chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

songoku9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao cái silver của mình cứ bị full 18k nhỉ....có mua đồ nó cũng k thay đổi....bây h muốn bán đồ cũng chẵng bán được vì đã full silver @@
Nâng cấp cái nhà Vault lên để chứa được nhiều silver hơn.

---------- Post added at 04:12 PM ---------- Previous post was at 04:09 PM ----------

Nếu như thế Cao Xiu tương đương với con Zhang Nan bên quân của Shu.
Có thể thay Zhang bao bằng Cao Xiu.
Khi bố trí quân đánh nhau nhớ để Cao Xiu vào vị trí nào để khi đánh skill có tác dụng đến nhiều quân đối phương nhất. Trừ khi đối phương sử dụng 7-star Formation.
bác printer làm gì mà kiêu vậy. Tôi mới tập chơi nên mới hỏi chút mà đã ngó lơ, Bác nào làm ơn giup em với, Làm thế nào để nhận được nhiệm vụ daily, Và nâng cấp điểm cho tướng là ntn vậy. Có phải là cái reset rồi nó cộng điểm cho mình đấy không.
bạn ráng thử tìm hiểu đi .... lúc mới chơi mình cũng như bạn ấy ...
còn cái daily quest như mấy trang trước mình đã nói là bạn phải lên cấp 40 thì mới làm được
điểm tướng thì chỉ cần reset rồi mình thấy điểm đó cao thì mình sửa lại thôi bạn tướng muốn lên cấp thì cho vào herotraining
songoku9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình chỉ được đem 2 tướng vào đấu thôi nhỉ trong khi mình có 3 tướng
bạn phải nâng cấp trận pháp lên mới được đem nhiều tướng vào ^^
Sao có nhiều người ko chịu mày mò mà đụng đâu hỏi đó thế nhỉ , cái gì thật sự khó hãy hỏi , hoặc hỏi trong game , chat country là có người giúp ngay , hay do tiếng Anh quá kém ?
Hehe bạn thông cảm. Thì có người hỏi topic mới sôi nổi đc chứ. ^^.
Trò này muốn chơi trên máy tính thì làm ntn vậy? Mình search chaos of three kingdoms for pc thì không thấy có
Link PC đây http://en.huayugame.com/tk/

Đăng ký 1 cái acc mà chơi, mình đăng ký qua FB
Ra cờ xong bỏ vào đâu để dùng hả bác ? thay vào chỗ quyển sách hay cứ để tự nó dùng ? Minh đánh entrace batle được cờ lv2 rồi nhưng chưa biết sử dụng thế nào ? chẳng nhẽ phải mua = mấy trăm gold ?

- vừa hỏi bác xong phát hiện ra cách dùng là bỏ cở vào mấy cái ô trống ở ngay tab flag equipment , hehe, mình đánh tactics mà nó lại cho cái cờ +8000 strategy damage mới đau
Cái daily quest không có gì đâu bạn toàn thưởng điểm honor thôi, mình chơi cũng lâu mà không hiểu cơ chế làm thế nào để có thể ra được hardest daily quest 4 để kiếm quyển sách 24 war paper.
Reset tướng sẽ cộng thêm điểm cho tướng (mình chưa thấy rõ tác dụng lắm), 3 lần reset đầu sẽ cộng cho tướng mỗi chỉ số 2 đơn vị, các lần reset sau sẽ ra ngẫu nhiên lúc tăng lúc giảm, có khi reset xong còn kém hơn thì lúc đó lại phải chọn keep.

Mình không mấy khi bật chat yahoo nên nếu cho bạn nick thì cũng chẳng giải quyết được gì. Bạn muốn hỏi gì cứ hỏi trên này mình cũng hay online.

