Chevrolet Cruze Diesel 2017 chỉ tốn 4,52 lít để đi 100 km

El Ku
14/2/2017 7:5Phản hồi: 70
Chevrolet Cruze Diesel 2017 chỉ tốn 4,52 lít để đi 100 km
Nếu như không tính những mẫu xe sử dụng động cơ lai/điện thì Chevrolet Cruze Diesel 2017 chính là mẫu xe tiết kiệm nhiên liệu nhất tại Mỹ với 4,52 lít/100 km đường cao tốc, theo chu trình đánh giá của EPA. Đây thực sự là một con số ấn tượng của Cruze Diesel 2017 bởi xưa nay những mẫu xe Mỹ thường không được đánh giá cao trong việc tiết kiệm nhiên liệu so với các mẫu xe đến từ Nhật.

Chevrolet cũng cho biết mức tiêu hao nhiên liệu của Cruze Diesel 2017 khi chạy trong thành phố là 7,84 lít/100 km và khi chạy kết hợp là 6,36 lít/100 km. Xe sử dụng động cơ dầu tăng áp Ecotec I4 1.6 mới, có công suất cực đại 137 mã lực và mô-men xoắn cực đại 325 Nm. Cùng với đó là hai tùy chọn hộp số tay 6 cấp (6MT) hoặc tự động 9 cấp Hydra-Matic. Tất nhiên để có mức tiêu hao ấn tượng như trên thì Cruze Diesel phải sử dụng hộp số tay 6 cấp thay vì hộp số tự động. Chevrolet còn cho biết, với một bình dầu đầy thì Cruze Diesel 6MT có thể chạy ít nhất 1.129 km trước khi cạn bình.

Tại thị trường Mỹ, Cruze Diesel Sedan 2017 có giá khởi điểm khoảng 24.700 USD.

2017-Chevrolet-Cruze-Diesel-1.jpg 2017-Chevrolet-Cruze-Diesel-2.jpg

Nguồn: Carscoops
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mikoto89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cũng đẹp phết. Về vn chắc 80k
Mikoto89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ho xuan phu Giảm cái này tăng mái kia bác ơi. Giảm đc 5% tăng cái khác cũng gần vậy.
Mikoto89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tantitnomashi Bác tính xe đã qua sử dụng ak
Đẹp wá...
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
đẹp quá, nhưng vn thì mua sao dc giá này.
bkis1112
TÍCH CỰC
7 năm
Giá oto Việt Nam mà như mẽo thì h dân chạy đầy đường lâu rồi
@mrvodka Số oto tăng gấp 3 thì xe máy phải giảm 5 6 lần??
@mrvodka Giá này bên Mỹ là cao bạn ơi. Mức này có thể mua Camry / Accord ...
mrvodka
TÍCH CỰC
7 năm
@gotomo Ở vn bạn thấy nhà nào có ô tô mà ko có xe máy ko?
@mrvodka Nếu oto rẻ ng ta mua xe máy làm gì?? Chính sách giảm xe máy đâu rồi?
99v9.9999
TÍCH CỰC
7 năm
hơn 24k mà ở VN thì tuyệt =))
Thành BMT
TÍCH CỰC
7 năm
Sedan máy dầu thì kém bốc, máy dầu cấu tạo phức tạp, dễ hỏng vặt hơn máy xăng, lại đắt hơn máy xăng. Túm lại thấy con này ko hợp lý cho lắm.
@430scuderia Nó nói đúng rồi !!!

VỀ CƠ BẢN ! MÁY DẦU KIỂU GÌ CŨNG XƯƠNG XẨU HƠN MÁY XĂNG !
@exciterc HÌNH VẼ LÀ NHƯ VẬY !

