chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đánh WU không có con Chen deng hay Lỉu, mình thay bằng Sun Xia để tank mà không ăn thua
hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
@naminh71 Liru Conquer ở map Louyang (Dong zhou), Chen Deng ở Xu Stage
hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
lạ thật, chỉ số của bạn cao hơn mình lúc mình đánh đến map Jangxia có 2 con tiger, công nhận đánh khó chịu thật, mình bị giam ở đây gần 1 tuần, hix. do nâng sai ngựa feather nên phải deal lại wind rồi enhance lên, mất gần tuần. ghét nhất beast kết hợp với sta hero.
mình cũng dùng arrow. map này ko cần niufu, thay bằng thằng nào trâu vào, hehe. hoặc nâng thêm def và token. phải kiên nhẫn, ko phí quân lắm. thêm nữa là nên nâng thêm lv, hơi ít quân, bạn đã respawn chưa.
hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
sunxia tank ko ổn đâu. như mình bi h nâng guan suo thấy đánh ko ổn. kém Zhang Ba, nếu ko thì 2 drum hoặc nên có thêm 1 buff ( Huang Yeiing với skill boost ), nâng 20% tca. nên thay = hero khác, đừng dùng sunxia
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang sắp thế này, form Arow

1) Da Qiao
2) Huzen ---> 4 Jang Jiao ---> 5 Dong Zhou
3)Niu Fu

Con Dong Zhou được che bằng Huzen và Jang Jiao nên thường chết cuối cùng. Mình lvl 66 tổng số quan 6k. Con Da Qiao là buf phòng thủ

Đánh với NPC là phải up giáp chứ không phải khăn choàng đúng không ? Mình đang có 3 cái giáp tím, nhưng mới chỉ Dong Zhou là đủ level dùng thôi, 2 cái kia chưa enhance vì chưa dùng được, giờ tiếp tục enhance vào giáp xanh thì phí qua.

