Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CFW Nokia 5800 v60.0.003 - The Dark Knight Returns by dangquy197

dangquy197
25/12/2012 3:51Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cho em hỏi thêm là sao em kết nối nokia 5800 với laptop rồi mà lúc bât JAFlên thì lúc ấn vào RUN JAF nó không chạy là sao hả các bác
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
bác cho em hỏi thêm là sao em kết nối nokia 5800 với laptop rồi mà lúc bât JAFlên thì lúc ấn vào RUN JAF nó không chạy là sao hả các bác
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
các bác giúp em với
@khactien990 Bạn dùng OGM_JAF_PKEY_Emulator_v 5 để mở JAF .ma bạn dung JAF ver bnhiêu mình dùng v1.98.62 mà đâu có Run JAF đâu.😁
@nguyentai123 mình dùng jaf này mà run không được,bạn giúp mình với
Bản JAF của mình đây . xài ổn mọi loại win từ xp ---> w8 :p
http://www.mediafire.com/?tji4i7ykwwdu018
down của mình về mà dùng .kèm hướng dẫn trong đó. 😁
@nguyentai123 sao hình minh họa trong đó mình không mở được bạn ơi,toàn ra màu đen
@khactien990 hihi. mình nhầm . mà cài đặt cũng dễ thôi .
trước tiên bạn setup JAFSetup_1.98.62 sau đó copy file jaf_nok4models vào thư mục JAF theo đường dẫn cài đặt (máy mình là C:\Program Files (x86)\ODEON\JAF )
sau đó bạn chạy file OGM_JAF_PKEY_Emulator_v 5 để khởi động JAF là ok rồi . nếu máy bạn xài win7 or win8 thì nhớ set thuộc tính cho cả 2 file .exe luôn nha. không đc thì pm mình qua www.facebook.com/tai2609
bạn ơi mình tải về thấy 2 file là RM-356_60.0.003_prd.core.C00 ,Non Dolby-RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05 ,rồi mình chạy jaf và kết nối 5800 với máy tính thì chọn chế độ ổ đĩa chung hay sao ạ,và flash 2 file đó như thế nào ạ,mình mày mò làm theo hướng dẫn mà vẫn không flash được,nản quá,bạn bày mình với dc không
p/s:không biết fw này đã có hackphone sẵn chưa hả bác
@khactien990 bạn kêu down được 2 file mà > 😁
1 file là RM-356_60.0.003_prd.core.C00
1 file nữa là RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
có bác nào rành giúp với ,mình chạy jaf thì báo lỗi sau
@khactien990 trời chưa rành flash mà bạn liều thế . ban tim hiểu kĩ khi flash bằng JAF đã nhá . trước khi cắm cáp thì phải tắt nguồn mới flash dead phone được. bạn để nguồn báo lỗi là đúng rồi,nhớ sạc pin đầy trc khi flash . bạn xem kĩ video đi .
bản này đã hack rồi . nhưng down về thi đổi tên Non Dolby-RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05 thành RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
làm giống hệt như video này hả bạn

nhưng video có 2 file RM mà mình dơn về chỉ có 1 file RM thì flash có khác gì không nhỉ
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giảng cho những người chưa chịu đọc mà thích làm ngay thế này quả là mệt 😃 Tại sao ko chịu đọc rồi chỗ nào ko hiểu hẵng hỏi nhỉ? Bản chất ăn sẵn của các bác lớn quá. Thời của e bắt đầu bước chân vào Nokia thì có ai hướng dẫn đâu, tự mò mẫm, chẳng biết hỏi ai mà còn làm được, giờ Google đầy ra đó, hướng dẫn bằng Video đàng hoàng rồi mà ko chịu đọc, cứ thích hỏi là sao nhỉ?
thú thật là mình có đọc qua trước rùi mà vẫn còn mơ hồ,mong bác thông cảm,trại em mê bản cook fw của bác nên mớ mày mò tập flash,mà flash mải chả được nó cứ báo Searching for phone...Not found!!! và Flash files are corupted or missing...,thôi thì xài tạm fw chính của nókìa vậy
p/s;cho em hỏi là lúc em ấn vào phần flash setting rồi kick vào MCU sao không thấy cái danh sách hiện ra để chọn lựa muc MCU file như trong video hướng dẫn nhỉ,không biết mình đã sai bước nào nữa
loi jav.png
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có nghĩa là phải tắt điện thoại đi, đến lúc nó báo Press Power On Now thì cắm dây cáp usb vào điện thoại, nhấp nhẹ nút nguồn 1 phát, loa máy tính báo âm nhận USB có nghĩa là đang bắt đầu chạy.
@dangquy197 mình làm y như bác nói nhưng lúc máy tính báo âm nhận USB thì máy tính lại báo là Searching for phone...Not found!!! Flash files are corupted or missing,hay driver nó không tương thích với win 7 64bit nhỉ
@khactien990 chưa cài Nokia_Connectivity_Cable_Driver for_Flash_by_JAF . mình xài win7 win8 64b deu cài đc . bạn cài teamViewer rồi mình flash cho.
mình cài driver thì báo lỗi sau,bạn bày mình cài với có dc không
LOI CAI DRIVER.png
@khactien990 máy bạn cài rồi nên báo lỗi đó. Cài Teamview đi mình xem cho.
lúc sáng khu nhà em bị cúp điện mong bác thông cảm,khi nào rảnh bày em với
bác ơi làm ơn giúp e, e xài v 40.0.005 của nokia 5800, e muốn nâng cấp phiên bản cho nó nhưng mà e ko biết làm sao ( từ chi tiết nhỏ nhất ), bác làm ơn làm 1 bài mới chỉ giúp e dc o, nếu dc tks bác nhiều lắm
@Sói ioS lên google mà đọc: dễ ,chi tiết ,nhanh hiểu hơn nhiều .chứ jờ ai mà biết chỉ cho cậu từ đâu..thụ động quá 😁
Hi dangquy197, thank ban vì bản cfw mới này, mình đã up thử nhưng bạn cho mình hỏi là trong bản mới bạn cắt bỏ chức năng xem các chương trình đang chay à. Trong bản cũ của bạn thì khi bấm vào tuỳ chọn sẽ có phần hiển thị các chương trình đang chạy để mình có thể mở lại hoặc kill nó đi. Liệu bạn có thể chỉ cho mình cách để lấy lại nó ko. Thanks