ÁP DỤNG THỰC TẾ MÁY DẦU CHO BA CÁI XE CON THÌ CHỦ XE CHỈ CÓ KHÓC THÉC SAU 5-10 NĂM CHẠY

(DÂN ĐÃ KINH QUA XE CON MÁY DẦU, ỒN ÀO, HÔI HÁM BẨN THỈU, KHÓ SỬA, KHÓ BÁN CHO HAY)
destjny87
TÍCH CỰC
7 năm
@alllove_vn Vãi bố , không hiểu máy dầu với máy xăng bốc như ở điểm nào , máy dầu nó ồn hơn vì quá chính cháy của nó bản chất là kích nổ ( máy dầu 4 thì có quy trình là : hút - nén - nổ - xả )
Máy dầu chỉ hơn ở momen xoắn thôi , tua máy dầu bao h nó cũng thấp hơn tua máy xăng
Xăng nó có quy trình đốt cháy nhanh hơn dầu , xăng với đâu mà bốc giống nhau thì tội j bọn Lambo hay Ferrari nó ko lắp máy dầu
430scuderia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noobnhat Nó tiết kiệm lực kéo lớn hơn đắt hơn thì xương xẩu hơn máy xăng là đúng rồi
thanh3593
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa gì đã phán giá x2 x3. Xe điện với xe lai yên tâm giá thoải mái hơn nhé
@thanh3593 Bác có thông tin cụ thể ko bác?
@thanh3593 lại chả k x2 x3 =))
Có xe nào k x k ?
vả lại xe điện cả xe lai giá dễ chịu thì sẽ có loại thuế mới dành cho các xe đó =))
xdd còn có thuế nữa là
longakka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@facebook001 Xe điện sẽ có thêm thuế bảo trì đập thủy điện, thuế bảo trì đường dây, quỹ bình ổn để bù vào sạc trong giờ cao điểm nữa 😁
Bản Cruze ở VN là đời cũ. Vừa xấu vừa tốn xăng.
@QXPro Mình đang chạy bản LS 2012 thấy chỉ ăn hơn Vios thôi còn cũng chẳng hơn morning là mấy. tầm 7,8lit hỗn hợp.
@QXPro Mình đang đi cruise bản tự đó LTZ và mình khẳng định xăng cộ ko hơn những chiếc cùng phân khúc là bao nhiêu, quan trọng bạn có biết cách lái để xe ít hao hay không thôi,..
@nguyenquanglinhsptn Nói ngược thế,morning mới đỡ tốn nhất chứ nhỉ
@binbin1989 Bạn đi morning số tự động chưa? Nó tốn bao nhiêu hả bạn? Mình bảo Cruze vẫn tốn hơn nhưng ko nhiều lắm. Chấp nhận được. So bản LS với bản morning tự động nhé.
@nguyenquanglinhsptn Bạn đi morning à? Cho mình hỏi morning thực tế bạn dùng ăn uống thế nào (đường trường, hỗn hợp, trong phố)?
Cảm ơn!
_Kenzi_
TÍCH CỰC
7 năm
bao giờ đường phố việt nam lên hết 8 làn xe thì mới hy vọng thuế vn nó giảm😁
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@luckydayv4a Dễ tin vậy bạn sống vô tư nhẹ đầu lắm nhỉ, ai nói tin và làm theo mà k cần suy nghĩ. Thu 4 chi 1 vậy 3 đi đâu, ngoài ra x2, x3 vậy mà nó đi đâu. Kaka, 2/90 ăn lương ns thì culi mãi còng lưng thôi.
@luckydayv4a Đừng mơ viễn cảnh đó,
Khi nào nợ công vn về mo thì may ra mới giảm thuế, ngân sách vn h đang âm thì các ngài ấy sao giảm thu đc
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đang chạy HCM- Trung Lương có 3.xl/100km thôi, động cơ kém đi rồi
Cái giá quá đẹp cho một em tiết kiệm xăng đến cỡ này. Đợi em nó ra mắt là đổi xe ngay thôi
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@kenny81_hp Dầu nhé ku:rolleyes:
@kenny81_hp Nó xài dầu bác à.
@kenny81_hp dầu nhe bác 😁:D:D:D
@kenny81_hp Xe này không tốn tí xăng nào nhé. Xe máy dầu
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kenny81_hp Bao với bác không hao xăng tí tẹo nào, vì em nó chạy dầu nha....nhưng chạy dầu có nhược điểm ồn và tang tốc không ngọt bằng xăng khi 0-60 km, từ 60 km gần như ngang nhau nhé.
Germanydn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở Mỹ đắt ngang Camry LE
viethung588
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thường thì
cơ sở hạ tầng chỉ là cái cớ
Ko cần làm vẫn ăn được gấp đôi thag sáng tạo sxuat, chưa kể mấy thag lắp ráp trong nc bồi bổ
Lợi ích người dùng vn chưa bao giờ đc đặt lên trên!
@viethung588 Chuẩn như le duan , thuế má là cái cần câu cơm của bọn quan tham, lợi ích nhóm, đừng có mơ chúng giảm
viethung588
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác ở phố cứ nói zậy, ở 58 tỉnh thành trừ 5tp lớn, tụi e cứ đường thông hè thoáng
Có đánh thuế thì nên đánh chỗ đông, ko vì ích lợi một vai tp mà để đa số người dân chịu thiệt được
Phải ko ạ?
phải cộng thêm tiền qua trạm, phà, cầu,vvv.... cái gì có thể móc túi là phải tính chung trên 100km
longt61
TÍCH CỰC
7 năm
xem xe thì tạm ổn, nhưng nhìn cái mức tiêu hao nhiên liệu thì yêu luôn được rồi. Mức ấy máy xăng đã ngon, đây còn chạy dầu nữa thì càng yêu.
Xe thiết kế đẹp. Giá cao trong phân khúc ( bằng hạng D), về nhiên liệu thì mức này ở mức tiết kiệm bình thường thôi do chạy Diesel và xe nhỏ.

Nếu ở Mỹ mình không mua xe này vì giá quá cao.
Nói 1 câu chua và chát là em này ko có ở việt nam.
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
:v đỡ hơn đời cũ nhìn tỡm bà cố

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019