Chaly minibike phong cách độc đáo,dù bạn ko cao nhưng mọi người ai cũng phải ngước nhìn

bongxu_79
17/11/2013 7:33Phản hồi: 1.908
1.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nay tôi chia sẻ cùng các bạn vài phong cách độ chaly đẹp và độc đáo nhé,tôi lùng xục trên mấy trang của chaly thailand .com.
Về thụt trước của chaly thì đa số là kém nên thay,trước đây tôi cũng đã viết 1 bài về thay thụt win cho chaly rồi nay có phương án này quá đẹp nên chia sẻ cùng mọi người.
càng cl độ.jpg càng cl độ 1.jpg càng cl độ2.jpg càng cl độ 3.jpg càng cl độ 4.jpg càng cl độ 5.jpg Hoàn thành thì nó tương tự như con cub này đây càng cub 1.jpg càng cub 2.jpg
Chaly thailan hay sử dụng bộ thông hơi lap để trang trí là chính cũng như bộ két nhớt,tác dụng lên xe chưa chắc đã có hiệu quả,ngoại trừ khả năng kiểng cho xe.Tôi cũng gắn 1 bộ cho xe mình,ít nữa sẽ gắn thêm cho cục tan nhiết thêm dây trang trí xe cho giống với style thailand cl5.jpg chaly khủng.jpg giai nhiet.jpg ket nhot.jpg
huytran5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bữa nay xem lại con Chaly. Hic,e nó là đèn vuông, mặt công lục giác, đời 70cc
Không giống mẫu Chaly trong hình r 😔(

//Bác bongxu có mẫu Chaly đèn vuông nào độ đẹp đẹp k ? E nó nhìn có vẻ k đẹp = đời đèn tròn, or đèn vuông,mặt công oval :(
Xe đèn vuông độ zin chứ ko phá dáng,tôi lùng trên web chaly Dax thailand.com rồi chỉ có 2 hình của chaly đèn vuông 1 cái tôi đưa lên rồi còn 1 cái chụp xa nên ko lưu vào máy tính.Thông báo với bạn nhé,tôi đã nói chuyện với anh Dũng rồi toàn bộ xe bạn độ có thể làm từ A-Z tại HN luôn tại xưởng,kể cả gắp 1 cũng đc,lên hình cho bạn xem sản phẩm 1 gắp và bánh to của xưởng anh Dũng nhé,có gì cứ xuống thẳng anh Dũng trao đổi.Tôi cũng đang có mấy vấn đề nhờ anh ấy giúp cho b.jpg b1.jpg b2.jpg b3.jpg ca đèn vuông.jpg chaly 1g.jpg
huytran5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bongxu_79 Ặc, thế mà bác k chụp hộ e nhìn xem cái gắp nó ra sao.
Htrc có hỏi bên muare thì a Dũng cũng báo giá nhưng chỉ là làm cho giống thôi, chứ cũng k chuẩn đồ như trên hình.
Bác có hỏi hộ e là làm A-Z với đồ như trên giá thành ra sao k ạ?

//Mà bg đèn vuông thì cũng hơi hụt hẫng 😔
Con Chaly xanh hình cuối đẹp quá, nếu k vào Bánh to như hình thì kinh phí k biết bao nhiêu.
