Chỉ còn dưới 1% thị phần tại Trung Quốc, Samsung đang xem xét đóng cửa nhà máy tại đây

zyzy1908
13/8/2018 17:22Phản hồi: 371
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Seeder , tôi muốn thấy cánh tay của các bạn!?!
@QuanLyNhaNghi Nó lại nặn hết rồi
Còn khác 1 điểm nữa là độ bền của những linh kiện bên trong cái máy cùng cấu hình
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
6 năm
chết sml đi thằng Sam, đáng đời
nguyenhaiha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ruantinghe91 Chắc ông này không có tiền mua dòng note của samsung lên cay cú
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhaiha thằng Sam dâng 2 tay con note cho tôi tôi cũng ko thèm bác ợ, chủ yếu là tôi thích triết lý công nghệ của apple thôi
@nguyenhaiha Dòng note mấy người ghê quá, cũng là hàng rẻ tiền thôi
@nguyenhaiha tới mùa Note thì tung hô Note, tới mùa S thì tung hô S, Bởi thế nên người tiêu dùng chả tin được!?!
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Nói đồ tàu rẻ tiền thì có lẽ chỉ đúng với xiaomi, chứ huawei thực sự chất lượng ko rẻ tiền tí nào
Tin buồn samsung mình chỉ quan tâm dòng note còn mấy dòng trung rẻ cho qua vì giá max tào lao ko ngửi nổi😁:D
Rút Samsung ra lập Shanxing cho nó oách 😁
Thị trường một tỉ dân hơn mà bỏ thì uổng quá. Mà trung quốc rồi cũng giống hàn quốc, dùng chủ nghĩa dân tộc làm lợi thế, ko thực sự tự do. Hàn quốc cũng không từng làm cái tương tự với các nuớc khác, cụ thể là nhật. Chỉ có iPhone mới có thể tồn tại vì thực sự vượt trội.
@kimiduhi1 Bạn nói thiếu lí lẽ quá, do bản thân bạn áp đặt suy nghĩ ng khác thôi
@kimiduhi1 Bạn nghèo lắm hả bạn? Mà sao bạn nghĩ mua đt là sỹ? Ngon thì người ta xài, sao ko đổ xô đi mua note đi, cũng đắt tiền mà, cũng khoe đc vậy?
@kimiduhi1 Sỹ mà là trào lưu, liên quan ghê, còn bày đặt tranh luận , bớt dùm cái t nhờ
ST610
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Nói chuẩn phải là khác biệt trước, chứ ko phải là trội
Mà khác biệt ở đây là do os, xây dựng từ thời apple còn hồng hoang chứ chả phải do sáng tạo j cả.
Cũng đúng thôi vì thị trường ĐT tầm trung và thấp thì bác Tập đã bao trọn thị trường rồi!
Mấy ông tung hô chất lượng xiaomi huawai thì mạnh dạng dùng nhé. Ủng hộ Trung Quốc nào. Samsung nên đóng cửa 2 nhà máy ở Việt Nam. Để 200.000 công nhân cho bọn Anh hùng bàn phím tinh tế trả lương nuôi họ. lol
@Dong_ho_the_ky_com hehe. Mới đặt E NOTE 9 512 Gb bác ạ
@Duong_Act vấn đề là các công ty khác có tuyển hết số đó k
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanh nhan spkt Tự mò đi mà kiếm gì khác chứ chờ ai chứa cho hết. Đóng thì sớm muộn gì cũng phải nên, ô nhiễm kinh khủng.
TuânSDv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duong_Act Vấn đề là các công ty đó lại phụ trợ cho samsung. Samsung tèo thì nó cũng tèo. Dân mình thất nghiệp thôi.
nienhv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các hãng trung quốc được nhà nước bảo hộ, phân khúc giá rẻ và tầm trung thì quá nhiều nên samsung không sống được là phải !
@nienhv Mai mốt tầm cao của nó được bảo hộ là xem như trung quốc sạch bóng nước ngoài. Giờ nó bán con p20 pro 7 tr, find x 8 tr là mấy thím dọn khỏi tq ngay.
