#CES19: Klipsch mang đến loạt soundbar mới: hỗ trợ Dolby Atmos, DTS:X, tích hợp trợ lý ảo

Knah
4/1/2019 2:52Phản hồi: 25
#CES19: Klipsch mang đến loạt soundbar mới: hỗ trợ Dolby Atmos, DTS:X, tích hợp trợ lý ảo
Klipsch vốn nổi tiếng với các hệ thống loa xem phim và soundbar của mình. Tại kỳ CES 2019 tới đây, hãng ra mắt 1 loạt 4 soundbar mới: Klipsch Bar 40, Bar 40G, Bar48, Bar 48WBar 54A. Bên cạnh đó, Klipsch cũng ra mắt hệ thống âm thanh không dây hoàn toàn WiSA gồm bộ 3: R-51WM, R34WC và R-100WSW.

Klipsch Bar 40/Bar 40G

Đây là hệ thống soundbar với giá thành phải chăng của Klipsch. Bên cạnh các kết nối phổ biến, Bar40 cũng được trang bị bluetooth để có thể dễ dàng sử dụng. Bar 40G được tích hợp thêm trợ lý ảo Google Assistant tiện lợi cho người sử dụng ra lệnh bằng giọng nói.

Klipsch Bar 48/Bar 48W

tinhte_klipsch_bar48.jpg Bar 48 mạnh mẽ hơn so với Bar 40 và đặc biệt hỗ trợ chuẩn âm thanh DTS:X cho hiệu ứng âm thanh vòm tốt hơn. Bar 48W được tích hợp đồng thời 2 trợ lý ảo là Alexa và Google Assistant để người dùng dễ dàng sử dụng. Ngoài ra Bar 48W còn được trang bị Airplay 2 để tương thích với các thiết bị của Apple.

Klipsch Bar 54A

Đây là bộ soundbar mạnh mẽ nhất được Klipsch ra mắt lần này. Hỗ trợ 2 chuẩn âm thanh là Dolby Atmos cùng DTS:X, chắc chắc đây sẽ là một trong những bộ soundbar hấp dẫn nhất năm nay. Klipsch Bar 54A cũng được trang bị đầy đủ Alexa, Google Assistant và Airplay 2

Klipsch Reference wireless

Đây là hệ thống bao gồm bộ 3 sản phẩm: R-51WM, R34WC và R-100WSW. Các loa này có thể kết nối với nhau hoàn toàn không dây để trở thành hệ thống âm thanh 5.1. Sản phẩm tương thích tốt với các Smart TV của LG, các máy tính chạy Windows10 và XBox One.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi ngu phát . Em dang dùng dàn 5.1 hổ trợ DTS va Dolby xem phim. Loa có 1 center, 2 front , 2 rear sau, 1 sub va tất cả đều dùng dây liên lạc với nhau. Theo sắp xếp hướng dẫn của Dolby phải đảm bảo ít nhất 5 loa và sub xung quanh vị trí nghe mới cho hiệu ứng tốt. Phòng xem phim của em đang setup vậy
Nhưng soundbar nó là 1 dải loa trước ( co thể gồm center và 2 front chung làm 1 dải loa ) và 1sub. Vay vẫn thiếu 2 loa rear đằng sau. Thế Surround đúng chuẩn Dolby kiểu gì khi âm chỉ 1 hướng phía trước tạt vào mặt, tiếng đạn bay hay tiếng xe từ phía sau tiến đến làm kiểu gì, đã vậy còn truyền không dây khi mà em biết là âm thanh dolby 5.1 ( DTS ) chỉ truyền tốt qua dây dẫn quang Optical . E ko hiểu la mua dàn nay chỉ với 1 cái sound bar và sub la nghe cả Dolby 5.1 và Atmos luôn ah. Có chắc ko???? để em đầu tư vì nó thật sự gọn
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@trongthuan0311 Nếu chỉ là soundbar không thì là nó giả lập 5.1 bác ạ. Nó sẽ đánh phản xạ âm làm cho thính giác mình tưởng là đang nghe 5.1 nhưng kỳ thực làm gì có cái loa nào phía sau mình đâu.
khoaxipo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trongthuan0311 Nếu chỉ là 1 thanh sound bar thì là giả lập đó cụ
@trongthuan0311 Vấn đề giải mã tín hiệu atmos và dts x và hiệu ứng, chất lượng và cảm giác khi xem phim thì hoàn toàn khác nhau bác à!
Soundbar nhỏ gọn tiện lợi và làm cho file atmos phát ra tiếng được nhưng hiệu ứng không thể so sánh với dàn 5.1 đúng nghĩa của bác đang dùng được mặc dù chỉ dts và dolb...
Cáp quang thì chỉ đủ băng thông truyền tải âm thanh dts và dolb còn dtshd và dolb true hd thì phải hdmi 1.3 trở lên! Dàn của bác mặc dù chỉ có dts qua optical nhưng vẫn giải mã được dtsx, hay dolb atmos vì mấy định dạng âm thanh mới vẫn phải tương thích ngược với định dạng cũ vậy (sẽ không có những hiệu ứng trên cao của atmos và dtsx rec vẫn báo dts và dolb) cho lên vẫn còn rất nhiều anh em còn chơi rec ko có atmos hay rec gấu cổ những loại này không có những định dạng âm thanh mới nhất nhưng chất lượng cực tốt hiệu ứng rất hay! Em còn chơi 7.1 analog dùng đầu phát oppo làm nguồn cho dàn 7.1
@trongthuan0311 Ý bác là muốn đổi sang dùng soundbar cho gọn phải ko? Vậy bác nghiên cứu em JBL Bar 5.1 nhé, mình cũng chọn nát nước mới ưng em này =))
Dàn này loa rear ko dây thì dễ setup. Cũng vừa làm bộ sk5r ok cho phòng 16m2
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giả lập nghe ko ra gì đâu. Vẫn cần phải loa rear mới được. Nhưng mà bây giờ rear nó làm được wireless rồi nên nghe cũng được đấy. Nghe thử Bose Soundtouch 700 cũng hay đấy.
handbookgoes
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TADASHOP-VN Đang sài soudtouch 300. Tuyệt vời
Vô mê hồn trận loa các hãng 😔
Loa này kết hợp với tivi LG là bộ đôi hoàn hảo đó.
odysseyntn
TÍCH CỰC
5 năm
Klipsch thì chất quá rồi, chỉ sợ giá chát 😁
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@odysseyntn Giá USD thì thấp mà. Giá VND mới cao thôi
handbookgoes
ĐẠI BÀNG
5 năm
@odysseyntn Chỉ là xem phim thôi bác ơi. Nghe nhac cực kỳ dỡ.
Loa klip so với bose thì con nào nghe hay hơn vậy các bác😔hic
@toilachi9 Klipsch hay hơn nhưng mà bọn này cũng thuộc nhóm âm thanh nghe chói tai. Những hãng mình khuyên dùng KEF, RBH, Jamo, Elac giá hợp lý và sứng đáng gọi là âm thanh. Subwoofer thì HSU, SVS, RSL, MartinLogan. Các hãng trên đều nằm ở phân khúc giá cả hợp lý và âm thanh sứng đáng với số tiền bỏ ra.
@kkzbanana Vâng thank bác😁 em rất thích dùng các thương hiệu mà có p/p tốt:D
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào bán thì khi nào sp về báo giá vào đây giúp với nhé. E đang wan tâm dàn bar 48w

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019