Thấy đa phần toàn đèn tròn độ đẹp
Bạn yên tâm,việc làm xe ko nói qua đt đc,bạn có thutcj tâm nhiệt tình muốn làm thì đến tận xưởng anh Dũng để trao đổi chi tiết sẽ có báo giá hòm hòm cho bạn.Chứ bạn gọi điện thì ai trả lời đc chính xác việc làm ăn chứ chơi đùa đâu.Ah ấy giữ bí quyết nghề cũng đúng thôi.Anh ấy mới bảo tôi qua nói chuyện về độ xe tôi,mai kia tôi qua.Bạn có nhiệt tình làm thì cùng xuống tham quan xưởng luôn.Con xe 1 gắp tôi up lên đó là sản phẩm của anh Dũng đó,anh ấy đủ trình làm còn đẹp hơn cơ chứ ko giống thôi đâu.Chiếc moto là vd thực tế đó.Nên theo tôi ban đến trực tiếp sẽ có đc cái nhìn chính xác công việc định làm OK
Bạn vào xem bài tôi viết về Độ xe chuyên nghiệp tai Hà Nội nhé,có nhiều điều đáng xem đó
Hôm nay tôi đưa các bạn dến với 1 phong cách chơi xe.Một cảm giác rất Yomost he he he
Xem loạt hình này sẽ nhiều bạn trẻ sẽ có cái nhìn khác về chaly nhé.Một chiếc xe đa sắc màu đem lại sự trẻ trung năng động
cm.jpg cm1.jpg cm3.jpg cm4.jpg cm5.jpg cm6.jpg cm7.jpg cm8.jpg cm9.jpg cm10.jpg cm11.jpg cm12.jpg cm2.jpg
Mình mới mua được xác chaly, về độ lại chạy vòng vòng uống cf. Xe thì chả biết đời nào nữa nhưng 3 số tròn. Ko độ về zin nên cũng ko quan tâm lắm, máy móc vẫn tạm ổn. Nhưng chắc phải làm lại sơ. Đã lên bánh căm 14 inch. Thấy gian nan quá. Em ở Biên Hòa kiếm mấy đồ để chế cháo cho xe này cũng mệt
Mới mang về mấy bác hàng xóm đã đe dọa, mày chạy xe này công an nó thấy nó hốt ngay :mad: nhưng thích minibike nên kệ. Nhà cũng có con 81 nhưng không thích chế cháo chi nó lắm
huytran5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm nào bác qua vậy ạ ? Đang mưa gió thế này. Bác có xuống xưởng thì có gì cho e hẹn xuống tham quan với hỏi han coi sao.
Tiện trà đá bóng bàn luông
Hic, cứ giấy tờ đầy đủ (có khi còn chả cần ấy) thì chả mất nổi xe đâu 😆. Cứ Bác Hồ chiếu cố thì k sợ, với lại có lỗi mới bắt chứ đang yên đang lành bắt sao được
Như 141, e bị bắt suốt mà toàn k.tra hc, thả luôn sau 5-7p'
Sao phải xoắn,trong Nam CSGT ác liệt nhỉ bắt lỗi toàn lỗi đâu đâu.Chẳng bù cho HN CA dễ dàng lắm
Sáng nay anh Dũng gọi tôi xuống để trao đổi & khoe những đòn mới sáng tác như ghép thêm cho vành lên cỡ lớn,độ xe chaly như thế nào..v..v..Anh ấy bảo sẽ kỷ niệm tôi đôi thụt trước thay cho đôi thụt win đang lăp trên xe bởi xấu quá.Lần đầu tiên anh em gặp nhau nhưng nói chuyện cũng đồng máu cả.Trước khi về anh còn dặn khi nào thích làm xe thì đt trước cho anh để anh chuẩn bị cho tiện cho đôi ty thụt MIO lắp lên xe cho đẹp rồi thích lốp độ thì cứ qua mà lấy.Ngại quá,vừa quen anh ấy nói chuyện thấy hợp thế là ông anh dốc tài sản đam mê cho xem từ A-Z lại còn hưa cho cài này cái kia.Tôi ngại quá xin phép về thế mà vẫn còn dặn khô ráo xuống anh làm xe cho,chẳng nói tiền nong gì hết--mình ko muốn thành lợi dụng sự hào phóng của anh ấy.Cha mẹ ơi lên gắc xem kho đồ của ông ấy thì bạn ơi độ lên cho bạn con xe đẹp thiên thần hơn con bạn đưa lên nhiều.Tận mắt tôi xem gắp 1 rồi vành độ khủng khiếp quá.Riêng bộ chảng 3 thụt trước anh ấy chế sẵn mấy bộ đẹp mê ly luôn.Cả 1 tầng 10m2 kím toàn đồ chế độ mà đồ khủng chứ ko có đồ nhôm nhựa đâu.Tôi xem mà mê mẩm cả người.Bạn đã quyết định độ xe thì nên tới nói chuyện trực tiếp chứ đừng nói trên đt cũng như fb vì nguyên tắc kinh doanh mà.Thế nhé,khi nào quyết định thì tới trao đổi sẽ có báo giá cụ thể cho bạn.Nhưng công nhận anh Dũng làm đồ độc nhưng giá yêu lắm
huytran5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bongxu_79 Khổ cái là bg xe là đèn vuông, giống xe bác thì phải, cái đuôi nó xấu quá
K giống như e trong hình.
