[Chạy bộ 101] Chạy bộ có khó không? Những sai lầm thường gặp khi bắt đầu tập chạy bộ

4/8/2019 7:40Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanchet92
TÍCH CỰC
5 năm
Tinh tế nên làm 1 bài viết về khởi động trước khi chạy.
Leduan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho bạn nữ body đẹp chạy trước chạy theo sau hiệu quả. Vì chạy sau thì không cần xinh lắm ok
nbluong
TÍCH CỰC
5 năm
Mình hay chạy kiểu HIIT. Mệt chả có tâm chí nhìn xung quanh 😔(.
@nbluong Một tuần tập Interval 1 lần thôi bạn. Chạy chậm ở nhịp tim zone 2 3 mới giúp cải thiện hệ tim mạch. Zone 5 chỉ tăng ngưỡng lactase thôi
nbluong
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangtungxda 1 tuần mình cũng chỉ 1 buổi vậy thôi. Còn bthg thì mình k chạy 😆.
Kiếm quyển Cách mạng trong chạy bộ đọc để có cái nhìn đúng đắn. Mua đồng hồ Garmin có Garmin Coach để có người hướng dẫn chuyên nghiệp. Cuối cùng là tham gia vào một hội chạy bộ ở địa phương. Hiện nay phong trào chạy Marathon đang bùng nổ ở VN nói riêng và châu Á nói chung. Không khó để kiếm được bạn chạy
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sáng ra ngủ dậy vả vợ một nhát xem. Tầm 1 tuần thì thấy hiệu quả rõ rệt nhé
ngày chạy 15p là được rồi
Nếu đã chạy bộ thì đầu tiên khởi động khớp gối, cổ chân thật kỹ, mới chạy nên lựa chọn mặt đường bằng phẳng ít quanh co, nên có giáo án chạy bộ mình thì mình theo giáo án của con gear fit 2 pro. Nhu cầu của mình là duy trì cân nặng khoẻ tim mạch nên mình chạy ít nhất là 40phút và tệ nhất là 5km. Đi bộ thì có bạn đồng hành đở chán, còn chạy bộ thì chẳng cần ai vì khi quen nhịp thở có người chạy cùng có khi lại phiền vì họ chạy nhanh mình cố theo sẽ mất nhịp thở hoặc họ chạy chậm sẽ kéo mình theo
Nhiều hôm không có time để đi thể dục nữa
icklad
TÍCH CỰC
5 năm
ngày chạy,ngày khác hít đất,đu xà.khỏe toàn thân.tối tập môn khác nữa là cả thể chất và tinh thần luôn.😁
Mình tập cỡ 1 tháng thì chạy được liên tục 5km trong 30 phút 😁 Mưa quá nên nghỉ luôn :rolleyes:
Có ng chạy cùng k quen nhau mình đuổi theo thật phê 😃
Bx tr còn chạy đc đôi chút chứ h lạnh sun hết r
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
Mình có thể chạy khoảng 3km với tốc độ AW đo được là 7,5’/km
Mình chắc chạy tuần 1 buổi 😔.
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Bé hay trêu chó xong nó đuổi chạy té khói
Giờ muốn chạy nhanh cứ bế con chó chạy xong có người hô hoán trộm chó chạy nhanh phải biết 😆
nguyen_no1
TÍCH CỰC
5 năm
Khi chạy mà thấy bóng dáng runner nữ phía trước là bao nhiêu mệt mỏi tan biến hết cơ
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ 3 tuần 1 buổi, hai buổi trong tuần chạy đi bộ xem kẽ cụ li ngắn (tổng thời gian khoảng 30’ cho người mới bắt đầu), buổi ctuan có thể kéo dài hơn từ 5’ tuần đầu đến 10’ và hơn ở các tuần sau!
anhtungat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chạy là để cho cái bụng mỡ nó teo lại 😃. Tự tin hơn hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019