Chỉ 60% mặt trước iPhone 5s dùng để hiển thị...

Didu
12/2/2014 4:7Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ối trời ơi Z1 của mềnh tệ vậy sao? Nhưng ko sao mềnh thích là ok rùi :eek:
Cứ như chiên za, v@#$l0π*&%@
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
Gpro dc huy chương đồng kìa 😁
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Htc one giảm chiều dày viền đi tí nữa thì đẹp vô đối. Đâu phải cứ tỷ lệ nói trên cao thì là đẹp đâu. Vấn đề của thiết kế là phải hài hòa và cân đối.
@Makoto81 HTC sẽ tuyển bạn về làm trưởng phòng THIẾT KẾ cho sản phẩm của họ chăng? :cool:
BILL RICH
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không mang nhiều ý nghĩa lắm
lehn85
TÍCH CỰC
10 năm
Bài trích từ trang 9to4mac thì tiêu đề và nội dung đương nhiên nói nhiều về iPhone rồi. Các bạn vin vào đó bảo là iPhone là chuẩn mực để so sánh thật là buồn cười. Thêm vào đó thì ở VN hay tinhte này thì đặt tiêu đề liên quan đến iPhone sẽ thu hút view nhiều hơn. lol
Gốc của gốc này xem nó nói gì đến iPhone không: https://twitter.com/somospostpc/status/433251245114286080/photo/1
@lehn85 Đúng là itinhte rất khoái làm cho các isheep nở mũi nhể 😁
@lehn85 thể loại ifan đạn bắn vào đầu ko chết bạn nói với chúng nó làm gì😆
viền mỏng quá, rớt 1 cái là xác định tiền triệu thay màn luôn .. có gì hay
@The_Adventador bạn nói nghe ngó hay quá ha. muốn đẹp thì phải đánh đổi rui.
lấy vợ đẹp mà sợ vợ già xấu đi thì bạn phán quá chuẩn luôn
không khéo bạn lấy vợ xấu như quỷ để sau này vợ bạn già thì cũng không thể nào xấu hơn nhỉ.
@vanlaosonya cái j cũg có 2 mặt. bộ nói lên mặt xấu của vấn đề là mốt sau này lấy vợ xấu ah ? lắc não đi bạn ! lắc đều trc khi dùng
Nhg e thấy viền to có cái lợi.

E gặp mấy trường hợp dùng nokia. Như 520. Viền mỏng. Khi rơi, khi va đập. Viền mỏng thì lực sẽ truyền trực tiếp vào màn hình hay tấm kính cảm ứng. Mặt 520 lại giòn nữa. Thế là toi luôn. ( e gặp 3 trường hợp 520 vỡ màn rồi ạ. Mặc dù rơi khá thấp)
@phamthanhhieu178 viền nó dày chà bá luôn chà mỏng đâu bạn
letandat610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Là người thích màn hình to. Tôi thích cách tính này.
Tôi khinh những anh đầu to nhưng óc quả nho. Điện thoại cũng vậy, trừ những đt trang sức. Rõ ràng hãng nào mà chả muốn diện tích hiển thị chiếm tỉ lệ lớn, 2 đầu thừa ngắn đi, nhưng mà đó không phải vấn đề đơn giản - Đang hạng 9 😃 có thể to mồm với vài người.
Mình thấy cái so sánh này hơi vớ vẩn. Nhà sx nói rõ là màn hình 4 inch, tức là khách hàng sẽ sở hữu màn hình 4 inch chứ ko phải nhà sx nói rằng dt của họ có mặt trước 4,5 inch như là công bố bộ nhớ trong của máy (16gb nhưng thực sử dụng chỉ ~ 12gb).

Nếu bài tổng hợp so sánh về viền màn hình của máy nào mỏng hơn hoặc bố cục mặt trước máy nào hợp lý hơn thì rất hợp lý
@tiachop911 bác thật la quá đáng. so sánh viền mỏng hơn thì còn được chứ bác bảo so sánh cái nào "HỢP LÝ HƠN" chắc cãi nhau suốt 365,25 ngày/năm vẫn không phân thắng bại
Đang dùng Vega Iron, nếu đưa Iron vào thì chắc chắn cũng Top 2 Top 3. Top 1 cũng nên ấy chứ ^^
@boy1996 Chính xác là Vega Iron là 73% bác ạ. Em vừa tính xong :p. Top 3
saidadaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
so sánh ngớ ngẩn . cái này thì giải quyết vđề gì thế k biết 😆 chắc cái đứa so sánh này bị tự kỷ r. ko có vc gì lam quay ra so sánh cái này =))
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
10 năm
n4 mình ko nằm trong top 10, còn Z10 thì ko thấy đâu luôn, chắc ko dc đưa vào list
datmacom
TÍCH CỰC
10 năm
Nó chỉ liệt kê ra. Còn mấy thím tinh tế mới bắt đầu so sánh và bla bla... 😁
Lần đầu tiên để ý đến điều này luôn
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
chờ e ip6 xem thế nào
boyneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng chính xác cái này mới có ý nghĩa này. Thằng Iphone nha nhả truyền thông là điện thoại dẫn đầu ... Rõ ràng công nghệ thấp kém chưa đủ độ , che lấp cái kích thước = màn hình bé. Giỏi như LG G2 đi xem nào ;)
@boyneu Thánh Tinh Tế là anh :rolleyes:
boyneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gkcongthien Đúng rồi đấy bạn o_Oo_O
với cá nhân thì điều này ko ý nghĩa lắm vì t vẫn thích ip với nút home mặt trước 😃
Nếu vậy thì lấy mtb mà tính luôn, ipad air sẽ là số 1 viền mỏng. So sánh cho vui, chỉ có tác dụng so với màn bự thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019