Mà cmt trên e hỏi bác khi nào xuống e đi ké, có gì tham quan kho báu của anh Dũng coi sao. Mà chắc bác xuống h.nay rồi

//Ngoài lề chút: Bác nhìn quả gắp 1 kia có giống gắp N ko bác 😁, hay giống bên ThiệnQ6 ợ ?
Bữa nào bác rảnh có gì gọi e đi ké với nhé :D, ngồi trà đá nghe m.ng nch coi sao
Hôm nay trời khô ráo rồi đó,bạn muốn triển khai làm thì nên xuống gặp anh Dũng để lên dự án làm như thế nào và làm cái gì trước.Chaly làm gắp 1 thì là xe mini nên gắp NSR lên xe ko đc đâu,vì gắp đó của xe lớn.Nếu bạn độ gắp 1 cho chaly thì khung sườn thụt cũng phảichínhuwar lại hết để phù hợp với kết cấu mới cho xe.Thụt đôi thì chuyển sang thụt monoshok thắng đùm nguyên bản phải chuyển sang thắng đĩa.Vành xe chơi vành bản to thì phải đôn đĩa tái kích ra ngoài thì mới nối với sên chuyển động đc.Như con chaly xang 1 gắp đó.Xe đã độ dàn chân sau hoành trang thế thì dàn đầu cũng phải tương ứng cho cân đối xe chứ.Nói chung án và hạng mục cho độ xe có nhiều bài lắm bạn có thể thoải mái lựa chọn cho xe.Đặc biệt giá anh Dũng cực tình yêu nhé,gắp 1 có 2 tr cho full set thấp nhất-he he he anh trai ơi sao lại yêu cái giá thế chứ
Dàn đầu thì cứ áp dụng như bộ của xe cub anh Dũng ti nhs bộ thụt này có 1,5tr quá rẻ bánh chaly lên bản lớn khủng 150-200 thế nàyg bạn đi đén đâu ng ta ko chầm trồ mới là lạ đó
Xác định tư tưởng đi,chơi thì xuống nói chuyện trực tiếp cùng anh Dũng lên phương án chi tiết những phần việc cần làm.Giá cả và yêu cầu ....có thực tâm dám chơi thì xuống chứ chỉ chém gió cho vui thì thôi,mất công tôi tìm những tài liệu cho bạn.Cũng vì đam mê thôi chứ tôi cũng có vụ lợi gì đâu,giúp thực lòng những ng thích chơi xe mà chưa có kinh nghiệm thực tế.Nhưng chỉ là chuyện phiếm chém gió bẻ măng thì thôi.Tôi cũng đâu có rảnh rỗi để bỏ công sưu tầm tài liệu phục vụ chuyện đó
cub độ.jpg v.jpg v2.jpg v3.jpg v 1.jpg chaly 1g.jpg
@kutun.1502 Giờ không còn hàng nữa, chỉ mua đồ cũ thôi
@bongxu_79 Cũ thì khoảng bao nhiêu a
@kutun.1502 Lốp khoảng 700k...xxx cặp
@bongxu_79 Bác cho e hỏi phát nữa ở hà nội có chỗ nào bán không ạ bác cho e địa chỉ vs thanks bác ạ
huytran5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thôi dù sao cũng cảm ơn bác giúp đỡ e mở mang nhiều vấn đề.
