#CES19: Creative SXFI AMP - Headphone DAC/Amplifier cho người mê phim, game, nghe nhạc thú vị

AudioPsycho
11/1/2019 3:8Phản hồi: 25
#CES19: Creative SXFI AMP - Headphone DAC/Amplifier cho người mê phim, game, nghe nhạc thú vị
SXFI AMP là thiết bị DAC/Amp dùng chip DAC AKM4377 để giải mã âm thanh đa kênh 7.1 cũng như stereo 2.0 cho tai nghe của anh em, bên trong nó là một mạch DSP được Creative phát triển độc lập giúp tăng cảm giác giác âm thanh lập thể, cho người dùng cảm nhận rõ ràng các hướng âm hơn. Trải nghiệm của mình cho thấy là nó rất phù hợp để xem phim và chơi game, còn nghe nhạc thì mình thích tắt Super X-Fi đi để nghe thuần Stereo hơn. Bản thân mạch DAC của SXFI AMP cũng giải mã được nhạc chất lượng cao ở chất lượng Hi-Res.

Để thiết lập cho SXFI AMP có chất âm phù hợp với gu nghe của mình, bạn chỉ cần làm các thao tác đơn giản gồm tải về app SXFI App sau đó chụp 3 bức ảnh chân dung mặt và hai bên tai. Super X-Fi sẽ tự động hóa quy trình xử lý Ear & Head-Mapping để tùy biến và cung cấp chất âm phù hợp nhất cho bạn. Các bước trên có thể được thực hiện chỉ trong 1~3 phút, nhanh hơn nhiều so với phải tự thiết lập bằng tay. Nghe đã ha, nhưng app mới chỉ có trên Android thôi 😁.

tinhte_creative_sxfi_amp_sxfi_air (3).jpg

Người dùng PC có thể đăng ký tài khoản Super X-Fi để chuyển đổi nhanh giữa các profile khi thay đổi tai nghe sử dụng với SXFI AMP. Còn với người dùng Android thì bạn chỉ việc rút cable ra và cắm lại để mở giao diện chọn tai nghe phù hợp. Đối với các máy chơi game, bạn sẽ cần chọn profile âm thanh trên smartphone trước (khi kết nối với SXFI AMP), sau đó rút SXFI AMP ra và cắm vào máy chơi game là xong.

tinhte_creative_sxfi_amp_sxfi_air (2).jpg

XFI AMP có kích thước gọn gàng chỉ lớn cỡ ngón tay, nặng 15g, vỏ bằng nhôm khá nhẹ, dễ mang vác đi lại :D Trên thân SXFI AMP là cổng input USB Type-C và output 3.5mm, kèm theo dây USB-C 4-inch. Đối với các thiết bị không có cổng USB Type-C, anh em sẽ cần đến 1 đầu chuyển hay USB-A-to-C.

tinhte_creative_sxfi_amp_sxfi_air (5).jpg

SXFI AIR là tai nghe Bluetooth, driver dynamic, đường kính 50mm và tích hợp thêm cái SXFI AMP nên SXFI AMP có cái gì thì SXFI AIR sẽ có cái đó, trong bộ phụ kiện sẽ có kèm theo microphone NanoBoom để đàm thoại khi chơi game. Ngoài ra thì nó còn có thêm cổng cắm thẻ microSD để nhét thẻ vô nghe nữa :D

tinhte_creative_sxfi_amp_sxfi_air (6).jpg
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Van Nha
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngon
Mới mua con sony xm2 2nd. Cảm nhận khi nghe nhạc qua pc là như... 😔
@Wolfrain Như gì bác? Đang tính mua
diepvien0010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duylongdang e có con xm3 đây, bác tính mua thì em pass lại cho nhé
@diepvien0010 Xin review thôi bác ơi. Mình sống ở mỹ
Lâu lắm mới nghe lại cái tên Creative. Nhớ ngày xưa mình có bộ loa Gigawork 5.1 sau bán đổi sang Logitech Z5500
tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
Dạo này thị trường tai nghe phong phú mà thằng sony nó ko chịu giảm nhỉ 😆
Hàng âm thanh của Creative thì truất lượng rồi.
Hok có giá nhể
Virgo199
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoang viet1510 amp là 150 đồng trump bạn ơi, còn tai nghe thì rẻ hơn nữa
Mình thích Creative khá lâu từ thời còn máy mp4 Creative Zen-Xfi. Mà có vẻ Creative k phổ biến ở VN nhỉ. Mong những sản phẩm mới này sẽ dìa VN
Thật sự mình chỉ thích chơi game và xem phim bằng loa ngoài thôi dùng tai nghe lâu rất khó chịu mà ảnh hưởng tới sk nữa.
@Võ Thành Quân Dùng loa ảnh hưởng tới người khác.
Chưa kể sẽ đắt hơn nếu cùng chất âm, đòi hỏi ko gian nhà bố trí rộng.
Còn nghe cái gì cũng ảnh hưởng sức khỏe hết ko à. Chủ yếu là mình giữ như nào, bác có chắc nghe loa to ko bị điếc tai
@pro744 Phòng cách âm mà sao ảnh hưởng đc. Vẫn đỡ hơn nghe tai nghe chứ.
@Võ Thành Quân bác đầu tư thế thì chịu, nhẹ nhàng thì cứ pick 1 cái tai nghe là xong hết à
chưa có giá nhỉ? nhìn con amp có vẻ ngon đấy. khi nào bán ra phải đầu tư mới được 😃
hfff1080
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon nhưng ko biết giá tn?
Sheva D
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận đồ sound của Creative rất chất. Mình có cặp loa 2.1 SBS 370 mua từ 2007 mấy bữa dọn nhà lấy ra mở thử mà bất ngờ vì chất âm vẫn... vẹn nguyên như thuở nào 😃 Hình như bây giờ thị trường VN không còn bán loa Creative nữa thì phải 😔
esata
CAO CẤP
5 năm
@Sheva D Cũng tùy. Từng mua 5.1 của Creative sau khi ngắm nhìn mấy tháng ỡ cửa hiệu. Vậy mà mua về 5 phút đã đổi sang Microlab cốt để bán lại cho thằng bạn có ý muốn mua! Nghe chói quá, bớt 2 trong 5 loa vệ tinh bằng loa 2.0 mà thấy vẫn chán.
@esata Ông bạn này phát biểu là nghe nhạc mà thấy chói tai thì cũng biết thẩm âm đấy chứ nhỉ.
wanttolove
TÍCH CỰC
5 năm
Mình làm việc hằng ngày với 90% tiếng anh nhưng khi nói chuyện với người vn ko bao h chêm 1 chữ tiếng anh vào
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
@wanttolove Mình cũng vậy nhưng tự hỏi là liên quan gì vs bài này k
HSMINHTUE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngóng giá
gaubibeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
219 sgd cho air , 190 cho bản thường