Mạnh 9900
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kỳ này, chắc mua Hornor quá
hồi xưa sung cướp bản quyền của nhật mỹ ăn nên làm ra giờ bị thằng giá rẻ ở tàu đập lại 😁 mỹ ko nói nhưng đám huawei oppo giờ ở vn cũng thịnh hành phết :D
Trung quốc họ dùng hàng thương hiệu nội địa nhiều, sau đó là iphone
Chơi với bọn bán phá giá chơi sao lại???
@vn_ninja Vậy ai chơi với thằng làm giá,ngu ai chơi, đừng lôi Ip nhé, đây chỉ nói android thôi
Khựa kích thích phát triển cho các hãng khác .nhưng giá đang leo thang lại là cơ hội cho apple. samsung cũng từng dùng cách này đánh chiếm thị phần,h ko thay đổi tư duy giá cho dòng trung và thấp là chết. thấp hay trung thì h cũng phải chất mới sống đc
Cuồi cùng thì người tiêu dùng cũng nhận ra, đều là máy xài chùa Android như nhau mà giá thì trên trời, tự cho mình ngang hàng iPhone, chạy iOS!
@QuanLyNhaNghi Xài chùa? Nực cười. Đều phải trả tiền cho GG thì mới được phép cài GG Apps đó. Bớt tỏ ra mình thượng đẳng đi sheeper.
@QXPro Nó lấy tiền dịch vụ là đương nhiên, nhưng ko phải mất công tạo ra cái OS!
Hàng nhái iPhone vài trăm nghìn còn cài Android được nữa là!?!
@QuanLyNhaNghi Ảo tưởng sức mạnh bao nhiêu năm nay mà.. lại còn nuôi hội seeder vô dụng tốn cơm tốn gạo nữa thì chẳng vậy
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@QXPro Ông làm như điện thoại nội địa TQ có GG Apps, OS mở nên mã nguồn nó đầy rẫy ra, bớ về rồi tuỳ biến lại hết thôi bảo sao mà ko rẻ đc.
@QuanLyNhaNghi ios là cái l gì thế mà bạn cứ thần thánh hóa. cũng là 1 hệ điều hành cho đt mà thôi.
Đấu vs bọn TQ thực sự rất khó nếu các hãng lớn như SS ko chịu giảm giá thành sản phẩm.
Nói đi nói lại.cha hiểu bán được ở đâu.quanh mà thấy ma nào dùng đt tàu.1 em cũng k có.
Đt tàu tầm 5 7tr mua vậy thôi chứ trên 10tr thì k ai dại dột để dùng đt tàu đâu. Đt qua mĩ or châu âu chỉ cần bán đc đc tí nó kiện cho sml
Với sức chứa hơn 1 tỷ người dân Trung quốc hoàn toàn có thể tạo ra một hệ điều hành riêng biệt và bán các sản phẩm chạy hệ điều hành đó một cách dễ dàng mà ko bị phụ thuộc vào android.
@Emranhieulam1990 Nằm mơ tiếp đi 😆 ngay vừa rồi thôi đã tí thì bốc đất rồi
bitme
TÍCH CỰC
6 năm
@Emranhieulam1990 TQ không thể đủ khả năng sáng tạo để tạo ra hệ điều hành có khả năng bán ra thế giới đâu. Giờ mà Donald Trump lấy lý do an ninh quốc gia cấm Google cấp phép Android cho các công ty TQ như đã làm với ZTE là chết cả nút luôn.
@bitme Bạn mơ giữa ban ngày à... vía google cấm đó. Apple còn đang muốn nhảy vào mà ko được kia kìa..
bitme
TÍCH CỰC
6 năm
@Emranhieulam1990 Vì an ninh quốc gia thì Donald Trump có thể làm mọi thứ nhé, hãy nhìn những gì Donald Trump đang làm thì biết, không hề nói chơi mà làm sốc luôn.
@bitme Vì Mỹ nó bom hạt nhân còn việt nam thì không biết đến bao giờ.
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
thật sự mong muốn VN cũng có hãng nội địa đánh bật được các hãng lớn 😃
chiến lược của các hãng khựa: rẻ, nhiều tính năng, chủ yếu đánh vào phân khúc tầm trung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019