Mà nhìn vào chỉ số nào biết con nào tank trâu hơn con nào?
@naminh71 Con khác thì không biết nhưng Hu Zen có nói là def tốt, Sun Xia att tốt.
Cứ mạnh dạn up giáp xanh đi, giữa xanh và tím không chênh nhiều lắm đâu, sau này đổi vậy
Thử đổi vị trí 4 -> 1, 5->3 xem sao.
@naminh71 bạn thử dùng form eva đi, nâng hết cỡ đi lv form đi, đừng tiếc sau này còn phải dùng nhiều, cố gắng Eva +14-15% sẽ thấy khác nhiêu lắm đấy. sau này đến bài Lyubu ko dùng eva ko qua đc đâu
acc bên Wei đã có Cao Ren, đốt luôn 130 cai speed, còn 200k diem ho nor ,up 51 lun, hi hi.
H cày bên Wu vui phết
@namdacn Ráng cầy hốt em pangde đi bạn. ... Con pang đê mình thấy nó ghi điểm là có dame rất là cao. ( zang ba thì chỉ ở mức cao thôi. )
à còn vụ đánh rơi dragon shaber nữa. Hình như cái ấy ko biết hên xui nhiều hay là rơi vào ngày nào Mình để ý thấy là. ..cứ mỗi thứ 6 mình cần đánh khoảng 2 3 trận là rớt ra 1 mảnh rồi. Nhưng hôm nay. Mình đã xài hơn 20 orders để kiếm pc. Nhưng mà ko ra được 1 mảnh.
Các bạn respawn mấy lần cho 1 hero. Mình thấy cái respawn nó hoạt động thế này. Lần đầu là lv51, nếu bạn respawn mà được +9 (quản lý quân) thì lần respawn thứ 2 sẽ yêu cầu lv60 mới respawn được. Mình đang có 2 con hero sau khi respawn mới được +5 nên chắc làm phát nữa nếu may mắn được +9 thì tuyệt.
@printer Cái đó tuỳ vào may rủi. Mình cũng không biết nữa. Nhưng hồi trước mình respawn con Dz thì nó chỉ yêu cầu là lv55 cho lần thứ 2 Còn con cao ren của mình thì lv57 cho lần thứ 2. Con jia xu thì lv 60 cho lần thứ 2. Hình như + ít thì số lv cần respawn kế tiếp thấp hơn.
@printer Con Yuan Shu của mình Répawn lần 1 đc +9 rồi, giờ đến lv 59 đang phân vân có nên resp tiếp ko ? printer cho hỏi quân Shu có cách luyện nào hiệu quả nhất hiện nay thế ? có cách gì để chống lại ZhugeJin ko ? cách chơi với 2 TCA thế nào cho hiệu quả nhỉ ? mình lv85, mới chỉ có YS và LB, đang chờ có shamoke, đang đánh ở stage Guandu, có hero nào dùng đc ko hả bác ?
@saauddo Bạn được bao nhiêu % ở Guandu rồi? Nếu không có gì vội và nhiều honor thì làm phát respawn nữa, con shamoke của mình respawn 2 lần mà không được cộng nhiều chắc khi lên lv60 respawn phát nữa vậy.
Mình cũng đang đánh bằng 2 TCA đây, chủ yếu set theo Crescent để đi đánh Corp cho nhanh đỡ tốn quân, cảm giác đánh bằng form này hiệu quả, ví dụ như corp YSC, LBC mình chỉ mất khoảng 2~3 round là giết hết 1 đạo. Nhưng để phòng thủ hay đi tấn công người khác thì không ổn nếu người ta ngang với mình. Để đánh nhau với người thì dùng Lyu Buu + 4 trống form EVA hoặc 3 trống + buff morale hoặc 3 trống + 1 pháo mạnh vào tranh thủ lúc cả 2 bên chưa bên nào đánh phép được thì làm được tý nào hay tý đấy.
Mình cũng ít khi đi đánh nhau và bị đánh, những đứa đánh mình toàn loại khủng nên không có cửa để đỡ, đành chịu thôi 😁, những thằng này thì chả thằng nào dùng ZhugeJin để mình quan sát cả, chúng nó toàn dùng theo kiểu như phía trên hoặc là Lyu Buu, Cao Ren + 3drum form EVA
Quân bọn nó toàn ~100K, TCD up cao dã man toàn gần 3000, trong khi đó mình mới 1700.
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Form eva là form nào vậy? Là arrow hả?
@naminh71 Là from tapper đó bạn.
Đốt xong 250k honor xót thế, up dc BV Cao Ren lên 120 + up 45 sau respaw, dame phũ thật ^^
Vụ kiếm pc Cam chắc chắn là theo ngày rồi. T_T. Hôm may mình tốn khoảng 40 orders mà chẳng kiếm dược mảnh pc của dragon shaber nào T_T.
Hôm nay S1 có event kiếm silver, mình kiếm từ sáng đến 10h tối được khoảng 400K silver được 5600 point, trong khi đó thằng đứng đầu có 42556 point -> sẽ kiếm được khoảng 3 mil silver. Thực sự là không thể hiểu nổi nó làm cái gì nữa để có thể kiếm được từng đấy silver và làm thế nào để tiêu hết được cái số silver đấy không lẽ cứ upgrade rồi lại degrade (kho chứa nếu lv66 thì cũng chỉ chứa được khoảng 800K) Trong khi đó thằng này có lv66, điểm pres là 1,5M (chưa đủ điểm để có được 2 silver mine và chưa migrate được vào thành lv100).
@printer
Dùng thì được bạn ơi. Mình đã từng tiêu 1 mil sliver trong vòng chưa tới 30 phút.
Nhưng mà. Cái này thì bó tay. Sao nó có thể kiếm được khoảng 3mil silver trong vòng 1 ngày @-@. Ko lẽ nhà trade , market của nó là cấp cực kỳ thấp ..

