Chào anh em.

dhpsos
2/7/2019 16:8Phản hồi: 11
Chào anh em.
Mình dùng con huawei p10 gắn sim vietnammobile để làm máy phát wifi dùng tạm (hotspot).
Thấy thông số p10 có lte cat 16 lận mà sao test speedtest kết quả tầm 4 5 mps không hà? (Test trực tiếp trên p10 hoặc trên điện thoại khác kết nối vào p10 qua hotspot đều cỡ đó)
Trong khi đó thấy mấy anh em dùng thiết bị chuyên dụng như tplink đồ phát wifi review tốc độ 20 30 mps.
Xin hỏi anh em là do 4g sim vietnammobile chỉ đạt như thế hay do p10 chỉ đến thế?

Nếu do 4g vietnammobile thì mình tìm nhà mạng khác, nếu do p10 thì mình sẽ mua cục phát chuyên dùng.

Cảm ơn anh em.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do sim thui.
4g vnmb như hạch í, mình từng dùng r, tốc độ tệ hại
Mua sim 4G viettel V90 xài bác, cellphones có bán
dhpsos
TÍCH CỰC
5 năm
Sim vietnammobile mình xài siêu thánh sim, kg giới hạn dung lượng. Nghe nói vậy. Các nhà mạng khác thế nào ạ?
@dhpsos V90 viettel 2g/ngày, mỗi tháng tốn 90k thôi bác
dhpsos
TÍCH CỰC
5 năm
@Paquita Cảm ơn bạn.
@dhpsos vnm tùy khu vực. mình ở hà nội dùng thấy ổn, ko nhanh, nhưng cũng ko đến nỗi nào.
transangvn88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng 4G vietnammobi như 2 G của các nhà mạng khác.Bác chuyển qua viettel hay mobi đi có v90 hay c90 c90n dùng ngon hơn ngày 2GB 4G
dhpsos
TÍCH CỰC
5 năm
@transangvn88 Cảm ơn bạn.
dhpsos
TÍCH CỰC
5 năm
Tốc độ đo thì chậm nhưng mình xem youtube bằng smart tivi qua wifi hotspot của nó vẫn ok ở độ phân giải 720.
Xem tivi bằng vtvgo trên đt đẩy lên tivi bằng mirroring cũng ok các bạn à, 2,3 máy khác cũng kéo facebook ok luôn.
Tháng có 40k không giới hạn gì, thế mới đáng nói.
Chỉ có dấu hiệu chậm khi mình vô appstore hoặc playstore để cài app thôi, thế mới đau.
Giờ chuyển mạng chỉ có 2gb/ngày thì chắc nhanh nhưng sợ không đủ dung lượng cho cả nhà giải trí lúc tối.
Khu mình ở xa nhà văn hoá nên phải sử dụng nhiều giải pháp công nghệ lằng nhằng kết nối với nhau.
Smart tivi samsung đời đầu chạy smarthub nên không cài được thêm app gì, xem vtv hay htv phải dùng đt android đẩy qua bằng mirroring đó.

À, để giảm tải cho wifi hotspot của huawei p10 mình dùng 1 con wifi tplink kết nối với p10 qua cơ chế WISP, sau đó cục tplink này phát wifi cho các thiết bị khác. Huawei p10 vừa chạy 4g, vừa chạy hotspot cho cục wifi tplink cả đêm vẫn mát chứ không nóng.
Kabm
CAO CẤP
5 năm
Tốc độ trong nước và ngoài nước là khác nhau nhé. Trong nước dùng server Fpt để test

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019