Nắng ráo e chạy qua thăm quan với hỏi a Dũng chi tiết hơn về e Chaly kia. Xem cụ tỉ ra sao.
Theo được thì đập tiền vào làm thôi, e vẫn máu theo style kia với list đồ đạc theo kèm nó
Bạn cứ tới tham quan cơ sở,xem kho vũ khí hạt nhân của ổng .Anh em ngồi vào bạn lên dàn bài chi tiết cho dự án của bạn.Ngoài ra tư vấn giúp bạn có đc một con xe mang dấu ấn riêng của bạn.Quan điểm của anh Dũng và tôi như thế này:độ xe hay dọn kiểng cho xe thì nên tìm cho mình 1 phong cách riêng chứ đi theo vết xe trước thì gọi là cover moto chứ ko gọi là độ.Bản thân tôi cũng ko hề thích up nguyên si 1 khuôn mẫu chiếc xe nào đó vào xe của mình.Anh Dũng cũng nghĩ như tôi,xưởng ra những sản phẩm nhưng ko có cai nào giống nhau đến 60% vì như thế tự anh ấy đã cắt bớt đi sự sáng tạo và cho ra đời những lứa xe kiểu dập khuân-làm vậy chính mình bắn vào chân mình đó.Ví dụ khi bạn làm xong chiếc xe của bán với nguyên mẫu thế kia,đi ngoài đường ng ta ko biết lại hỏi anh mượn xe của anh A-B -C hay D à.
Hãy suy nghĩ và chọn cho mình những nét độc đáo nhất rồi áp dụng lên xe của bạn chứ đừng bê nguyên si vào.Anh Dũng cũng nghĩ như tôi,chi cover 80-90% thôi,ngoài ra anh ấy sẽ tư vấn cho bạn nên chọn kiểu gì cho phù hợp với phom của bạn
Cảm xúc dâng trào triển ngay kẻo nguội
Bác mua cái đèn pha mặt quỷ ở đâu thế. Em chỉ thấy có đèn hậu đầu lâu chứ chưa thấy cái trước. Cho em xin cái giá của đồng hồ và đèn trước sau luôn. Đồng hồ đó có điện bình và tua máy. Cái điện bình thì ko sao, tua máy bằng cơ này ko lẽ khoan lỗ trên vách máy ah bác.
ai bảo bạn gắn đồng hồ tua bằng cách khoan lỗ máy thế,đập vào mặt nó,xui dại con ng ta.Gắn đh đo tua máy thì có 3 cách gắn:1 là gắn vào dây + của mobil sườn;2-gắn vào sợi dây đồng quấn 3-5-7 vòng thân bugi là 2 cách đơn giản nhất.Đầu đèn mặt quỷ 250k đhồ tua 250k
Để bữa nào ra Tân Thành ngó nghiêng xem có gì thửa được ko!
Riêng đèn MQ lên xe.jpg đèn mắt quỷ lên xe.jpg đèn đ.lâu.jpg lốp blaze.jpg dây dầu 100k.jpg cái đầu đèn mặt quỷ thì tôi nhờ thằng bạn trong SG ra chợ Tân Thành kiếm rồi ko có,đèn hậu đầu lâu thì ko biết có ko,tôi mua 2 cái đó có 470k có ng bán đèn hậu 400k đầu đèn mặt quỷ 600k hoảng quá trời như cái sunding mà Sg hay gọi vapor mini tôi bán có 220k mà trong kia bán toàn 300-350k công nhận nhiều đồ SG bán rẻ thật nhưng những đồ TQ thì ngoài HN rẻ hơn,vd như dây dầu L2 Morin TTonline bán 100k những chỗ khác 130-170k,vỏ Maxxis 70ko ruột chỗ khác bán 3-310k TTonline bán 250k.Đang định lấy đôi Blazetech có 380k đi thấy ở đó bán đồ giá cũng tốt
trong này ít đồ Tung Của mà có thì cũng được nâng giá lên rồi. Để mình kiếm cái mặt khác vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019