p/s: Topic lâu rồi ko biết bạn có còn nhớ đến nó ko nữa. Hic
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@naq2010

Bấm và giữ nút Menu (nút giữa) khoảng vài giây nó sẽ lên các ứng dụng đang chạy nhé bạn, hiện tại mình đã Update bản mới hơn rồi. Bạn chịu khó qua PDA Việt hoặc Blog mình download về nhé
@dangquy197 Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình, do quen dùng bản cfw của bạn ngày xưa có cái chức năng đấy nên quên mất việc bấm nút nó cũng ra. Mình up bằng bản ở bên PDA nhưng khi up xong thì mình thấy danh bạ và các thứ vẫn còn nguyên, nhưng hình nên và các chức năng thì đúng là bản mới của bạn. Ko biết như vậy có phải là lỗi ko nhỉ. Vì ở đoạn cuối cùng sau khi up xong nó có khởi động lại máy và mình thấy nó thông báo lỗi.

Máy của mình bị cảm ứng ko chính xác, lúc mới up xong thì nó dùng đc bình thường mấy hôm nhưng bây giờ lại bị. Cứ lúc nào bị thì lại phải gạt tắt màn hình hoặc bấm bấm cái nút nguồn mấy lần thì lại đc. Ko biết đây là lỗi phần mềm hay là phần cứng nhỉ.
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@naq2010
Bạn về lại FW gốc của Nokia vài hôm xem nó còn lỗi cảm ứng ko, nếu ko bị thì flash lại bản của mình nhé
Bạn dangquy197 thân mến !
Mình đã thực hiện tất cả các bước bạn hướng dẫn một cách chuẩn xác. Tuy nhiên sau khi hoàn tất thì điện thoại của mình không sử dụng được PHÍM XANH và PHÍM ĐỎ (Phím gọi điện thoại và phím tắt cuộc gọi). Vào trong danh bạ để gọi điện thoại từ số có sẵn thì thông báo là: "Chỉ dùng cuộc gọi khẩn cấp"
Hiện giờ điện thoại của mình không thể gọi đi, chỉ nhận được cuộc gọi đến.
Mong bạn vui lòng hướng dẫn xử lý lỗi này. Tks bạn nhiều!
Email của mình: dat.culkin@gmail.com
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luudat8x
Mình là người rất kĩ tính, và mỗi bản mình làm ra đều làm với tiêu chí: Làm cho mình dùng, và tất nhiên chẳng có bản nào mình làm mà mình ko có máy để dùng nên CFW nào mình làm ra đều ko bao giờ dính những lỗi sơ đẳng như vậy bạn à. Bạn dính lỗi như vậy chắc chắn là do bạn đã ở CFW nào khác trước chuyển qua CFW của mình nên vẫn dính tàn dư của CFW trước rồi.

Ngày trước mình cũng bị như vậy, dù có Flash về FW gốc của Nokia rồi mới flash lại CFW của mình nhưng vẫn dính lỗi tàn dư. Sau đấy mình phải ra cửa hàng điện thoại, mượn Box chuyên dụng của họ kẹp vào máy, chạy thẳng thì lúc đó mới sạch được tàn dư và dùng bình thường bạn à. Cái này là hiếm gặp, nhưng ko phải ko có.

Giờ bạn download CFW bản The Dark Knight Rises mới nhất của mình về và làm theo hướng dẫn rồi sau đó kiểm tra lại xem còn lỗi ko nhé. Nếu vẫn còn thì mình nghĩ bạn chỉ còn cách vác ra cửa hàng chạy qua Box chuyên dụng của họ mà thôi. Thân!
ok thank bạn, để mình thử xem. Nhưng flash mà vẫn còn danh bạ thì có bình thường ko hay là bị lỗi vậy?
warone
TÍCH CỰC
11 năm
win8 không kéo file vô được, làm sao đây
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng Tool BB5 để Flash thay cho JAF nhé bạn
warone
TÍCH CỰC
11 năm
Bản này xài cảm thấy tốt quá, nhưng ba mình lại không quen với giao diện này
Bạn có bản nào tinh chỉnh, fix lỗi nhưng vẫn có cái giao diện gốc được không. Mình cần kiểu khóa phím cũ, và màn hình ngoài cùng có 2 cái icon to (1 cái vô bàn phím số, và 1 cái vô danh bạ)
Hy vọng bạn giúp được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019