Chỉ 60% mặt trước iPhone 5s dùng để hiển thị...

Didu
12/2/2014 4:7Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xperios
TÍCH CỰC
10 năm
Fan cuồng của Táo đang nhảy chồm chồm lên cắn loạn xạ....
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
10 năm
tò mò ko biết cái tỷ lệ màn hình của em Blackberry Z10 là bao nhiêu. có bác nào biết ko?
Đánh giá rất hay, rất thực tế, nhưng chắc chắn một điều các bạn đang dùng iphone không thích:p
Xem so sánh liên tưởng s3 lên s4, kích thướt như nhau nhưng màn s4 to hơn, giảm đc phần diện tích không cần thiết...
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sky 870 không tính à
KAXIHAN
TÍCH CỰC
10 năm
Tớ nghĩ vấn đề của Táo có nhiều:
Đầu tiên là pin nhỏ, pin yếu thì phải đi với nhu cầu không cao, mà màn hình to thì hao pin ác, nếu thiết kế vành mảnh đi, màn hình to lên thì pin liệu có được một ngày sử dụng.
Thứ hai là vành dưới, vành dưới cõng cái phím cứng mà tớ thấy là gần như là to nhất trong làng điện thoại cảm ứng, nên cái vành dưới cũng rộng thênh thang, nữa là giờ đây 5S có thêm chip vân tay, nên đời sau khó mà loại bỏ đi được, vậy là vẫn phải dành chỗ cho phím cứng, nên việc mở rộng màn hình càng khó do 4 phía phải hài hoà, chẳng nhẽ cái màn hình lại vuông vuông.
Thứ ba là vụ màn hình, thực sự so sánh thì màn của Iphone không tốt như các hãng khác, hơn nữa, kích thước màn hình to hơn thì giá mắc hơn, với trạng thái hiện tại, chỉ cần nâng cấp chất lượng và kích thước màn hình là Iphone bị đội giá (trừ phi hãng chịu lãi mỏng đi chút, nhưng vụ này khó nha, quen siêu lợi nhuận rồi, giảm đi khó khó thế nào ấy), như thế tiêu thụ sẽ gặp ảnh hưởng.
Thứ tư (không biết có đúng không nhé vì tớ không biết về lập trình và cái này tớ thấy một mem nào đó đã nói) là liên quan đến app sử dụng, do app viết cho khung hình cố định, không tuỳ biến kích thước tốt như Androi nên nếu mở rộng màn hình thì việc sử dụng app bị ảnh hưởng.
Cuối cùng nữa trước đây Táo chê bai vụ màn hình to, nên giờ nếu ........ màn hình to e cũng không tiện lắm trong phát ngôn, cái này chắc vui vui thôi.
Cái thứ tư và cuối cùng tớ nghĩ chắc Táo cũng giải quyết được, nhưng 3 cái đầu liên quan đến chi phí (việc thiết kế lại cũng tốn kém lắm), nên nếu thực hiện được việc nâng tỷ lệ hiển thị của mặt trước lên chắc giá Iphone lại tăng không ít.
@KAXIHAN Các đối thủ của Apple có lẽ liệt kê ra cả nghìn trang về điểm yếu của iPhone và gửi khắp seeder trên toàn thế giới để dìm iPhone.
Đơn cử như kích thước màn hình, NFC....
Còn bạn muốn biết Apple giải quyết vấn đề về năng lượng cho màn hình thế nào, hãy xem lại video Apple giới thiệu iPhone 4 năm 2010 nhé.
KAXIHAN
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru
Bạn ơi, chuyện một sản phẩm có điểm yếu là chuyện đương nhiên, tớ thích WP và dùng WP nhưng tớ cũng thấy có điểm yếu chứ đừng nói là người khác, nhưng tớ không phải là ghét nó thì vạch lá tìm sâu kiểu thái quá. Tớ cmt như thế là liên quan đến vụ tỷ lệ màn hình hiển thị của Iphone so với các sản phẩm khác. Iphone có tỷ lệ thấp thì mổ xẻ theo quan điểm cá nhân vì sao tỷ lệ của nó không cải thiện được thôi. Sao bạn lại nói là dìm hàng nhỉ, nếu trong đầu có khái niệm dìm hàng thì làm sao có nhìn nhận khách quan được.
Chuyện bạn nói về vấn đề năng lượng cho màn hình, xin bạn thứ lỗi, chứ năm 2010 đến nay đã 3 năm rồi, nếu vẫn dựa theo lý thuyết cũ e là lỗi thời rồi, các hãng khác họ cũng phát triển chứ có đứng im cho Táo so sánh đâu, đấy là còn tạm chưa nói đến khách hàng vẫn dùng phương án của 3 năm trước.
đứng thứ 20 21 gì đó nhưng vẫn hài lòng với 5s
hamyty
CAO CẤP
10 năm
iphone lại đẹp nhất mới đau, mấy thằng khác xấu đau đớn :mad:
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@hamyty Cứ cho là thế nhưng cái gì nhìn riết nó cũng nhàm! Không thể sống dựa vào hào quang quá khứ mãi được.
Thích mấy em viền mỏng kiểu iPad mini ;) chứ cầm sang con iPad 3 phát ức chế ngay vì viền dày

Sent from my Nokia Lumia 520 using Tapatalk
Chắc nếu đc xếp hạng thì Sky A870 xếp hạng nhất nhì 😁
Nếu 2 cái viền 2 bên mỏng quá khi rơi sẽ rất bể màn hình.
Cái này màn hình càng lớn thì tỷ lệ sử dụng càng cao. Nếu mấy em phone như Sony ZU mà đưa vào tỷ lệ sử dụng khéo phải trên 80% còn mấy em 3,5 inch còn chắc chắn chỉ được trên dưới 50%.
trên trang mạng tiếng anh ng ta ghi rất dễ hiểu! còn chủ thớt ghi "hai viền màn hình và 4 viền xung quanh"??? sao mà nhiều viền thế!
đã ghi là kích thước thật (usable screen) ko bao gồm viền rồi mà dưới lại ghi là nhờ viền bezel siêu mỏng nên LG G2 đứng đầu với tỉ lệ thực là 75,7% trong khi iPhone 3GS cuối bảng với 50,8%???
Samsung rớt cái là nát màn hình. Xong rồi hiển thị được gì nữa.
Đây là tính màn hình chiếm bao nhiêu % mặt trước, còn theo em nếu tính độ mỏng của viền thì em thấy Vega Iron của mình mỏng nhất, trên dưới 2mm gì đó hi hi. Sao nhìn như 1mm ấy nhỉ
Rõ ràng là phụ nữ luôn thích đàn ông có khuôn mặt rộng và to!
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy cái máy trên qua Nhật gặp bé Sharp Aquos Xx với hơn 80% diện tích hiển thị thì phải chào thua hết
không có BB Z10 ah?
Note 3 xin có ý kiến ạ...! Em đã đạt kết quả xuất sắc là dành huy chương bạc ạ! Mặc dù đáng nhẽ huy chương vàng là của em nhưng đến phút 90+1 thằng G2 nó lại chơi theo kiểu dấu tay ra sau lưng làm em bị thua đau!
th4nlinh
TÍCH CỰC
10 năm
Không hiểu rõ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019