---------- Post added at 11:34 AM ---------- Previous post was at 11:25 AM ----------

Lúc đầu mình cũng không nghĩ là có loại 20 mảnh, hôm nay vừa nhìn thấy xong, có được thông qua deal (God Cape). Nó là màu vàng nhạt. Như vậy đến nay trò này có những cấp độ như sau:

Trắng -> Xanh lá -> Xanh lục -> Tím -> Cam -> Vàng
1...........1.............2...............5.........10.......20

Mình chẳng ham hố mấy cái đồ nhiều piece này vì với độ hiếm và phải cần nhiều piece như vậy thì chắc phải chơi cả năm may mắn lắm mới ra được.
cái daily quest làm phải 5 sao mới có sách xanh dương bạn à .bạn cứ làm cái nào cao sao nhất trong đống nhiệm vụ ấy mỗi lần làm xong 1 nhiệm vụ thì nó sẽ reset lại mới hoàn toàn nếu may mắn thì bạn sẽ làm được nhiệm vụ cấp cao nhất là 5 sao . cái này thì mình chưa được lần nào chỉ tới 4 rồi rớt xuống 1 không à 😔(
à còn nữa mỗi tuần thì tất cả nhiệm vụ daily quest sẽ reset xuống trở lại 1 sao hết
songoku9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai có thể cho mình biết công dụng của các chỉ số item ko
trong mấy trang trước đã có ghi rõ rồi đó bạn
songoku9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như chỉ giải thích đó là gì chứ đã nêu công dụng đâu
bạn nào có thể hướng dẫn qua cách tham gia, đánh, giờ mở, nhận phần thưởng ...của country batle giúp mình với,thank ....!
mình đang có cái cờ+ 8000% stategy, mình đang build quân theo tactic với đội hình : Zhangjao + NiuFu +Hu Zhen + Guan Hai, liệu có nên chuyển sang đánh stategy để tận dụng cái cờ ko nhỉ ?
đang làm quest danh zhang jiao mà dánh k lại T_T hiz
anh em điểm danh đi 😁
ai chơi ở sv3 phe WEI giơ tay ^^
Printer chi cho minh chut. dealer thi co the kiem duoc ao choàng và ngựa. Các món đò khác có thể kiếm được ở đau vậy
Mình còn chưa nhìn thấy 4 sao mới ra 3 sao, đã làm rất nhiều lần cái 3 sao nhưng vẫn chưa nhìn thấy 4 sao. Nếu làm được nhiệm vụ 4 sao thì được cái gì hả bạn ....?
Cái daily quest mình chỉ thấy khó mỗi cái nhiệm vụ "Gold Consumption" thôi.

---------- Post added at 10:56 AM ---------- Previous post was at 10:50 AM ----------

Vũ khí và giáp thì khi đánh các trận trong stage và khi hoàn thành stage bạn bấm vào phần receive để nhận thưởng (nhớ là phải hoàn thành 100%). Một số stage sẽ cho bạn Token (cái này dùng để tăng quân)

Sách thì kiếm trong daily quest

Bạn đang chơi đến stage nào rồi.

---------- Post added at 11:02 AM ---------- Previous post was at 10:56 AM ----------

Bạn phải có tướng nào sử dụng skill strategy thì mới được chứ. Hiện tại ở server mình cũng có một số người đánh bằng tướng strategy nhưng hiệu quả chưa cao lắm hoặc mình chưa được đánh thử với họ nên cũng không biết nó thế nào. Với các tướng như của bạn hiện tại là ngon rồi, muốn tấn công tốt thì cứ enhance ngựa của Guan Hai lên, khoảng 2400 TCA là mạnh tương đối rồi.
Ngựa của bạn đang là bao nhiêu TCA ....?
cái nhiệm vụ xài tiền ấy à ^^ bạn cho tướng end training tốn có 1 gold à làm xong 4 sao thì được 1 qyuyển sách xanh lá lv 32 tên là wartheory mình có cả đống sách này luôn rồi .lên 5 sao chắc được quyển 24 war papers
Mình biết là phải xài Gold rồi 😁. Tại đang sắp có con Jiang Wan dùng skill strategy Aerolite. Con này đánh skill một lần cũng được nhiều lính lắm (do mình ........ Jiang Xia Elites phải mất 4 lần mới qua vì gặp con này nó skill một lần mình mất gần 15k quân)

Đây là ảnh đánh Liu Yu Corp thuộc You state (ra 1 piece giáp tím), mức độ phổ biến dùng Arrow Formation và các hero Dong Zhou, Hu zen, Jiang Jiao, Niu fu, Jian Wong.

