Checkin+ HD, Bản đồ tương tác thực tế cho Foursquare và Facebook

vuhai6
10/4/2012 4:40Phản hồi: 63
Checkin+ HD, Bản đồ tương tác thực tế cho Foursquare và Facebook
Có khi nào bạn đứng một chỗ và tự hỏi gần gần mình có món ăn chơi nào vui không? Hay không biết có đứa bạn nào đang ở gần mình không nhỉ? Nếu đang dùng iPad thì với phần mềm Checkin+ HD sẽ giúp bạn tìm thấy được nhiều thông tin hữu ích. Đặc biệt trong khi Foursquare chưa có phiên bản dành riêng cho iPad thì đây cũng là một sự thay thế tốt. Đây là một sản phẩm của Shape Services, tác giả của một số phần mềm hay hay như IM+, iDisplay, Business Card Reader ... Checkin+ HD liên kết và cho phép bạn checkin và chia sẻ địa điểm đồng thời trên cả Foursquare và Facebook. Hiện phần mềm đang miễn phí trên iTunes Store.

Để bắt đầu sử dụng thì bạn cần đăng nhập, có thể dùng ngay tài khoản Foursquare để đăng nhập. Với việc sử dụng dữ liệu của Foursquare và Facebook Places, bạn sẽ thấy Checkin+ HD rất thân thiện. Các thao tác trên hai phần mềm này cũng tương tự nhau: bạn checkin một địa điểm nào đó, chia sẻ hình ảnh, thông tin về nó, tạo một địa điểm mới nếu nó chưa có, chia sẻ thông tin trên facebook ...

Dựa trên nền công nghệ tương tác thực tế (Augmented Reality Technology), phần mềm Checkin+ HD còn cho bạn biết chính xác hướng của các địa điểm. Khi tính năng này được kích hoạt thì môi trường tương tác ảo sẽ xuất hiện, bạn giơ iPad về phía trước để định hướng và tìm kiếm thông tin những địa điểm xung quanh mình.

Ngoài việc xác định địa điểm, thông tin trên Checkin+ HD còn cho biết vị trí của những người xung quanh, những người có trong danh sách bạn trên Foursquare. Sử dụng data của Foursquare do đó bạn cũng có thể coi toàn bộ thông tin về địa điểm như trên Foursquare, các thông tin như: địa điểm, bản đồ, Mayor, badge, thông tin, hình ảnh ...

Với những người dùng iPhone / iPod Touch cũng có phần mềm tương tự với tên gọi Checkin+ (bản miễn phí có quảng cáo) hay Checkin Pro (phiên bản 0.99$ không quảng cáo).

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kang_jin
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có cho android ah
@kang_jin Theo em biết là Việt Nam đang có một công ty phát triển cái này. Đang trong quá trình hoàn thiện dữ liệu. Nên chắc sắp có cho android rồi ạ. Công ty Việt Nam nên chắc giữ liệu sẽ rất phong phú và đầy đủ.
@kang_jin Android có FourSquare rồi, cũng tương tự mà
haicktd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kidsstore.vn và giá thì........................?
@haicktd Giá thì free là cái chắc. 😃
càng ngày càng tiện ích ^^!
hay thật đấy , ko có ipad để dùng thử
hay quá nhỉ, có smartphone or tablet là có mọi thông tin cần thiết cho người dùng...
Sontn.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử cái này xem, foursquare chờ mãi ko có bản cho iPad nên ko dùng
dungcccc
ĐẠI BÀNG
12 năm
trò chếch in thú vị gì mà các bác cứ ham thế nhỉ? 😁
manzzzzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảo mà thực thực mà ảo. càng ngày càng tiến đến giới hạn này rồi
Giao diện đẹp quá
IOS khi nào cũng ưu tiên nhỉ
"Sự tương tác" rất thú vị ... olala
Không biết ở VN sử dụng đươc không đây ? Chắc down thử xem sao ?
quá tiện lợi lun, cũng dễ dùng
kiểu này mà đi đâu thì làm sao dấu được bà xã đây trời, lâu nay đã phải đối phó với cái Find my Friend và Find my iphone rồi, giờ lại thêm cái này nữa, hic.hic...kiểu này sẽ có nhiều người mong được quay về thời kỳ đồ đá cho coi (trong đó có mình, he.he..)
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
chờ android. 😁
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bản nào cho PlayBook chưa nhỉ?
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
hay, rất hay, nhưng mà chưa có iPad 😆
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài 3G mà giơ giơ suốt kiểu này tiền nào chịu cho nổi, khéo lại bị giựt mất cái máy...
nhopiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế này thì đi đâu cũng bị người ta biết hết rồi à?
chắc chưa ứng dụng được ở vn được đâu nhỉ.goole map còn chỉ sai tùm lum mà...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019