Chất lượng và độ bền của điện thoại Huawei ?????

hung194tn
14/7/2012 15:3Phản hồi: 22
chả là mình thấy chiếc huawei ascend Y200 giá 2.9 triệu mà cấu hình cũng được. nhưng mình băn khoăn không biết chất lượng và độ bền của điện thoại huawei có tốt không?
mong các bạn dùng điện thoại của huawei rồi trả lời khách quan nhất cho mình :p
thanks
http://www.thegioididong.com/dtdd/huawei-u8655-1
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai dùng rồi cho cái nhận xét cái
@hung194tn ZTE và huawei là 2 hãng điện thoại lớn nhất nhì Trung Quốc. Chất lượng của Huawei và ZTE có thể nói như sau: nếu Samsung đạt 9 điểm thì Huawei đạt 8,9 điểm.
Nói chung Huawei là 1_hãng điện tử lớn và uy tín. Ngoài điện thoại họ còn cung cấp các thiết bị Viễn thông cho các nhà mạng Mobi, ViNa, và Viettel.....
Nói đến chất lượng và thương hiệu thì Oppo (đang nổi) chỉ đáng là cháu của Huawei.
Ở bên Mỹ thằng này nổi lắm, cạnh trang với Sam và apple đấy, có những lúc nó len chân vào tốp 3 đấy.

Nên bạn cứ yên tâm.
Ngoài ra dùng hàng điện tử còn hên xui nữa. Bỏ ra 20 tr mua iphone về dùng vài ngày vẫn hư như thường. Nên mới dung một cái mà bị ABC thì cũng không nên đánh giá thấp chất lượng của em nó.
Mình cho bạn một danh sách các dòng điện thoại của Trung Quốc chất lượng cao (cao bằng Oppo trở lên nek):

Xếp vị trí cao nhất trước nhé:
1_ZTE
2_Huawei
3_VIVO
4_Coolpad, Gionee, meizu, Oppo...Xiaomi, oneplus
Bạn thấy Oppo đứng ở vị trí nào rồi chứ. Vậy Huawei có đáng để tin tưởng không???????
Cứ thế mà mua.
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
Huawei với ZTE là của trung quốc mà là 2 hãng gia công phần cứng giá rẻ chất lượng cao, Google, T-mobile đặt hàng nhiều lắm đấy bác, mặc dù ko gắn mác Huawei j đâu
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
Hãng này là hãng phần cứng cũng khá nổi tiếng, đặc biệt trong thiết bị viễn thông nhiều lắm bạn.
Chất lượng cũng khá tốt. Nhưng cái bộ nhớ trong ít quá bạn, bạn xài android sẽ không cài được nhiều chươg trình đâu. Bạn xem cái galaxy pocket bộ nhớ trong 1GB, cài ứng dụng thoải mái, chỉ tội là hơi nhỏ và kiểu dáng nữ tính:
http://www.thegioididong.com/dtdd/samsung-galaxy-pocket
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
@bactuong con S10 ức chế sao thế bác? mình định gom lúa mua có 1 chai 7, thấy có bác bảo cài dc 2xx chương trình. đó h hok xài android nên hok biết cài ctrinh thế nào mà có 1tr7 nên định quất đại, rẻ tiền chứ màn hii2nh đỡ kôổ hơn mấy con galaxy 2,;3 chai
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
@viquoc_ly Không cài được driver đó bạn, rồi bộ nhớ ít, cái driver mình tải ở qmobile.vn vậy mà cài hoài ko được mới ức chế chứ.
@hung194tn nếu tầm 3 củ thì quất đc đó anh,để khi vn có hàng em xem giá cái đã.đang để ý gionee a10,touch s01 thì anh giới thiệu con này nhìn còn thích hơn.chỉ sợ hơn 3 củ @@
@Joung Song Bin theo số hóa " Xperia Tipo là model không nằm trong danh sách các mẫu Xperia 2012 sắp được Sony phát hành chính hãng ở Việt Nam"
minhdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúng ta nên tẩy chay tất cả hàng của bọn Trung Quốc vì đất nước 😔
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
@minhdang81 bác này tào lao, người ta hỏi công nghệ, mang chính trị vô
@minhdang81 chính trị là chính trị. cái j tốt thì tiếp. hàng trung quốc chia ra 2 loại nhak bạn: hang TW và hàng mà mọi ng gọi là TQ. 2 chất lượng khác nhau. cứ xồn xồn chính trị lên
@minhdang81 Thế cũng chẳng có gì là vì đất nước, hàng giá cả hợp lý, chất lượng là mua
@minhdang81 Bạn sai rồi, bạn phải mua hết để dân trung quốc lạc hậu 😃
có ai dùng điện thoại của huawei rồi, kết lại cho mình là
điện thoại Huawei

có bền ko để mấy hôm nữa xúc con Ascend Y200, nếu ko bền xúc con LG L3 vậy
ai dùng rồi xin ý kiến cái
không biết cái máy bạn định mua thì thế nào chứ thèn bạn mình nó có mua con HUAWEI U8850 cảm ứng không mượt và nhay. đa số là phải chạm 2 lần mới ăn.
nnhlinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện đang xài Huawei Y200, máy bộ nhớ yếu, Root rồi dùng Link2SD cài thoải mái luôn. Tất cả đều ổn, Riêng cảm ứng là điểm trừ, kém hơn so với các dòng khác. Màn hình là điểm cộng của con này so với các con cùng tầm giá! 2 con cầu hình như nhau, nhưng L3 nhìn trông vừa lùn vừa bé. Màn hình 32x240 (QVGA) còn Y200 màn hình 320x480 (HVGA).
đang thích con G510 đây...không biết có ai dùng chưa?
Nova 3e chiến thôi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019