mới mua SN vì có điều khiển giọng nói hát kara cho tiện thôi.... mà dính phốt lên chắc bán cmml, mua androi box về sài
@Kusa123
dinhhpvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua em 49x 7000D cuối năm 2016 đến giờ xem vẫn phê lòi , nhưng tiếc là lúc đấy không lấy 55 inch nên bây giờ thấy nó bé
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@superboyvc Tv càng lớn càng tốt Mình đang dùng Xiaomi 65 inch vẫn thèm Sony 75 inch
dinhhpvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vvthe Tivi mới đầu mua thì thấy to nhưng càng xem thì thấy nó càng bé bác ạ
mank_htc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@superboyvc Có đk thì bác cứ 9000 mà quất thôi. Vì là ra sau nên sẽ có cái gì đó cải tiến hơn 7000,8000. Còn nếu xét ở mặt bằng chung nói cho dễ hiểu thì nó cũng tương đương như iphone 7 và iphone 8
Huyhoangvctn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mank_htc Bạn hiểu chỉ đúng một phần thôi. Dòng 7000, 8000, 9000 cùng ra theo 1 seri và có độ phân giải 4K, Sony đặt tên để nhận biết năm SX dòng TV của họ bằng các chữ cái đứng sau cùng, C- 2015, D- 2016, E- 2017 và TV đời 2018 là có ký hiệu chữ F. Dòng seri 3 số là dòng FHD hoặc HD. Tuy nhiên, tính năng và các phần bổ trợ cũng như giá bán thì 9000> 8000> 7000 cùng năm SX hay hiểu theo cách khác thì chữ cái đuôi càng xa chữ A thì đời càng cao, cùng chữ cái đuôi thì số đứng sau con số chỉ thị độ lớn màn hình càng to thì càng nhiều tính năng..
Thiết kế lại UI đi Sony ơi, mất nhiều diện tích quá
@nhthien-pp Cái này do anh google làm. Sony k can thiệp đc
@vanlinh2905 Ồ, vậy à. Mình tưởng modify được giống Android trên điện thoại 😁
@nhthien-pp Google rút kinh nghiệm từ Android mobile rồi. k cho nó nát tan nữa
dòng OLED thay thế series A1 đâu ta :v, thiết kế nhìn lạ nhất trong đám OLED luôn sao ko nói tới :V
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Là con A8F đó bạn, TT đăng trước cả topic này òi. https://tinhte.vn/threads/ces18-sony-bravia-oled-a8f-thiet-ke-tv-truyen-thong-ket-noi-tro-ly-ao-thong-minh.2758707/
Anhking
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chừng nào W800 series mở bán ở VN các thím nhỉ ??? Qua tết âm à ??? :eek::eek::eek:
Sony áp dụng chiêu bài "đem tính năng của flagship cũ xuống dòng mid mới" khá nhiều lần cho cả mobile lẫn TV. Có nhiều con trong này hình như là bình mới rượu cũ, thay đổi mỗi cái kiểu dáng, không biết giá cả có đội lên không.
@Wolfrain Cũng khác biệt chút chuẩn HDR10+, hình ảnh hoàn hảo rồi bác chỉ kém Oled, giá ko đắt hơn đâu vì Sony muốn lấy thị phần, SamSung thì vẫn sản xuất Qled tv thêm tính năng tối mờ cục bộ chắc cũng ko ăn thua, mẫu Qled 9s 8k cuối năm ra mắt chắc giá mặn chát, Microled SamSung cũng chưa thương mại hóa nhiều mỗi mẫu 146 trưng bầy.
Sony nói thật hay chết panel và hư mainboard thì hầu như thay chứ khó sửa.
quoctu2210
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Đức Dũng Sửa được sao bác? Chứ ko phải cứ hư panel là chỉ có thay thôi à?

Chi phí thì sao vậy bác.
manhcuongdka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Đức Dũng Bạn sửa dc tivi ah? Cái nhà mình đang bị hai sọc ngang ko biết sửa dc ko?
@manhcuongdka Bạn xem qua mấy trường hợp bên mình sửa nhé. https://www.facebook.com/DTVTThanhphatHue
manhcuongdka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Đức Dũng ko vào đc bạn ơi, mà bạn ở Huế ah?
Viền vẫn còn khá dày
Có vẻ năm nay sony chẳng có công nghệ gì đột phá
@Dong_ho_the_ky_com Năm nay thấy sản phẩm công nghệ các hãng nghèo nàn hơn các đợt triển lãm ces những năm trước, đột phá mẫu led Sony 85 inches 8k, chó robot aibo, máy chiếu gần 4k, còn sản phẩm còn lại Sony ngắm thị trường thông dụng bây giờ.

@yeucongnghe2012 cái LED 8k sao k thấy Tinhte đưa tin nhỉ. dìm SONY à
@vanlinh2905 Họ chưa có thông tin đăng thôi, mẫu 8k này cuối năm chắc chỉ bán ở Nhật, Mỹ.
bao nhiêu tiền thì k thấy đề cập nhỉ.
Talawhat
TÍCH CỰC
6 năm
Con w800c vẫn xem mượt mà lắm. Chưa thay đổi mặc dù đã 2 năm.
vxx9x
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa làm em 43x8000e/s ở tiki xong.
@vxx9x 43 nhỏ quá ko bác! Tv phải 55' trở lên mới thoả mãn
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
6 năm
model X9000F ko biết giá về VN bao nhiêu nhỉ. với phong cách sony thì cũng chat lắm chứ ko đùa. mà giờ thấy mirco led nghe có vẻ ngon hơn oled. vì như samsung nói oled ngon nhưng tuổi thọ ngắn ko thích hợp lắm với TV. vì chả ai dùng tivi 2 3 năm là thay( trừ đại gia)
SPL
TÍCH CỰC
6 năm
Năm ngoái kiếm mãi mới được em 55X7000D, mua ở HN không có phải mua ở Thái Bình mang về, giá hơn 22tr, năm nay giá giảm quá, thấy bản 7000E có hơn 17tr 😔 Được cái dùng rất hài lòng từ khi up lên Androi 7 chứ chạy bản 6 hơi khó chịu là bật lên vào Youtobe mà mãi không kết nối được, màn hình cứ đỏ lòm :(
Đang dùng W674A và W700B đều k phải là Android TV, smartTV thông thường nhưng là đủ dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019