Cho mình hỏi một chút khi cái daily quest nó có 3 nhiệm vụ 1 sao, 2 nhiệm vụ 2sao thì mình làm hết cả 2 nhiệm vụ 2 sao hay chỉ cần làm 1 nhiệm 2 sao để nó nâng nhiệm vụ lên 3 sao.
Cái nhiệm vụ daily quest ấy. Trong 6 nhiệm vụ. Bạn cứ chọn nhiệm vụ nào cao sao nhất trong đống đó mà làm. Mỗi lần bạn làm xong 1 nhiệm vụ thì nó sẽ reset lại hết. Mình thường làm lên tới 3 sao. Xong hoàn thành sẽ có cái 4 sao là 400 honnor và 1 quển sách xanh. Xong cái 4 sao đó thì lại rớt xuống 1. 😔(. H mình chẳng biết làm sao để có xác xuất lên được 5 sao hết. Hic hic.

---------- Post added at 09:41 PM ---------- Previous post was at 09:40 PM ----------

À quên mình nói rõ lại là. Chỉ làm duy nhất 1 nhiệm vụ cao sao nhất trong đống Đó thôi nha.
Mình mới chơi trò này được 4 ngày thôi bạn ạ. Hiên vẫn đang ở changshe. Mới lv 26 thôi. Giờ đang tập trung kiếm con zhang nan, với dealer đồ và enchane đồ. Đang tìm hiểu thêm này
Nếu mình nhớ không nhầm thì recuit Zhang Nan phải đạt đủ prestige. Kiếm prestige dễ nhất là vào chế độ world chọn cái tường thành rồi chọn fortification, chọn mức lớn nhất, một ngày được 3 lần.
Trò này giống giống Ngọa long thì phải 😁
Printer oi. Minh ấn vào cái World như bạn nói nhưng khong thấy cái tường thành la cái như thế nào cả. Có cách nào kiếm được nhiều bạc không nhỉ. Săp cạn kiệt bac roài
Mình upload ảnh lên toàn bị lỗi. Tường thành là cái đoạn tường ngắn ngắn phân cách giữa các vùng ý.
Hiện tại mình LV48 đang chuẩn bị bắt con DongZou, GuanHai lv42 nhưng ngựa mới có 1200 đã hết tiền rồi, sau này có phải thay con DongZou cho con Guan Hai ko nhỉ ? , mình theo quân Shu nên vẫn chưa gặp con strategy nào ngon để dùng cả. Printer có thể giải thích thêm cho mình về thuật ngữ EVA ? mình ko hiểu lắm, thank bạn
Nên thay Guan Hai bằng Dong Zhou, skill mighty của Dong Zhou mạnh hơn Guan Hai. Quân của nước nào thì cũng thế thôi, muốn có hero đánh strategy ngon thì phải lên đến cấp 380K prestige thì mới có con Jiang Wan dùng skill Aerolite tác dụng tới toàn bộ enemy (đoán thôi). Các con hero khác toàn tác dụng đến 1 enemy nên mình cũng không dùng. Nhưng muốn đánh bằng hero strategy thì phải làm daily quest kiếm sách 23 war paper đã. Vì thế trước mắt lên lv50 để có formation cấp 10 -> dùng được 5 hero, bước tiếp theo luyện Dong Zhou, NiuFu, Jiang Jiao, Jian Yong và 1 con pháo ưu tiên cho con Hu Zhen vì thủ cực tốt, kiếm đủ 5 cái giáp xanh lục Drag Leaf Arm (lv38) hoặc Quil Amor (lv48), ngựa tím cho Dong Zhou, khăn xanh lục hoặc tím càng tốt. Với toàn bộ như vậy bạn có thể dễ dàng đánh được các state.
Khi nào ổn hẳn rồi thì hay tìm cách thay đổi tướng, vi dụ như dùng 3 con drum bỏ jiang jiao, bỏ hu zhen hoặc jian Yong. Ổn bước này thì kiếm được con Yuan Shu skill Group hit chắc mạnh hơn Dong Zhou .....Mình cũng chưa nghĩ đến chuyện xoay sang tướng dùng strategy vì mỗi lần xoay phải mất khoảng 5 ngày để nâng hero lên 38 để mặc được các đồ đang có ngoài ra lại còn phải enhance cái sách
Chắc tại mình lv con thấp nên chưa được gi. Mình có ấn vào cái tương thanh như bạn nói nhưng không có gì cả. Minh mơi lv 29. Kẹt bạc quá, co cách nào kiếm được nhiều bạc để up đồ không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019