Còn khả năng nữa là nó upgrade xong degrade con ngựa của mình như ..... Nhưng chẳng ai điên lại làm như thế. ~.~.
@duyvuong Đốt thì không tính chứ enhance thì cũng phải chờ lúc mp cao, nhất là khi enhance đồ đã có lv cao rồi. Thường thì mình cũng phải đợi lúc mp 94% mới enhance các đồ khoảng 40k một lần.
Ngoài ra cái event đấy có đứng top thì thưởng cũng bao nhiêu đâu ~45K, nên mình chỉ nhảy vào top 100 khi chuyển từ đồ này sang đồ khác coi như gỡ gạc tý thôi
có gì đâu các bác, có thể nó degrade 2 cái áo giáp là đc 1M rồi, up vào ngựa 4 lần là hết...cứ thế luân phiên 3 món đồ là đc, nhà siver chỉ cần 1m là quá ok, mình cũng để dành mấy cái áo giáp xanh, đợi event này để degrade, up vao dragon cuỉrass, điểm vào top luôn mà chả thêm, mất tí nào
Vip 10 nó force tax coxt k giới hạn mà. he he. Khéo thằng đấy vip 10 :p
@namdacn Bỏ USD mua bạc đểu à, cái event đấy có 4 ngày thôi. Nếu thích lưu danh muôn thuở thì bỏ USD vào chỗ khác còn hơn
sao kỳ vậy bác Printer, mình respawn con DZ lần đầu tiên mà các chỉ số không thay đổi gì lun là sao bác? vậy la thất bại hả bác? hic gió con ấy lv phai cầy lại từ đầu hả trời?
hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
@thinhke respawn để tăng level và Force cap của lính thôi, cái Troops trong stat của hero đó, có các cấp :
Recruit -> Veteran -> Sergeant -> Centurion -> Chiliarch -> Guards
mình đã thử, ở lv 54 , 2 con DZ đánh tay không(không vũ khí, giáp, ngựa), 1 con respwan 1 lân (cấp lính centurion 3) 1 con res 3 lần (centurion 9) thì con res 1 đánh dc 600dam con res 3 lần dánh dc 900 dam. ~ 30%
@hitman41 Vay bac cho minh hoi tiep. Cai respawn co lien quan voi develop dung ko ban? Nhung minh sau khi respawn con DZ xong thi develop no ko tang ma con giam lien tuc. Minh thu rat nhiu lan roi. Bac co kinh nghiem chia se cho minh voi. Thanks
@thinhke Reset = honor rất tốn ^^. khi respaw xong thì reset có cơ hội điểm cao hơn. bạn đừng reset liên tục, 1, 2 phát k lên BV thì đợi vài phút reset tiếp. Thường thì mình thấy khi chưa respaw điểm chỉ nhảy khoảng 1x. lên đến 19 mình đốt rất nhiều honor mà k lên. sau respaw điểm có thể nhảy lên 2 hoặc 3x. Mình reset h thường 1 hero + gần 30 điểm, khá tốn honor do toàn gần 800 1 phát
@thinhke Nên reset cho hero attack thôi, mấy con buff k cần lắm, như con Jiang Jao mình thấy diem IN cao mà buff vẫn miss ầm ầm, thế mới điên
middim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi hi. Chú namdacn mà cứ lôi acc wei mà tham gia country battle tối nay thì anh xử chú nhé. Hi hi.
Chú giờ là thành phần tương đối quan trọng của Wu rồi.
Trận CB hôm nay ở S3 Shu thua Wu tuyệt đối rồi, mấy thằng top Wu đánh kết hợp ZhugeJin + Cao Ren + beast master, ko có cửa gi đỡ nổi, top của Shu cũng chỉ chịu đc 10s.
Đi camp thì mình chủ yếu dùng eva 15% và nâng giáp nên cũng ko thấy tốn quân lắm nên chỉ đánh 1 tca, PVP tầm này chúng nó TCD cao quá rồi nên có lẽ đánh 2 ngựa là ko cần thiết nữa...LyuBu mình đánh một đạo nó mà vài nhát mới chết...đứa nào cũng có PangTong, ZhugeJin hết cả rồi...
Guandu mới 18%, mình cũng mới lên 85 để lấy 2 training grd nên quân vẫn còn yếu, đang nâng dần...nghe nói phía trước có con beast master gì đó có thể dùng đc à ?
Recuit ở camp thì không biết, vì ở Guan Du chỉ có Yuan Shao thôi, con này cũng được thấy bọn nó thay con Yuan Shu thành con này. Pres đạt 4m3 mil thì có Yan Yan là beast master
@printer Mình thấy con yuan shao binh chủng giống con zhou tai. Nhưng skill thì khác. Và chỉ số bv thì hơn được 1 điểm. Mình nghĩ con này có thể thay thế cho 1 con trống được.
Tình hình là rất tình hình iêm k qua đc con zhang xiu. Trong khi đội hình e có Lyu Bu cưỡi ngựa 4k1 tca. Yuan shu cưỡi ngựa 1k7 tca.giáp cả team trên 800+. Cloak từ 1100- 1400+. Form eva +14%.
bác nào qua rồi chỉ giáo e phát
@keviltrung Chỉ có một cách là up TCA lên thêm, dùng form arrow, bố trí
1 buff def, 2 buff att, 3 drum, 4 Yuan Shu, 5 Lyu Buu

