[Chăm sóc xe] Hướng dẫn vệ sinh và bảo vệ dàn nhựa nhám

Vua Lười
19/11/2016 17:52Phản hồi: 94
[Chăm sóc xe] Hướng dẫn vệ sinh và bảo vệ dàn nhựa nhám
Phần nhựa nhám đen ở môi trường khí hậu nóng và nhiều bụi bẩn như ở Việt Nam thì rất mau bị xuống cấp. Có những chiếc xe do thường xuyên phơi nắng nên phần nhựa bị giòn và bong tróc. Những chiếc khác thì bị ố mốc trắng, chùi rửa bằng dung dịch rửa xe chưa chắc có thể giải quyết được vấn đề. Ở những thời điểm mà mình có thời gian chăm chút xe cộ, mình thường hay dùng bàn chải chà thật mạnh phần nhựa đen nhám, hy vọng có thể đánh bay mốc trắng ra nhưng rất ít hiệu quả. Có khi mình còn dùng chai xịt dưỡng bóng để xịt lên, màu đen sẽ được trở lại nhưng lại giữ được trong khoảng thời gian ngắn, sau khi rửa xe lại phải xịt lại, ngoài ra thì nó cũng trơn trơn rất khó chịu.

Chất liệu nhựa đen trên xe máy thường được dùng cho những khu vực dàn chân xe và phần dàn áo định hình. Do có màu đen nên nếu để xe ngoài nắng thì sẽ hấp thu nhiệt rất nhiều. Sự chênh lệch nhiệt độ giữa những chi tiết có màu đen và màu sáng là rất lớn. Chính vì vậy những chi tiết màu đen thường sẽ bị xuống cấp trước những chi tiết khác. Có nhiều cách để khôi phục lại phần nhựa này, hôm nay thì mình chỉ giới thiệu một sản phẩm của William F1và sản phẩm này có thể khôi phục lại phần nhựa đen đồng thời tạo một lớp màng hiệu ứng lá sen trên bề mặt, chính vì vậy đi mưa cũng ít bị dính dơ, hiệu quả theo như nhà cung cấp thì sử dụng được 3 tháng mới phải làm lại.
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhựa đen bóng có xài dc hem
@dienthoai_yeusim2012 giúp xe lâu bị cũ
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho xin địa chỉ đi chủ thớt 😃
đi rửa xe nếu xe dơ nhiều bụi là dc rồi. chứ lo gì mấy cái này. có hư bao giờ đâu. trừ khi tai nạn xe nát bét thì có.
zennytien
ĐẠI BÀNG
7 năm
video rất hữu ích chỉ là mình xin góp ý tí
VD : chia sẽ những đồ dung hay thì nên chia sẽ giá tiền mua lúc đó cũng như địa chỉ mua để nhiều member có thể tham khảo
@zennytien Anti nó không lôi nguyên dàn admin vs mod ra chửi cho tối tăm mặt mũi vì QC mình cùi. Sẽ có rất nhiều câu đại loại như: "tinhte được trả bao nhiêu cho bài này, QC, đi ra..". Mình mem lâu năm rồi nên rành lắm.
Dạo này tinhte rảnh nhỉ hết rửa thắng, chùi xe, rửa xe =)))))

Mai chắc có loạt bài dắt xe sao cho đúng, cách vô số cho phụ nữ, cách mở nắp đổ xăng,
@kill.applehater Mình đã nhiều lần gặp các bạn vào đổ xăng mà không biết cách mở nắp đổ xăng đấy bạn ạ
tetekh
TÍCH CỰC
7 năm
@kill.applehater Bạn cho mình link xem bài rửa thắng xe đc không? Mình đi mưa hoặc đi khô dính vũng nước về là có hạt cát bám vào thắng, thường xuyên bị kẹt kẹt, mòn thắng. Nếu có bài hướng dẫn rửa thắng đĩa thì thật tốt.
Cảm ơn!
protk2
TÍCH CỰC
7 năm
Chỗ bán anh ơi!!!
Có chiếc xe đi 10 năm chưa rửa dù chỉ một lần.
@ptp49 cần lắm ảnh cái xe
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
xi đánh giày dạng nước chùi lên vẫn ok, cũng dc đôi ba tháng
@V_P942 Thật ko bác , đừng troll em nha.😃
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 thật, trên gr ex 150 có ng xài đó, dc tgian bong thì chùi tiếp vì cơ bản nó đã bong rồi thì kiểu j chả bong, bong rồi dậm lên tiếp thôi 😃
traind
CAO CẤP
7 năm
Cho mình xin tên sản phẩm để seach chỗ mua?? Nhà có mấy con xe cũng bị bạc hết phần nhựa rồi
huykho
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhiều năm nay tui chỉ xài chai ToYo 80k/1 chai. mấy chỗ nhựa bị trắng dùng chai đó xịt lên, để khô tự nhiên không cần chùi lại. vừa thơm vừa mới nhựa, không bám nước giá lại bình dân 😁
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykho mua ở đâu bạn ơi
TỐT STORE
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykho
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykho có hại cho nhựa ko bác nhỉ
mà bác sịt lên phần nhựa nhám hay nhựa gì ạ
có ok hơn ko ạ ???
e tò mò tý :D
huykho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@goodfathertn Không hại cho nhựa, ngược lại còn tăng độ bóng cho nhựa. chai này còn dùng để xịt làm mới lốp xe. rửa xe sạch sẽ rồi xịt nó vào 2 bên cái lốp thì nhìn y chang lốp mới bóc bì :D
Bán ở cửa hàng nào mà k thấy nói tới.
silveraero
ĐẠI BÀNG
7 năm
.... vấn đề là không giới thiệu tên sản phẩm mà chỉ nói của William F1 và không biết mua ở đâu ....
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
7 năm
@silveraero Chuẩn luôn, không cần mua ở đâu nhưng cho ít ảnh hoặc tên sản phẩm vào bài viết là OK rồi.
Hok biết sao mà mình bôi xi đánh dày lên phần nhựa đen nhám nó củng đen và bóng lên rất đẹp. Đổ nước vào nó củng ko thấm nước y chang như trong clip!
mrsilen
TÍCH CỰC
7 năm
cho link bán luôn chủ thớt? ở tỉnh thì mua làm sao?
Mình cũng muốn mua 1 chai dùng thử. Xe mình cũng bạc hết rồi.
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
Mình hả. Đơn giản là kệ bà nó
email007vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@verybeo Ông giống tôi, đồng quan điểm. Xe đi cả năm rửa chưa được 5 lần.😁:D:D:D
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
@email007vn Cái giống đấy m chỉ quan điểm bảo dưỡng tốt phần máy đã thời gian ssaau mà lo cái vỏ hiv
email007vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@verybeo Xe mua để chạy và phục vụ cho mình, chán thì bán mua xe mới. Rãnh rỗi chăm sóc nó chi cho cực vậy? Thời gian đó làm việc khác có nghĩa hơn rất nhiều. Trừ khi đi con xe vài trăm củ thì rửa cho sạch chút. Còn mấy con cùi cùi vài chục thì chán bán mua mới cho khỏe.
Chào thân ái và quyết thắng !
giá bao nhiêu thế ad
tongnguyen25
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho xin địa chỉ nè?
khavy.love97
ĐẠI BÀNG
7 năm
e thì cứ 2-3 tuần xách xe đi rửa 18k là xong, khỏi cần rửa dàn áo, nhựa nhám, nhông xênh đĩa này nọ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019