Chaly minibike phong cách độc đáo,dù bạn ko cao nhưng mọi người ai cũng phải ngước nhìn

bongxu_79
17/11/2013 7:33Phản hồi: 1.908
1.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kết cái đầu nè... anh em cho xin địa chỉ và giá cả bộ nè thế nào... Thank mọi người
bộ này 400k mua trong SG chứ HN ko có bạn ạ,đèn hậu cũng 400k.Ở HN có chỗ bán 700k bộ đầu này trên 40 Vũ Trọng Phụng.Nếu bạn muốn mua qua tôi đặt hàng trong chợ Tân Thành chuyển ra cho bạn.Ko thì bạn lên địa chỉ trên mua ngoài HN cho nhanh.Chaly nếu hỏng thụt trước thì đa số thay bằng thụt win bạn lên nhà Nam Nhung trên Ng Công Trứ mà thay hỏi giá trước nhé,tôi khuyên bạn nên mua thụt win rồi mang ra đó thuê công gia công thôi chứ làm toàn bộ thì đắt đấy.Trước Tết tôi lên hỏi thì báo giá thụt win 750k công 200 là 950k làm thì mang xe lên từ sáng 8h chiều lấy.Tôi đi hỏi trong chợ Giời thì thụt win 550k nhờ đứa bạn mua hộ cho 400k về tự cắt làm lấy nhưng lại bị cao hơn zin mất 8cm xấu quá thế là lên hạ thụt thêm 150k nữa .Nên tôi khuyên anh em đi sau cứ mua đồ mang lên thuê công lắp thôi 200k trong ngày xong.Dùng thụt win có ốc lắp dè trước đc chứ dùng thụt wave ,dream phải chế mất công xấu lắm.Mình đã làm nên khuyên anh em đỡ mất công làm đi làm lại tốn kém ra.Còn ai ko mua đc giá 400k thụt win thì bảo tôi mua giúp cho lấy công ly cafe nhé,hi hi hi hi
Đây là xe thay bằng thụt win và đây là ảnh thụt win 400k nhé
2 cái đèn này 400k cái sinal 400k/4 chiếc.Đang định thanh lý bộ sinal 84 ai cần ko
đèn đl.jpg den M quy 250.jpg đèn MQ lên xe.jpg
che 1.jpg thụt win.jpg

dau den do 2 guong cau 700k.jpg
đèn mắt quỷ lên xe.jpg
sinal 300-4.jpg
thấy chỗ này của HN có bán này bác. Giá hơi mắc xo với bác Bongxu_79 nói
http://www.sioshop.com/nhom-sp/airsoft/pk-xe-may/page/2/
Bạn muốn mua cái gì tôi đảm bảo đưa ra giá thấp hơn shop đồ phượt đó,vd đèn led 12V có bi cầu họ bán 130k/cái tôi bán 100k/cái.Sinal họ bán 400k tôi bán 350k.Đồng hồ sunding ng ta bán 300k tôi bán 220k cho lắp ghi đông trần 250k cho lắp chân kiếng.Bô nhót chaly họ bán 230-250k tôi bán 200k.Ghi đông ho bán 750k tôi bán 680k,đầu đèn họ bán 400-750 tôi bán 350k ghi đong clip 550.jpg đèn led bi.jpg
các bạn do thời gia ko rảnh như tôi suốt ngày lang thang xe cộ nên biết chỗ bán đồ rẻ là đương nhiên.Có ai cần tôi lấy giúp giá chắc chắn rẻ hơn nơi khác,nếu mua vài thứ thì số tiền cũng tương đôi đó.Mình lấy ly cafe và cái chính là lấy hàng liên tục thì bản thân tôi cũng có lợi thế vì sẽ có hậu mãi cùng những lợi ích khác vì mình đam mê xe cộ có bao gilà điểm dừng là giới hạn đâu.Liên tục đổi mới lên vesion chứ
Vấn đề là chaly zin có hao xăng không các bác
chaly zin như xe đời cao dùng điện ic thì 100km hết 1,2l xe tôi 84 dùng 20 năm giờ vẫn đổ 40k đi cả 5 ngày đến 6 ngày đi cafe lang thang 20-30km mà đó là mình còn ko chú trọng như xe wave zx nên phủ bạt mãi giờ mới lôi ra đi.Đang từ từ cơ cấu chỉnh trang lại.Tôi đang làm ở xưởng chuyên độ xe ở HN,địa chỉ facebook là độ xe máy chuyên nghiệp hà nội vừa là admin chịu trách nhiệm đưa hình ảnh và giao dịch với khách.Cập nhật thường xuyên sản phẩm do xưởng làm ra.Các bạn nếu có nhu cầu chơi xe hay thích tìm hiểu thì truy cập vào để biết HN cũng có thợ độ xe pro thế nào.Ngoài ra tôi là admin của mấy trang mua bán xe máy ở HN nữa.
