Chỉ có 0,5% thiết bị đã nâng cấp lên Android 8.0

Didu
13/12/2017 4:41Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nằm trong phần nhỏ đó
southonline
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên làm gì khi máy 5.0 vẫn chạy tốt. Ios rất thích nhưng 1 số lơn lên ko về được.
Tab thì ipad phone thì android
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@southonline Con Iphone 4 hồi bữa đang dùng iOS 5 chạy mượt, thằng bạn nó mượn lỡ tay upgrade lên 7.1.2 giờ lag tung ass, không về lại được mới nhọ, giờ đem làm máy chống cháy, nghe gọi, nt chứ không có dùng zalo, face được =)
Nhiều thằng đầu đội quần xì hay sao ấy nhỉ, apple chỉ có mỗi iPhone thôi, tính theo tỉ lệ nó ko cao sao được
@Cuốc Chim Vấn đề là không thể lên.
htn86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Một đặc tính cố hữu của android
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe đồn android càng nâng cấp càng mượt, ios càng nâng cấp càng nhiều lỗi. Ad đăng bài này hóa ra fan android lại tự vả vào mặt nhau à 😆
@lonehuybom Ko đc lên nó khác với ko dám lên, vả cái j mà vả
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Uthuong050713 Không được lên hay không lên được ?. Hiện giờ có bao nhiêu smart phone chạy android có khả năng nâng cấp lên 8.0 ?, trong khi đấy chỉ có 0,5% lên thì chắc 99,5% phone chạy android còn lại hiện giờ toàn hàng cổ ?
Tại sao các điện thoại Android không cho lên Android mới nhất?

Các hãng nói rằng lỗi nhiều quá. Phải fix cái đã.

Phiên bản cũ bao giờ cũng ổn hơn phiên bản mới.

giống như iOS 9.3.5 hay 10.3.3, chẳng có lỗi gì luôn.
kenojloan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnstockguru Ios ko bị tùy biến,xào nấu nhiều,ko có nhiều sản phẩm như đt android,nên android ko đc lên liên tục như ios là điều rất bt,b muốn update liên tục thì dùng nexus của google,cũng như ios thì là iphone,ipad,ipod,thế thôi
Android không cần lên phiên bản mới vẫn xài ngon lành. iOS thì phải lên, mà lên thì lỗi bét nhè chờ sữa lỗi.
hp8589
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình cũng nằm trong cái 0,5% kia.
Mình lên hẳn 8.1.0 😁
kenojloan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenlucky Đừng nói lên vì trên group rmn3pro có ng đăng bài về rom này nha,bài đó là của tui á :v
Android phân mảnh là do nền tảng mở, tùy biến bởi các nhà sản xuất nên họ cần thời gian tối ưu cũng như tùy biến lại bản gốc từ Google. iOS có tùy biến cái gì đâu mà chỉ có mình Apple nó xài thì ko nhanh sao được, thậm chí nếu chậm người dùng chửi cho sml. Mỗi hdh có một nét hay riêng, đừng so sánh.
Apple trả lại bố 10.3.3 cái, sợ iOS 11 quá rồi
Căn bản nó đã tốt, hãng cũng k quá cấp bách để nâng, nên họ tập trung phát triển tính năng. Cũng là điều tốt mà
đang thuộc top thiểu số 7.1 và méo biết có đc lên 8.0 không nữa mông lung như 1 trò đùa=)))
anhdung_0401
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi sự so sánh đều khập khiễng vì hệ sinh thái android rất lớn so với ios. IOS số đầu thiết bị có thể đếm được trên đầu ngón tay trong kho android số đầu thiết bị có lẽ vài ngàn, so sánh android với ios khác gì so sánh tốc độ tăng trưởng kinh tế của Mỹ và VN. 1% của mẽo không biết bằng bao nhiêu của VN nhỉ, vì vậy đề nghị ai cứ % này lọ bớt đầu đất đi, so sánh k có ý nghĩa gì đâu.
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
@anhdung_0401 Dẫn chứng số liệu trên đầu ngón tay của cu xem
Ăn roi số lượng máy đúng là gấp 3 lần ios nhưng trong số đó 80% là máy rẻ tiền , mà máy rẻ tiền thì bây giờ vẫn còn xài 4.0 đấy cu ạ
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
Có cảm giác gg nâng cấp hđh ăn roi để tự sướng chứ dân nghèo thành thị xài J2 đa số thì éo gì mà lên
ios 11 roi 😃 h nay moi 8.0
Chuyện dài nhiều tập cuả Android, viết mãi không hết. Còn lâu Android mới được update nhanh, nhiều, các hãng có muốn lên cũng khó lên được. Android 6, 7 khá hơn trước nhưng vần bị bệnh chậm, lag nhé. Nhà mình còn 2 con sẽ đứng chết 6,7 không thể lên nửa.
Co Vua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên cho vui thôi chứ mình dùng mấy cái chức năng cơ bản lên thấy đời nó vẫn thế.
Nghe - gọi - nhắn tin - xem phim - nghe nhạc - check mail - đọc báo (app)
Thậm chí dùng tổ hợp: Mi4, htc10, SE, Nokia 105 -> thấy 105 nhiều lúc thật là ưu việt (thay pin cái là full luôn khỏi cần sạc)
bbanana
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đối với mình lên hay ko không quan trọng, bao giờ nó lỗi thời tới mức không hỗ trợ app nữa thì hẵng hay. Dù gì cũng đơn thuần cái đt chỉ nghe gọi, nhắn tin và đọc báo. Miễn sao nó ổn định và ko hỏng phần cứng trong 1-2 năm dùng là đc.
Thương ghê. Muốn lên cũng có lên đc đâU

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019