Bố trí theo cách trên thì Yuan Shu và Lyu Buu đánh phép luôn từ lượt đầu tiên. Lyu Buu sẽ lần lượt giải quyết từng đạo quân bên kia, nếu TCA của Yuan Shu cao sẽ tăng thêm khả năng thắng.
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi, đánh với người thì áo choàng để đỡ đòn, đánh mới NPC thì áo giáp để đỡ đòn?

Mình đang bị dừng ở con Yuan Yin map Shouchun, đánh hoài không qua, mình dùng form eva, 3 con đứng đầu DEF đề trên 800, TCA 3,4k mà vẫn không qua
@naminh71 Con đó thì chủ yếu bạn quét nhanh thôi. ... Sử dụng form TCA , Nếu bạn xài đội hình 2 drum thì nên thay 1 con drum thành 1 con buff dame. Đặt 1 con drum ở slot 4.
Mình kẹt ở Guandu -24% rồi, bó tay với con Lyu Wei Huang, nó đánh mix : 2common, 1 tac, 1 strategy khủng...mạnh tương đương mấy thằng top SV, kiểu này phải nâng cấp đồ mất cả tuần hoặc chờ Shamoke ra mới đánh đc chứ YS ko ăn thua, Printer qua con này chưa ? có KN gì ko ?
@saauddo Mình dừng ở con này khoảng 20 ngày nay rồi, quân của mình hiện có là 2 ngựa TCA 4320 lv86, TCD từ 1500-1800, giáp từ 930-1000, quân số khoảng 85K, sử dụng 5 cờ. 10 ngày nay mình chưa đánh thử lại do còn bận respawn con Shamoke lần 3, Lyu Buu lần 2, Masu lần 2, chắc phải khoảng 10 hôm nữa mới đánh qua một thể luôn 😁. Ngoài ra không biết nên đánh bằng form nào. Bài này có thể pass bằng 4 form, Form 7-star dùng Dong zhou (Yuan Shu), Shamoke + 3 trống, Form Arrows dùng Shamoke, Lyu Buu vị trí 5 + 3 trống hoặc Form Eva dùng Lyu Buu vị trí 4, shamoke vị trí 5 + 3 trống
@printer Trời ơi, thế hóa ra printer mạnh hơn mình nhiều cũng đang kẹt ở đây à....ngựa mình mới có lv80, 4032...TCD 1500, giáp 850-900, quân 90k ( do dùng cờ +1600 force ) bài này mình thấy S3 toàn qua bằng 1 tướng đánh chính, chủ yếu là Shamoke, CR, ZT...nhưng họ dùng 2 form Taper ( Eva ) và Cresent ( CRT ) là chính, hehe, thế là yên tâm ngồi đây 20 ngày nữa để nâng đồ rồi !
Bài này có mỗi 1 con đánh tactic, vì thế chỉ cần đặt 1 drum ở vị trí 3 ( sau buff moral của nó ) là ok, đánh 3 dr thì hơi thừa, mình thấy thay bằng buff thì tốt hơn
@saauddo Cái con Tactic đấy không đáng ngại đâu, khó chịu là 2 con common, đặc biệt là con đánh strategy ý.

Dùng form 7-star
http://s1.tk.huayugame.com/?reports/2012/4/18/1334681432477_n1_-1965251413?version=0.0.0.1
đồ đạc cũng tương đương với mình, nhỉnh hơn mình về TCD, quân hơn một chút, túm lại là mình pass được rồi nhưng do mấy hôm nay event kiếm honor nên vẫn chưa đánh, khi nào đánh xong mình sẽ báo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019