@bongxu_79 2436594_chaly_khung.jpg Cái nàu nhiêu v shop, 50cc phải ko shop, có ship SG ko
@Aiden Hoàng Xe này của bên Nhật độ chứ VN khó mà mua được dàn đồ trên xe này. Riêng cục máy Daytona giá cũng cỡ 20 củ rồi
nó hết ít xăng với điều kiện chạy tầm 20 -35km thôi thì phải. Con của em cũng đời cao, chế zin nhưng mà kéo lên 50 chạy cũng uống xăng ầm ầm bác ah. Bác cho địa chỉ web để anh em vào tham khảo.
em có cái chaly máy yếu rồi. bây giờ làm lại máy và lên côn tay giá khoảng bao nhiêu ạ.có phát sinh ra thêm cái gi ko. à lên máy 90 hay 100 cũg đc.
còn thêm bộ số 1N234. thêm nữa thì giá bn thanks chủ topic
@fabregas041994 Chaly của bác đời bao nhiêu. Nếu làm máy như yêu cầu của bác thì trên 3 triệu là giá thấp nhất bác ah. Vì thay nòng, đầu bò mới, bộ số, chế và bộ nồi nữa. Bác mua cục máy khác gác lên chạy có khi chi phí rẻ hơn
nếu vậy thì xe bạn hở bạc hơi hoặc chế bị hao xăng.Bạn vào facebook " độ xe máy chuyên nghiệp hà nội " ngoài ra còn vài nhóm như Hội những người yêu thích chaly độ ; Hội mua bán xe chaly ..v....v....Ngoài là Admin của độ xe HN tôi cũng Admin của ; Hội mua bán xe máy cũ khu vực hà nội nưa,giờ cũng sắp đến 5000 ng tham gia.Ngoài chơi chaly tôi cũng vẫn độ kiểng cho con wave zx nữa,nhưng giờ cũng xong vession 1 giờ dồn hướng tập trung dọn lại.Tích lũy kinh nghiệm độ xe dưới anh ViDung.Cùng góp sức độ xe cho khách dồn lại những ý tưởng mà mình thấy hay ,độc đáo.Chọn lọc rồi cân nhăc áp dụng vào việc dựng dáng cho xe của mình.
Trước đây việc độ xe chaly như vậy là điều không hề dễ dàng,nhưng bây giờ team độ xe pro thừa khả năng cùng như lòng yêu nghề cũng như lương tâm người chơi xe độ để tạo lên những sản phẩm có giá trị lớn về tính nghệ thuật.
chaly do.jpg chaly độ2.jpg chaly độ 1.jpg chaly độ 1.jpg
xách mỗi cặp phuộc trước chạy xuống rồi mang về ráp lại là ok bác ah
Chế thì vẫn là chế zin theo xe nhưng nó bị bệnh quả phai xăng đóng không kín nên dựng lâu xăng tràn qua ống xả xăng thừa. Còn hơi hám thì em thấy cũng còn tàm tạm, sáng ra nổ có khói trắng tí rồi hết. Giờ em tập trung làm giàn chân và sơn cái đã, máy tính sau vì máy thì ở trong này làm nhanh thôi, 1 ngày là ok hết. Có ai vào vái topic này ở gần gần Biên Hòa thì giao lưu cái cho đỡ buồn hì hì
@phuonghong17385 Mình ở hố nai.Theo bạn mình nên gác cục máy nào ~4tr.Mà chay dc 80 90 hả bạn. mình ko rành về máy móc lắm thanks
@fabregas041994
@phuonghong17385 có phải chế thêm gì nhiều ko bạn
@fabregas041994 chế lại miếng nhựa phía trên vì chế hòa khí cao hơn
scalevnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cho em hỏi là em cũng có đôi vành force bây h muốn gắn nhông sau vào thì phương án nào là tốt nhất bác nhỉ ? cảm ơn bác trước 😃
chào các bác e mới tậu 1 e chaly nhưng khi chạy tầm xa xa khoảng 4km thì e nó bị lụp bụp như hết xăng ấy,tháo xăng chỗ lọc xăng ra lại chạy đc nhưng cũng chỉ 1 lúc lại bị. E nghĩ chắc lâu quá rồi nên bxc của nó ko còn tốt nữa nay e muốn thay bxc của dream hoặc wave thì có đc ko ạ,có cần chế cháo j nhiều ko với lại e thấy xe e cái lọc gió bị mất đâu mất rồi,giờ thay loại nào thì đc mọi người tư vấn giúp e với ạ,e ở sài gòn. Vì còn là sinh viên cũng thích e nó quá nên gom góp sửa sang cho e nó ngon lành đặng đi tán gái hehe.Cảm ơn mọi người nhiều
@toiyeu_blackberry Bệnh này cũng khó nói, có thể do chế hoà khí hoặc do máy, như mình phải nghe tiếng máy mới biết được chứ mô tả bệnh thì cũng khó lắm.
Muốn thay BCX thì của wave và dream lắp vào đuoc. Nhưng bạn phải mài cái tai của khoá xăng đi mới vừa cái khung xe được.
@phuonghong17385 cảm ơn bác nhiều,e nghĩ chắc tại bxc chứ máy móc xe e còm êm lắm,đạp phát nổ liền,mà giá bxc zin xe wave or dream thì tầm bao nhiêu các bác nhỉ,để biết chừng mà chuẩn bị lúa
Đây là kinh nghiệm xương máu về chế độ xe minibike chia sẻ cùng các bạn nhé.Về vành 10 ing cũng cỡ với rất nhiều xe ga nhưng về cấu tạo và bộ truyền động thì khác nhau h.toàn.Xe ga thì bánh sau có răng ở trục giữa còn xe chaly thì dùng cùm nhông,để chuyển bánh trước sang nhau thì đơn giản còn bánh sau thì phức tạp đấy.Muốn chế để dùng bánh sau phải khoan đùm đệm nhông sau.Nhưng nếu thợ làm ko chuẩn sẽ dẫn đến chuyện độ dơ lớn dễ tuột sên,đi ko an toàn.Vậy nên các bạn chỉ nên sử dụng bánh trước của xe ga để thay lên thắng dĩa bánh sau giờ cũng có mâm chaly hàng gia công rồi hoặc mua lại mâm của ng ta thay bánh lớn.Các bạn cần phụ tùng chaly có thể vào facebook độ xe máy chuyên nghiệp hà nội đây là nơi tôi đang là admin,để trao đổi kinh nghiệm cách độ chế chuyên nghành cho minibike nhé
dưới đây là bánh xe ga SYM 12 ing lên cho chaly do xưởng làm đây
bánh spacy vào cl.jpg
Nếu bcx của bác còn ngon thì nên đi phục chế lại! Bcx tuùy theo gía, bác lên mấy chỗ mua bán mà hỏi dao động từ 300 đến 700k tùy loại! Bình centa thì rẻ thôi!
Bác yêu bb ở đâu thế?
Hnay ở Đà Lạt thấy 1 con này độ có vẻ chi phí tầm 10 củ hơn. Nhưng 2 phanh tang trống chứ ko phải phanh đĩa. Gửi bác @bongxu_79 xem và đánh giá hộ ạ
e ở sài gòn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019